What's new

Visa Hàn Quốc

Được bạn nhé, hồ sơ gồm đơn, sao kê thu nhập qua ngân hàng, sổ bảo hiểm xã hội. hết
Chào mn, mn chú ý, hôm nay mới đi nộp hs multi ở lãnh sứ quán, theo case của mình chưa đi hàn lần nào và châu âu, mỹ... Hướng dẫn nói hs mình ko đc, mình nộp theo diện giản lược hs thu nhập cao 8k/năm. Mình có đi các nước đông nam á, nhật, taiwan. Mình có tranh luận về thủ tục giản lược, hướng dẫn nói làm theo dẫn ở đây, có thể thông tin giản lược hs ko chính xác, chờ 2h đồng hồ, thật búc xúc. Mn chú ý hs giản lược nha. Mất công thời gian mình chờ.

Chào mn, mn chú ý, hôm nay mới đi nộp hs multi ở lãnh sứ quán, theo case của mình chưa đi hàn lần nào và châu âu, mỹ... Hướng dẫn nói hs mình ko đc, mình nộp theo diện giản lược hs thu nhập cao 8k/năm. Mình có đi các nước đông nam á, nhật, taiwan. Mình có tranh luận về thủ tục giản lược, hướng dẫn nói làm theo dẫn ở đây, có thể thông tin giản lược hs ko chính xác, chờ 2h đồng hồ, thật búc xúc. Mn chú ý hs giản lược nha. Mất công thời gian mình chờ.
Bạn nộp ở TpHCM hay Hà Nội mà lạ vậy?

Ủa sao có chuyện kỳ lạ vậy, mình vừa nộp hôm cuối tháng 8 và đã là lần thứ 3 nộp rồi. Sáng nay bạn mình vừa nộp xong diện thẻ Platinum. Hồ sơ giản lược do chính lãnh sự quán công bố trên website của họ thì làm sao có chuyện không chính xác được. Mình nghĩ bạn nên gọi điện thoại lên khiếu nại và nộp lại vì họ làm việc quá thiếu chuyên nghiệp. Mình tin rằng nhiều bạn trên này cũng đã nộp giản lược thành công vì đó là quy định do chính họ đặt ra chứ có phải tự chúng ta nghĩ ra đâu

"- Người có thu nhập cao từ 8000 USD/năm

+ Sao kê lương do ngân hàng cấp trong 6 tháng gần nhất.

+ Bản sao Sổ BHXH, kèm bản gốc để đối chiếu"

http://overseas.mofa.go.kr/vn-hochiminh-vi/brd/m_3363/view.do?seq=3&srchFr=&srchTo=&srchWord=&srchTp=&multi_itm_seq=0&itm_seq_1=0&itm_seq_2=0&company_cd=&company_nm=&page=1

Ủa sao có chuyện kỳ lạ vậy, mình vừa nộp hôm cuối tháng 8 và đã là lần thứ 3 nộp rồi. Sáng nay bạn mình vừa nộp xong diện thẻ Platinum. Hồ sơ giản lược do chính lãnh sự quán công bố trên website của họ thì làm sao có chuyện không chính xác được. Mình nghĩ bạn nên gọi điện thoại lên khiếu nại và nộp lại vì họ làm việc quá thiếu chuyên nghiệp. Mình tin rằng nhiều bạn trên này cũng đã nộp giản lược thành công vì đó là quy định do chính họ đặt ra chứ có phải tự chúng ta nghĩ ra đâu

http://overseas.mofa.go.kr/vn-hochiminh-vi/brd/m_3363/view.do?seq=3&srchFr=&srchTo=&srchWord=&srchTp=&multi_itm_seq=0&itm_seq_1=0&itm_seq_2=0&company_cd=&company_nm=&page=1
Mình nộp tại sg, bạn hướng dẫn hs người hàn nói tiếng việt, mới đầu nói mình ko đc, rùi nói qua hỏi quầy đóng tiền, rùi quầy đóng tiền lại cũng nói ko đc, nói mình qua hỏi hướng dẫn, mình lại qua hỏi, bạn hướng dẫn còn khó chịu với mình, nói mình theo dẫn ở đây, còn những thông tin khác ko chính xác, mình ko bít nói gì lun, hôm nay mình vẫn còn giữ số chờ nè, giờ về nha rùi vẫn còn búc xúc, bạn có bít số đt khiếu nại ko. À còn vậy nữa nè, bạn hướng dẫn hs phát số, nhìn hs mình thấy ngỡ ngàng, mình đơn visa + sao kê lương 1 năm + bhxh photo. Giờ vẫn còn búc xúc, chờ từ hơn 2h đồng hồ.

