What's new

Visa Hàn Quốc

Chào các bạn, tình hình nộp visa ơ HCM nộp trong ngày được không các bạn nếu mình đi trước 7h, không biết tìn hình như thế nào rùi, mong các bạn cập nhật thêm. Cho mình hỏi có cần phải nộp sổ bảo hiểm xã hội không. Thanks.

Chào các bạn, tình hình nộp visa ơ HCM nộp trong ngày được không các bạn nếu mình đi trước 7h, không biết tìn hình như thế nào rùi, mong các bạn cập nhật thêm. Cho mình hỏi có cần phải nộp sổ bảo hiểm xã hội không. Thanks.
giờ đang đông lắm, có chị bạn tính đi Korea chung với mình đợt tháng 4 này, nộp cách đây 03 tuần mà bị hẹn gần tháng sau mới được đi nộp hồ sơ. Bạn có HK ở 03 tỉnh SG, HN, DN ko? nếu có thì mọi chuyện đơn giản lắm nha

giờ đang đông lắm, có chị bạn tính đi Korea chung với mình đợt tháng 4 này, nộp cách đây 03 tuần mà bị hẹn gần tháng sau mới được đi nộp hồ sơ. Bạn có HK ở 03 tỉnh SG, HN, DN ko? nếu có thì mọi chuyện đơn giản lắm nha
Uh co6g nhận có HK 3 TP lớn tiện ghê luôn, em gái mình xin cái vèo là nhận đc visa.

Hiện tại ở sài gòn hả bạn, mình ko có hk ở 3 thành phố lớn, mình nộp multi diện 8k/năm, thấy hoang mang quá.

Hiện tại ở sài gòn hả bạn, mình ko có hk ở 3 thành phố lớn, mình nộp multi diện 8k/năm, thấy hoang mang quá.
hiện tại ở SG cách đây 2 tuần là họ hẹn như vậy, nếu bạn chưa có plan đi gấp thì đợi qua mùa cao điểm này rồi nộp cho đỡ mất công. Còn hồ sơ multi 8k thì mình ko biết bây giờ bên Lãnh sự có điều chỉnh thay đổi gì không. bạn check lại xem, lần trước mình nộp (trước khi có vụ dễ dàng cho những người Hộ khẩu SG) thì không cần BHXH. Mình thấy diện 8k cũng dễ lắm bạn, cứ chuẩn bị hồ sơ đầy đủ là được thôi.

Giá trị visa Hàn càng giảm nhỉ?

https://vnexpress.net/thoi-su/nghin-nguoi-xep-hang-tu-3h-sang-xin-visa-han-quoc-3906821.html
Chắc giờ xin visa mấy nước lớn không cần khai đã có visa Hàn. Giờ đi Hàn như đi Thái vậy
mình cũng vừa nói vậy với mấy ng đồng nghiệp, nhìn cảnh này tự nhiên ko muốn quay lại HQ, ít ra trong thời điểm này.

Mà nghe ông anh (làm dvu visa) nói HQ sắp hủy vụ này vì hỗn loạn quá mà ko biết đúng hay ko.

mình cũng vừa nói vậy với mấy ng đồng nghiệp, nhìn cảnh này tự nhiên ko muốn quay lại HQ, ít ra trong thời điểm này.

Mà nghe ông anh (làm dvu visa) nói HQ sắp hủy vụ này vì hỗn loạn quá mà ko biết đúng hay ko.

Huỷ đi cho khoẻ. P

hân loại thanh lọc điều kiện visa ngay từ đầu như xưa thì đâu có đông đúc như vậy.

Chắc chắn là phải thay đổi thôi, ko phải vì hỗn loạn mà vì chính sách này sẽ ảnh hưởng đến lượng người Việt nhập cư và lao động trái phép tại HQ. Lâu dài sẽ dẫn tới ánh mắt thiếu thiện cảm của dân bản xứ với người Việt mình.
Hix, bữa nọ đi làm visa đã thấy 70% ng xin visa để sang đó kiếm việc. Tuần rồi bay đi HQ còn giật mình tưởng sân bay đóng cửa, vì thấy đông kín người đứng ngoài ko vào. Vào trong mới biết là người thân đến tiễn lao động sang Hàn nhiều quá, bảo vệ ko cho vào trong sảnh luôn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back