What's new

Vũng tàu cuối tuần

Status
Not open for further replies.
Mình mới chuyển công tác từ Hà nội vào Vũng tàu được hơn tháng. Cuối tuần được nghỉ trọn thứ 7 và CN nên đã kịp xách xe (2 bánh) lệu rệu gọi là một chút miền Đông.
Vũng tàu thì bãi trước bãi sau, đài ra da... xa chút thì Phước tỉnh, Dinh cô, Long hải rồi Long sơn, Bà rịa..
Cũng kịp dạo dọc biển lên Xuyên mộc, Phan thiết rồi vòng về Phước bửu, Đất đỏ.., ngược đường 51 rẽ phà Cát lái lên thành phố..
Tự nhiên hết hứng, miền Đông chỉ có thế thôi sao?
Chợt nghĩ ra là mình vẫn thói quen phượt cũ, cưỡi ngựa xem hoa. Thông tin thì đọc một mình, không ai để share, không ai để phản đối và thẩm lại. Mới hơn tháng đã đủ chán cả một miền Đông.
Đất phuot.com tinh hoa hội tụ, kính nhờ các thổ địa khuyên, giới thiệu cách nào để có lại nhiệt tình không.

Miền Đông còn Tây Ninh-Đồng Nai-Bình Dương-Bình Phước nữa bác ạ :) mới loanh hoanh VT thì chưa 'thấm" được chất miền Đông đâu :)

Mỗi tuần đi 2 ngày, tuần đi tuần nghỉ thì phải cả năm mới hết được miền Đông.

chao xf4, mình cũng đang làm việc và ở tại Vũng Tàu. Hôm nào anh em mình cafe va ban chuyen phuot nhe.

chao xf4, mình cũng đang làm việc và ở tại Vũng Tàu. Hôm nào anh em mình cafe va ban chuyen phuot nhe.

Chào,

Mình có dự tính ra Vũng Tàu cuối tuần tắm biển. Anh làm ở ngoài đó chắc biết nhiều chỗ "relax" cuối tuần ha.

Có gì chat them làm quen ha, nick yahoo: nhanvan_hoang.

Cám ơn.

Có người bạn từ Bắc vào Vũng tàu, hẹn đón. Lệ thường cứ Bến xe Miền đông hoặc Ngã 3 Vũng tàu gặp nhau nhưng vì mong sớm hơn chút nên quyết định mở bản đồ và ngược Vũng tàu - Long khánh.
10h15' đêm xách xe chạy Bà rịa - Ngã 3 Tân phong, cảm giác thật tuyệt vời. Thay vì lóc cóc đường 51 tấp nập và quen thuộc, đường 56 lên ra Tân phong thanh thản đến bất ngờ. Đường vắng, rộng, phẳng và thẳng tắp qua những cánh rừng cao su và thị trấn Ngãi giao có vẻ mênh mông quá mức đối với một thị trấn huyện như nó.
12h, xe Bắc chưa vào, quá chân vào Long Khánh kiếm chỗ ăn đêm. Thị xã có vẻ nhếch nhác và bụi bặm.
Quay lại ngã 3 Tân phong, vậy là lãi 87km chưa kể sự tắc đường nơi Xa lộ Hà nội nếu phải vào Sg đón bạn.
Buổi sáng xuôi đường cũ về Vũng tàu gặp một nhóm 7 chiếc Honda67 chế ào ào vượt qua, một bạn ngồi sau đeo chiếc túi có vẻ bên trong chứa một súng thật to - chắc là dân phượt.
Gặp đường 56 quá muộn màng.

chẹp chẹp em mơ ước đi vũng tàu cũng lâu lắm rùi nhưng vì ở qua xa nên chửa có thời gian đi , cho em làm thành viên của box nữa nhé để khi nào em có thời gian rảnh em bốc cái vé chui vào đó hehehe

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,125
Latest member
johnauston54
Back