Last edited:

Mình mới gọi đt cho lãnh sự, người ta giải thích như vầy. Hồ sơ giản lược cho đối tượng ưu tiên. Ko có nêu trường hợp giản lược hồ sơ ưu tiên cho multi. Nên hs của mình chỉ đc cấp một lần. Như vậy thì hs những bạn nào đã nhập cảnh 1 lần hàn hay các nước phát triển + hs giản lược cho đối tượng ưu tiên ( trong đó có trường hợp thu nhập cao từ 8k/năm). Vậy là hs mình ko đủ điều kiện cấp multi, vì mình chưa nhập cảnh hàn và các nước phát triển.

Theo mình tìm hỉu thì 2 thông báo của đại sứ quán và lãnh sứ quán có khác một chút. Đại sứ quán có đề xét cấp visa nhìu lần, còn lãnh sứ quán ko đề cập, chỉ thông báo là giản lược hs cho đối tượng ưu tiên (ko đề cập đối tượng visa nhập cảnh nhìu lần). Theo mình hỉu nếu mình nộp hs đại sứ thì case mình ok, còn lãnh sứ quán thì case ko được (vì chưa nhập cảnh hàn quốc).

Attachments

1.3 MB · Views: 84
Mình nộp tại sg, bạn hướng dẫn hs người hàn nói tiếng việt, mới đầu nói mình ko đc, rùi nói qua hỏi quầy đóng tiền, rùi quầy đóng tiền lại cũng nói ko đc, nói mình qua hỏi hướng dẫn, mình lại qua hỏi, bạn hướng dẫn còn khó chịu với mình, nói mình theo dẫn ở đây, còn những thông tin khác ko chính xác, mình ko bít nói gì lun, hôm nay mình vẫn còn giữ số chờ nè, giờ về nha rùi vẫn còn búc xúc, bạn có bít số đt khiếu nại ko. À còn vậy nữa nè, bạn hướng dẫn hs phát số, hình hs mình thấy ngỡ ngàng, mình đơn visa + sao kê 1 năm + bhxh photo. Giờ vẫn còn búc xúc, chờ từ hơn 2h đồng hồ.

Bạn ơi cái link mình gửi bạn là link của lãnh sự quán SG, chính bản thân mình và bạn mình đã nộp trường hợp 8k USD cách đây không lâu. Thằng bạn nộp 8K của mình nó chưa từng đi Hàn. Trong đó ghi rõ luôn là giản lược và multi mà.

Thêm nữa nếu đã đi Hàn rồi thì đương nhiên xin được multi cho lần kế theo, cần gì phải đợi họ xếp vào ưu tiên. Chính vì muốn multi từ lần đầu luôn mới cần họ ưu tiên chứ, lạ lùng

Chưa kể mấy bạn trên phuot chưa từng đi Hàn, không ưu tiên, nộp hồ sơ bình thường mà vẫn có multi, bạn cứ lội vài trang trước là sẽ thấy thôi

Last edited:
Hồ sơ bạn gồm những giấy tờ gì?

Bạn ơi cái link mình gửi bạn là link của lãnh sự quán SG, chính bản thân mình và bạn mình đã nộp trường hợp 8k USD cách đây không lâu. Thằng bạn nộp 8K của mình nó chưa từng đi Hàn. Trong đó ghi rõ luôn là giản lược và multi mà.

Thêm nữa nếu đã đi Hàn rồi thì đương nhiên xin được multi cho lần kế theo, cần gì phải đợi họ xếp vào ưu tiên. Chính vì muốn multi từ lần đầu luôn mới cần họ ưu tiên chứ, lạ lùng

Chưa kể mấy bạn trên phuot chưa từng đi Hàn, không ưu tiên, nộp hồ sơ bình thường mà vẫn có multi, bạn cứ lội vài trang trước là sẽ thấy thôi

http://overseas.mofa.go.kr/vn-hochiminh-vi/brd/m_3363/view.do?seq=3&srchFr=&srchTo=&srchWord=&srchTp=&multi_itm_seq=0&itm_seq_1=0&itm_seq_2=0&company_cd=&company_nm=&page=1View attachment 146679
Mình cám ơn bạn vì những thông tin, chính những thông tin của bạn nên mình mới mạnh dạng xin visa theo dạng hs giản lược. Mình đọc chia sẻ của bạn về case bạn của bạn, case của mình giống case bạn của bạn (8k/ năm) , nên mình chuẩn bị hs như vậy, ko bít có phải mỗi ngày mỗi người hướng dẫn hs khác hôm sau ko, chính ngày hôm nay bản thân mình đi xin visa multi, nhìu khi mún tranh luận với người hướng dẫn hs, nói là các bạn trên diễn dàn đã xin đc visa multi với case như vậy, nhưng mình nghĩ những thông tin mình nói người ta ko tin, nên mình thui, chấp nhận cầm hs về. Cũng thông qua trường hợp case của mình mún chia sẻ thông tin để các bạn lần sau cân nhắc.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back