Vũng tàu biển vắng nên thơ - Nếu bạn chỉ có chưa đầy 8 tiếng để thư giãn.

oc huong

Phượt tử
Bạn chỉ có một ngày nghỉ, sáng đi từ Sài gòn, chiều về lại. Hãy nghĩ tới tour Vũng tàu 8 tiếng bạn nhé!
Đầu tiên, bạn bắt xe Toàn Thắng từ Sài gòn, sau 2 tiếng rưỡi bạn có mặt ở phố biển hoa lệ khu Phoenix Dic. Lên lấy phòng cất đồ và nhận phòng. chỉ tốn 200k/ phòng xinh như mộng nếu bạn không nghỉ qua đêm, nhớ lấy chìa khóa. Homestay Mer Bleue tuyệt đẹp được kiến trúc sư thiết kế theo phong cách wabi sabi có 3 phòng ngủ cửa sổ nhìn ra biển, thiết kế giường nệm êm ái không kém gì khách sạn 4*
(Điện thoại book phòng: 0933 4655 26)
View attachment 169646
01a- girlonbedSM.jpg

Chỉ cần một cú phone ngắn là bạn có 1 chiếc xe máy hoành tráng để vi vu.
Lượn ra biển gần đấy, bãi tắm Long cung ngay gần Blue Saphia Resort - Bạn gửi xe 2k đồng rẻ bèo. Đồ tắm thì bạn có thể thay ngay từ trên phòng. Mình thì hay khoác thêm một cái áo khóa dài, chạy xe áo khoác bay bay nhìn thật thích. Hình này chụp ở bãi tắm Long Cung gần nhà mình.

01--- DSC_7178- chau 72.jpg

Tắm xong, bạn chạy xe đi chợ Hải sản Ngã tư chí linh gần đó. Chợ này chỉ bán đông từ 7h sáng, vì sáng sớm lúc 5h người ta mới đi lưới cá ở ngay gần bãi Thủy Tiên. Nếu muốn xem kéo lưới thì bạn tính sao để ra biển lúc 5h sáng nhé. Cảnh lưới cá vô cùng thú vị mình sẽ up ở bài sau.

Đây là hình chủ top mới chụp sáng nay khi đi chợ cá nè.

DSC_6793- so diep.jpg

Về homestay, bạn có sẵn nồi để nấu ăn, hải sản ngon tươi và sạch sẽ. Bàn ăn xinh và lãng mạn.

Attachments

• 02 kitchenyellowSM.jpg
    02 kitchenyellowSM.jpg
    169.3 KB · Views: 51

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back