What's new

Vũng Tàu - Sài Gòn - Hà Tĩnh cần tìm bạn đồng hành theo quốc lộ 1A

Vũng Tàu - Sài Gòn - Hà Tĩnh cần tìm bạn đồng hành theo quốc lộ 1A

Chào mọi người mình tên Vương Quốc, 25 tuổi, sống tại VŨNG Tàu, năm nay sẽ về quê ăn tết bằng xe máy và cần tìm biker nào về chung, tỉnh khác cũng đc miễn là chung đường về. Em lưu ý là ko cần người ngồi sau đâu ạ,tua dài đi 2 mỏi lắm với lại muốn chinh phục hết quãng đường và lịch trình của mình như sau .
Khởi hành khoảng 18 hoặc 20 âm lịch đến Hà Tĩnh sau 3 đến 4 ngày, mỗi ngày chạy khoảng 400-500km. chỉ chạy ban ngày từ 5h sáng và tối muộn nhất cũng 7h là nghỉ. tốc độ tb 50km/h . trên đường đi gặp chỗ nào đẹp có dấu ấn thì dừng lại chụp hình lưu niệm, ăn các loại món ăn đặc trưng....
- ngày đầu VT or SG => Nha Trang dừng nghỉ qua đêm và dạo thăm Nha Trang cho biết
- ngày 2 Nha Trang => Đà Nẵng dừng nghỉ tham quan Đà Nẵng
- ngày 3 Đà Nẵng => Hà Tĩnh
Tùy vào đk có thể thay đổi thời gian địa điểm theo tình hình thực tế. tiêu chí an toàn và chấp hành luật lệ là hàng đầu
Mình có 1 chút kiến thức về xe cộ ,có đồ nghề mang theo và sửa chữa đc hư hỏng nhẹ trên đường đi. Đã từng đi tua ngắn như Tây nguyên, Hồ Tràm, Phan Thiết...
Loại xe sử dụng cho chuyến đi này là Fx 125, xe màu bạc trong hình . anh em nào có chung chí hướng vui long contact facebook với mình để trao đổi cụ thể nhé. https://www.facebook.com/NguyenQuoc38
Lịch đã chốt rồi ko tìm đc bạn đi chung mình cũng sẽ solo 1 mình :D

Re: Vũng Tàu - Sài Gòn - Hà Tĩnh cần tìm bạn đồng hành theo quốc lộ 1A

Bạn ơi, mình cũng đi SG - Vinh. Mà ngày 22 âm mình mới xuất phát được. Nếu không gấp ngày 22 bọn mình đi cùng đi :D. Mình cũng đang đỏ mắt kiếm bạn đi cùng.

Mình dự định tết này từ Sài Gòn về Hà Nội,xuất phát ngày 22 âm lịch từ Sài Gòn.
Lịch dự kiến như sau:
Ngày 1: Sài Gòn - Nha Trang: khoảng 450 Km
Ngày 2: Nha Trang-Đà Nẵng: 530 Km
Ngày 3: Đà Nẵng - Đường Hồ Chí Minh (Tây) - Quảng Bình:470m, nếu chạy cố thêm khoảng 150km nữa là ra đến Hà Tĩnh.
Ngày 4: Quảng Bình(hoặc Hà Tĩnh)-Hà Nội (theo đường Hồ Chính Minh)
Dự định đi đường như bạn fx_vungtau (nếu đi chung cùng bạn fx ở VT thì tối hôm trước mình sẽ xuống Vũng Tàu hoặc xuất phát ở SG rồi xuống VT cũng được, rồi đi đường ven biển Vũng Tàu-Hồ Chàm-Kê Gà- Bình Thuận-Nha Trang)
Các bạn dự định khoảng ngày về Bắc ăn tết cùng nhau thì hẹn nhau làm đoàn khoảng 4-5 xe thì vui.
Mình chạy 1 mình. Các bạn để lại số để chủ TOPIC dễ contact để hẹn nhau đi.
Số ĐT: O9O4.7O6.6O6

cả, ơn mọi người quan tâm, ae vui lòng để lại sdt nhé, khi nào chốt lịch đi mình alo cho tiện, bây giờ chưa chốt đc lịch. nếu ae đi về trễ thì mình chờ thêm cũng đc.

nếu ngày 7,8,9/02 đc nghĩ tết rồi thì đi chung với bác luôn, đang tính ra tới quảng bình
Em chạy 1 mình, bác để số sđt đi có lịch nghỉ e phone liền

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back