What's new

Visa Trung Quốc

vntuyen

Living is Moving
Có cái cảnh báo này nữa nè: Bạn nào đi Taiwan về nhớ đổi passport rồi hẳng đi làm visa Trung Quốc nhé :)

mình muốn đi backpack bên TrungQuoc trong thời gian về chơi VN nên rất muốn hỏi các bạn thông tin & cách làm visa trung quốc thế nào ? (điều kiện, thời gian xét duyệt, chi phí).
Có dịch vụ hay văn phòng du lịch nào mà bạn cho rằng tốt chuyên nhận làm visa nhanh ở HaNoi hay không ?

Cảm ơn các bạn !

Nếu bạn ở Hà Nội thì ra khu phố cổ. Rất nhiều dịch vụ làm visa TQ cho bạn... Thường thì chi phí khoảng 30$, thời gian 4 ngày ...

Tình hình là hè em định sang Quảng Châu để mua ít đồ. Nghe nói bây giờ phải có visa mới đi đc.
Các bác cho em hỏi là mình làm visa thì ở đâu , cần n~ gì, hết bn tiền và khoảng bao lâu thì lấy đc ạ.
Em ở Hà Nội.
Và có bác nào đã từng đi rồi thì cho thằng em 1 chút kinh nghiệm đc ko ạ :( , Gà mờ tò tẹt quá (NO)

Em xin chân thành cảm ơn các bác ạ :L:L:L

Thực ra đi Quảng Châu, bạn dùng giấy thông hành cũng được, vì sau Olympic, công an nó cũng không kiểm tra gắt gao như trước đâu!
Nhưng giá GTH và Visa cũng gần như nhau, nên làm Visa cho nó chắc, lại sưu tập được quả dấu trong hộ chiếu :D
Nếu bạn tự làm visa thì đúng 8h sáng có mặt ở ĐSQ Trung Quốc ở 46 Hoàng Diệu tự làm thủ tục, mang theo hộ chiếu còn hạn và 04 ảnh 4x6 nền trắng nhé, tự xếp hàng tự làm, cũng vui (nếu bạn có thời gian), mất US $30, khoảng 1 tuần sau là có.
Ngoài ra bạn có thể làm theo dịch vụ, quanh ĐSQ có rất nhiều "cò" giá cả có thể thương lượng tùy theo thời gian bạn muốn làm nhanh chậm sẽ trong khoảng từ US $35-60.
Hoặc không, bạn có thể đến bất kì công ty lữ hành nào, họ cũng đều có cung cấp dịch vụ làm visa nhé, giá không chênh lệch nhau nhiều lắm đâu!
(lưu ý, giá mình nêu là loại visa đi 1 lần, hạn trong 3 tháng và thời gian lưu lại là 30 ngày nhé!)
Chúc bạn đi vui vẻ, và nhớ là giữ hộ chiếu cẩn thận...híc híc

Nếu bạn muốn làm visa đi TQ tớ khuyên là nên đến các công ty lữ hành làm vì bạn sẽ giản tiện đi rất nhiều thời gian đứng chờ và xếp hàng để làm thủ tục tại DSQ. Tớ đã giới thiệu rất nhiều người làm visa đi TQ qua công ty Du lịch VIVA rùi, tớ có thể đưa contact nếu ấy cần (Ms. Lan: 0903 212426)

Thủ tục:
+ Hộ chiếu + 01 ảnh 4 x 6 nền trắng
+ Thời gian: sau 4 ngày làm việc thì lấy được
+ Giá cả: 40 USD cho visa một tháng 1 lần (hạn là trong 3 tháng nhưng ở tối đa là 30 ngày - đúng như là bạn HaGem đã nói)
+ Nếu muốn lấy nhanh hơn thì giá sẽ khác.

Chúc bạn thành công :D

Em rất cám ơn 2 anh(chị) bubucoi và HaGem đã cho em 1 số thông tin ạ.
Em chưa có hộ chiếu, vậy đi làm hộ chiếu thì ở đâu và như thế nào ạ.
Rất ba ngơ :( . Hiz hiz

Ồ ồ

Ba ngơ đến mức này thì phải hỏi dần từng câu một

1. Bạn đã có giấy khai sinh chưa? Để có giấy khai sinh bạn cần giấy chứng sinh ở bệnh viện, chữ kí của bố mẹ và người khai.

2. Sở dĩ hỏi thế vì có giấy khai sinh mới có tên trong sổ hộ khẩu.

3. Sau khi có tên trong sổ hộ khẩu và trên 15 tuổi, bạn mới có quyền đi làm chứng minh thư.

(còn tiếp, tạm thế đã...)

Ồ ồ

Ba ngơ đến mức này thì phải hỏi dần từng câu một

1. Bạn đã có giấy khai sinh chưa? Để có giấy khai sinh bạn cần giấy chứng sinh ở bệnh viện, chữ kí của bố mẹ và người khai.

2. Sở dĩ hỏi thế vì có giấy khai sinh mới có tên trong sổ hộ khẩu.

3. Sau khi có tên trong sổ hộ khẩu và trên 15 tuổi, bạn mới có quyền đi làm chứng minh thư.

(còn tiếp, tạm thế đã...)

Bác nói thế này có quá không ạ? Em mà là người ta là em khóc tủi thân lắm rồi đấy, híc híc...

Last edited:
Em rất cám ơn 2 anh(chị) bubucoi và HaGem đã cho em 1 số thông tin ạ.
Em chưa có hộ chiếu, vậy đi làm hộ chiếu thì ở đâu và như thế nào ạ.
Rất ba ngơ :( . Hiz hiz

Híc, vui tính nhỉ, chưa có hộ chiếu đã hỏi đến Visa...
Bạn ra cục XNC ở Trần Hưng Đạo làm nhé!
Cũng 4 ảnh 4x6 nền trắng, mang theo CMT và hộ khẩu - ko nhớ có phải mang hộ khẩu ko...cứ mang cho chắc (nếu là dân Hà Nội), nếu ngoại tỉnh thì còn phải thêm cái xác nhận của công an phường nữa.
Đến ghi tên vào quyển sổ xấu xấu ý, ngồi khai 2 tờ giấy, chờ đến lượt thì nộp kèm theo lệ phí 200k, bình thường thì 10 ngày là lấy đc, tùy từng đợt.
Ngoài ra, cũng có cò làm dịch vụ nhanh, đợt trc, tớ làm nhanh nhất là 1 ngày lấy đc...giá thì giao động theo ngày, lấy trong 3-4 ngày thì là 1tr thì phải, ko nhớ lắm.
Bao giờ làm xong thì tớ chỉ cho cách đi lấy nhanh...
Mà chả có gì đâu, he he, như đi xếp hàng thời bao cấp ý
.
Đến ghi tên xếp đơn sớm, là đc mà, nói chung là ko có gì khủng khiếp lắm.
Mà làm hộ chiếu ở Hà Nội khó hơn làm ở Sài Gòn.
À đấy nhớ ra, ở Hà Nội, muốn làm hộ chiếu thì CMT phải lành lặn và chưa ép lại nhé, nếu CMT ép lại hoặc rách nát quá, cũng khó đc chấp nhận lắm đấy! Bạn lưu ý nhé!
Chúc gà may mắn! ;))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,577
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back