What's new

Vui thú Valenten xong - Qua Thái kiếm tiền trả nợ (15-18/2/2014)

Mình là gà mờ đã qua Thái 1 lần nhưng vẫn muốn đi lại. Lịch bay ( Hãng Asia) cụ thể như sau:

Sáng thứ 7 ngày 15/02/2014 , bay chuyến bay lúc 9g30 đến Thái Lan khoản 11g.
Về chiều thứ 3, ngày 18/02/2014, bay chuyến lúc 16g đến TP. HCM khoản 5g30.

Giá vé rẻ khoản 1,6 đến 2 triệu đồng. Asia khuyến mãi thường xuyên…
Do mới ăn tết xong, công việc chưa nhiều nên có thể xin nghỉ phép được. Mạng phép lên kế hoạch sớm để anh chị em tham gia đi cùng cho vui.
Chương trình đi được tham khảo nhiều nguồn, dự kiến như sau:
+ Ngày 1: đến sân bay, bắt xe buýt đi thẳng đến Pataya. Dự kiến khoản 100.000/1nguoi
Đến Pataza, nhận Phòng khách sạn (Mình đã đặc phòng tại KS Tune hotel ngay Trung tâm, giá 350.000/1 người , phòng Duluxe cho 2 người, giá 2,6 tr/ 1 đêm sale còn 700.000 nên ham hố chơi sang 1 đêm).
Nhận phòng xong , đi tham quan tùy chọn 2 địa điểm:
Central Festival
Royal Garden Plaza
Hoặc ra đảo san ho, tắm biển tại Pataya

Tham quan 1 trong 2 và ăn trưa tại đây luôn. Nghĩ ngơi chút rồi đi xem show tại Pataza (gần khách mình đặt thì phải)
Alcazar + Tiffany: chọn 1 cái để xem thôi, giá 450.000. Đắt quá
X show: cái này càng đắt 1.680.000. Xa xỉ quá (qua đó check lại giá này)

Tối đi dạo trên khu đi bộ Walking sreet, ăn tối và vào bar và pub rất hay: Insomnia, giá cả rẻ rề tầm 70.000/người đổ lại.
Tổng chi phí cho ngày 1 (không bao gồm xem show): 700.000

[B]+ Ngày 2:[/B]
Sáng ngủ cho đã (do tối qua chơi khuya), có thể tham quan thêm Mini Siam, Đi Koh Larn (cái này tốn nhiều thời gian do phải qua đảo). Hoặc đi chợ nổi ở PAtaya (cái này mới kham khảo thêm)
Trua 11 giờ bắt xe buýt về Bangkok.
Đến Bangkok, nhận Phòng khách sạn
(Mình đã đặc phòng tại KS Nasa Vegas, hotel 3 sao gần trạm BTS cho tiện việc di chuyển, giá 150.000/1 người, phòng Duluxe cho 2 người, giá 1,5 tr/ 1 đêm sale còn 300.000 nên giá cả chấp nhận được).
Lần trước đi ở nhà tập thể giá cũng 150.000/đêm nên lần này ở khách sạn 3 sao cho nó oát…..
Sau đó, có thể tham quan trên sông Chao Phraya, Chùa Vàng, Hoàng Cung và đi chợ (gần china town) hoặc chợ cuối tuần Chatuchak
Vé tham quan hoàng cung: giá 350.000 ngàn. Cái này nên đi
- Chợ đêm Suan Lum Night bazzar, không thể không đến.
Chi phí cho ngày 2 khoản: 700.00 đồng (không bao gồm tiền mua đồ)
Ngày3:
Bắt xe đi Vườn tượng Phật Thái Lan. Vườn Phật – là một quần thể bao gồm hàng trăm bức tượng đúc theo đạo Phật và đạo Hindu. Đây là điểm đến lý thú với cảnh vật thanh bình, bên phải là vườn, rừng, suối róc rách, bên trái là Mekong mênh mang. Từ lâu, địa danh du lịch này được nhiều du khách tìm đến.. Cáy này nên đi nhưng để check lại vé xe và thời gian khi đến đây.
Về sớm có thể tham quan chợ Pratunam. Khu này có hàng lố đại siêu chợ chen chúc nhau bán quần áo và trang sức bình dân; hầu như không niêm yết giá nhưng cũng ít nói thách. Đại siêu thị Platinium mới mở cũng khá ổn. Pantip Plaza thì quá nổi tiếng rồi, bán linh kiện máy tính, đồ điện tử
Tối về lại khách sạn: ăn uống, ngủ nghĩ chi phí khoản 400.000.
Ngày 4:
Tham quan tiếp các điểm còn lại của ngày 2 và ngày 3. Chiều 14 giờ, bắt xe ra sân bay về lại TP.HCM. Ăn uống, đi lại khoản 200.000
Tổng chi phí dự tính 4 ngày (không bao gồm vé máy bay, mua đồ, xem show) là 2.000.000 đ. Kể từ lúc này nên dành dụm tiền, tết không chơi bài để còn tiền qua Thái….. ke ke ke
Trên đây là kế hoạch dự kiến, mong anh chị em có nhiều kinh nghiệm Phượt Thái hướng dẫn thêm để có chuyến đi vui và thú vị.
Hiệ ntại đã có 4 người đặt vé đi cung này..... Lưu ý: cần bạn nào nói tiếng anh được được để khỏi phải quơ quơ tùm lum khi qua Thái, Hi hi, Thân mến

Bạn ơi, cho mình tham gia với, mình ở sàigon, để mình canh vé, số phone của mình là 0902 39 89 13, mình tên Thư. bạn biết có vé rẻ báo mình với.^^ cám ơn bạn nhé

Xl các bạn nhé. Hoi lâu ko lên topic do tiêm còn dài nên mình ít cap nhật thường xuyên. Tinh thần là các bạn cứ mua vé theo lịch mình đã đăng. Đặt phòng bên đó luôn. Nếu khó khăn thì alo mình theo số 0986565654 nhé.
Bạn say ơi. Cho mình số phone lại nhé. Điện thoại mình bị rơi xuống biển rui nên ko còn số của bạn nữa. Thân chào cả nhà

Có lẽ hãng Asia se không còn vé KM vào ngày này nữa nên các bạn có thể mua hãng khác cũng được nhé, tầm 2tr là ok. Còn vụ đạt phòng KS bên Thái, khi có vé rùi thì alo minh cái hén, có thể đặt chung, đặt riêng thì tùy các bạn nhe.
Sky: bạn nên tin trên Phươt nên mình không biết xl bạn nhé.
Bạn Thư: gần tới mình sẽ ll cho bạn nhé.

Last edited by a moderator:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,454
190,094
Latest member
chikoru
Back