What's new

Visa Hàn Quốc

các a/c giup e với , em cóa điều kiện như thế này không biết có khả năng xin được visa multiple không ?
1. em là chủ doanh nghiệp giao dịch hằng tháng trên 400 triệu
2. chồng em chứng minh được sao kê bảng luơng trên 8000$/1 năm ( phi công vietnamair)
Vậy em có đủ khả năng không ạ? e đã gọi lên dai sứ quán chị trực dthoai có kêu e gọi đuơbgf dây 127 mà sáng đến giờ e gọi không ai bắt máy.
em chuẩn bị được hồ sơ như vầy còn thiếu gì không ạ ? Với lại em xin cho chồng em luôn thì nộp chung bộ hồ sơ hay sao ạ?
1. tờ khai xin visa
2. passport
3. giấy phép kinh doanh ( dịch công chứng)
4. cmnd
5. sổ tiêt kiệm ( bảng chinh + bang phôt, không cần dịch)
6. sao kê bank cong ty ( ko cần dịch )
7. hợp đồng lao động của chồng ( dịch công chứng)
8. bảng lương 1 năm của chồng( dịch)
9. giây dky ket hôn
10. lịch trình travel
11. hotel và book máy bay

Nếu xin lần đầu thì mặc định là single entry nhe bạn, lần hai mới dc giản lược hồ sơ và multi.

2 vc thì kèm thêm giấy đăng kí kết hôn đã dịch thuật + giấy tờ tài chính chung thì nộp 1 bản thôi :D

Re: Visa multiple Hàn Quốc

các a/c giup e với , em cóa điều kiện như thế này không biết có khả năng xin được visa multiple không ?
1. em là chủ doanh nghiệp giao dịch hằng tháng trên 400 triệu
2. chồng em chứng minh được sao kê bảng luơng trên 8000$/1 năm ( phi công vietnamair)
Vậy em có đủ khả năng không ạ? e đã gọi lên dai sứ quán chị trực dthoai có kêu e gọi đuơbgf dây 127 mà sáng đến giờ e gọi không ai bắt máy.
em chuẩn bị được hồ sơ như vầy còn thiếu gì không ạ ? Với lại em xin cho chồng em luôn thì nộp chung bộ hồ sơ hay sao ạ?
1. tờ khai xin visa
2. passport
3. giấy phép kinh doanh ( dịch công chứng)
4. cmnd
5. sổ tiêt kiệm ( bảng chinh + bang phôt, không cần dịch)
6. sao kê bank cong ty ( ko cần dịch )
7. hợp đồng lao động của chồng ( dịch công chứng)
8. bảng lương 1 năm của chồng( dịch)
9. giây dky ket hôn
10. lịch trình travel
11. hotel và book máy bay

Bạn ơi, bạn có thể lên website của sứ quán Hàn Quốc tại VN để xem thông tin.
Link ở đây: http://overseas.mofa.go.kr/vn-hochiminh-vi/brd/m_3363/view.do?seq=3&srchFr=&srchTo=&srchWord=&srchTp=&multi_itm_seq=0&itm_seq_1=0&itm_seq_2=0&company_cd=&company_nm=&page=1

Bạn kéo xuống phần dưới, phần : "NỘI DUNG GIẢN LƯỢC HỒ SƠ XIN VISA CHO NHỮNG ĐỐI TƯỢNG ƯU TIÊN". Bạn xem mình có nằm trong trường hợp nào không nhé. Theo mình thấy thì chồng bạn có đủ điều kiện rùi vì thu nhập trên 8000$/năm.

Mình không biết bạn làm visa ở Hà Nội hay Sài Gòn. Bạn mình hồi trước làm ở Sài Gòn.
Làm du lịch tự túc. 1 nữ. Gửi vào Shinhanbank 1 số tiền là 105 triệu rùi làm thẻ tín dụng Platinum. 3 tháng sau thì có giấy chứng nhận chủ thẻ từ ngân hàng. Trong 3 tháng này, bạn mình chi tiêu cũng nhiều, tầm < 10 triệu/tháng. Chưa đi Hàn Quốc lần nào. Sau đó tự làm hồ sơ thì được visa 5 năm Multiple.

Mình chia sẻ với bạn trường hợp của bạn mình. Bạn cứ tham khảo rồi cân nhắc.

Chúc 2 vợ chồng bạn sớm có visa để du hí Hàn Quốc nha.

Mình có vấn đê này thắc mắc về việc CMTC, mọi người tư vấn giúp ạ:
Mình có khoản tiền gửi TK online 100tr nhưng mình chỉ để kỳ hạn 1 tháng, tự động gia hạn (vì mình thấy lãi suất 1 tháng cũng bằng 3 tháng
và mình mở sổ hơn 1 năm rồi) Mình cứ để vậy thui vì nghĩ đủ dk rồi. Giờ mình có plan đi HQ cần xin visa gấp mà mình thấy người ta kêu phải gửi kỳ hạn 3 tháng và đã gửi ít nhất 1 tháng. Vậy là sổ tk của mình không đủ điều kiện rồi phải không? Mình không có khoản tài chính nào bổ sung thêm nữa :(

Mình cũng có visa 5 năm Mul
Chỉ cần đã đi hàn Quốc 1 lần được miễn chứng minh tài chính
các HS khác nộp như xin lần đầu.

Mình cũng có visa 5 năm Mul
Chỉ cần đã đi hàn Quốc 1 lần được miễn chứng minh tài chính
các HS khác nộp như xin lần đầu.

Sáng 8h xếp hàng đi xin, 10h30 là xong, chờ 9 ngày sau lấy kết quả. Hy vọng
Case mình là chưa đi HQ,đi vòng vòng ĐN á và TQ thôi, tính xin Single, nhưng nhìn hồ sơ, em gái làm thủ tục nói mình có thể xin luôn multi nên quyết chơi luôn.
Đây là lần đầu mình đi xin Visa.

Mình có vấn đê này thắc mắc về việc CMTC, mọi người tư vấn giúp ạ:
Mình có khoản tiền gửi TK online 100tr nhưng mình chỉ để kỳ hạn 1 tháng, tự động gia hạn (vì mình thấy lãi suất 1 tháng cũng bằng 3 tháng
và mình mở sổ hơn 1 năm rồi) Mình cứ để vậy thui vì nghĩ đủ dk rồi. Giờ mình có plan đi HQ cần xin visa gấp mà mình thấy người ta kêu phải gửi kỳ hạn 3 tháng và đã gửi ít nhất 1 tháng. Vậy là sổ tk của mình không đủ điều kiện rồi phải không? Mình không có khoản tài chính nào bổ sung thêm nữa :(

ra kêu Bank mở cái3 hay 6 tháng gi đấy , nộp luôn củng đc còn ko chờ 1 tháng sau đi nộp,

Anh chị cho em hỏi với ạ.
Tháng 6 em có xin thành công visa tự túc đi Hàn. Hạn hết là tháng 9 nhưng em xin single nên nhập cảnh 1 lần thôi.
Đầu tháng 9 em lại định đi lần nữa mà em đang sợ là có khi nào đsq nghi là em đi nhiều quá không nhỉ? Vì trong chưa đến 3 tháng đi 2 lần ấy.
E ở HN mà làm visa đúng mệt với lâu luôn. Cho e xin lời khuyên với ạ :((

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,080
Latest member
Cuadep
Back