What's new

Vượt ngục tại Nha Trang từ Tà Gụ đến Ninh Thượng (20-21/08)

Status
Not open for further replies.
Vượt ngục tại Nha Trang từ Tà Gụ - cần tuyển 2 xế gấp (20-21/08)

Prison Break phần 2 - Vượt thác Nha Trang mùa nước lũ 20-21/08

Sau chuyến đi Prison break phần 1 đi Koh Clon mình đã có chia sẻ các bạn nhà NC của mình về âm mưu vượt ngục tiếp theo của mình. Thực ra chuyến đi đã được sắp xếp đi tiền trạm trước từ sau chuyến đi vượt thác cùng Phương Hoàng.

Chỉ mong lần này có thể tìm được ít nhất 1 bạn đồng hành để khỏi mang tiếng tự kỉ

Chuyến đi này cũng nhằm để thăm và trả nợ một người bạn của mình, chậc NT đã 2 tháng rồi mới được về lại.

Điểm sơ qua cung đường mình sẽ đi nhé, khi nào rảnh mình sẽ update tiếp:

- Ngày 1: Dọc theo cung đường biển NT, qua đèo Cù Hinh, Bãi Dài vào sân bay ra Ba giọt xuôi theo tỉnh lộ chính lội 10KM đường đèo huyện Khánh Sơn. Điểm nhấn chính của ngày: thác Tà Gụ. Do máy chụp hình mình bị mất nên những ảnh ọt gì bay theo gió luôn. Lấy đỡ link của 1 người khác.

http://www.nhatrangclub.vn/&4rum/showthread.php?t=1807

Chiều về đi QL1, thăm mộ Yersin, suối Đá Giăng và Hòn Bà. Cắm trại tại Hòn Bà.

- Ngày 2: Xuôi theo đường biển Trần Phú, Phạm Văn Đồng đi Ninh Hoà, chui vào rừng thăm thác Ninh Thượng. Chiều về mua nem Ninh Hoà, ăn các món gà nổi tiếng Ninh Hoà.

http://cuocsongviet.com.vn/index.asp...inh-Thuong.csv

Dự bị cho thác này là Ba Hồ hoặc suối Hoa Lan. Tối về nếu dư thời gian mình đi Sailing Club, Lousiana Brewer House hoặc Ice Bar.

Ta nói đường đi hứa hẹn nhiều vất vả, đi mau kẻo người ta làm đường tốt rồi thì hết cơ hội vượt ngục. Mùa hè nước ít cũng chính là cơ hội vượt suối Mơ. Mời các bạn đặt gạch, chém gió nhè nhẹ nhá.

* Ngày đi dự tính: 20,21/08

* Chi phí dự tính: đi tàu SE2, khởi hành 23h ngày 19/08, chi phí khoảng 320K/người, vé xe Mai Linh giường nằm 180K. Tổng cộng 500K/đi về. Bận đi có thể đi xe cho tiết kiệm/hoặc lấy ghế ngồi mềm tuỳ người

* Mướn xe máy: 2*80K / 2 = 80K/người. Xăng: 8L/300KM ~ 180K / 2 = 90K/người

* Ăn uống thoải mái: 60K * 6 buổi ~ 350K / người

* Tiền bồi dưỡng chú Sáu (lâu rồi quên mất tên chú, mong chú thứ lỗi) canh giữ nhà Yersin: 400K/10 = 40K/người
* Linh tinh: 100K/người

* Tiền thuê lều (ngủ trong nhà Yersin) (nếu có)
* Tiền bảo hiểm du lịch (đang hỏi thêm)

Total 1 người khoảng 1.1T-1.2T, tính dư dả cho thoải mái, nếu bạn là hơi hạn hẹp về kinh tế, có thể gấu vá giật vai, miễn bảo đảm những khoản chi phí chung của đoàn là được.

* Đoàn chuẩn: 10-12 người, đã có khoảng 6ACE nhà NC tham gia cần thêm khoảng 6 bạn x-o (ưu tiên lái xe khoẻ, có KN đường đèo và chạy đoạn đường dài).
* Lịch off: dự kiến thứ 6 tuần sau, không nhận gạch của các bạn không đi off
* Nơi off: tuần sau sẽ thông báo cụ thể.
* Danh sách tham gia:
1+2/ TT + ôm
3+4/ Nha NC
5+6/ Nha NC

Last edited:

* Ngày đi dự tính: 20,21/08

* Chi phí dự tính: đi tàu SE2, khởi hành 23h ngày 12/08, chi phí khoảng 320K/người, vé xe Mai Linh giường nằm 180K. Tổng cộng 500K/đi về. Bận đi có thể đi xe cho tiết kiệm/hoặc lấy ghế ngồi mềm tuỳ người

Chỗ đậm : ngày 19/08 mới đúng phải không chủ top ?

Cho mình đặt gạch nhé . Nữ . Ôm . Tuần sau sẽ đi off gặp mọi người nhé .

Chỗ đậm : ngày 19/08 mới đúng phải không chủ top ?

Cho mình đặt gạch nhé . Nữ . Ôm . Tuần sau sẽ đi off gặp mọi người nhé .

Đúng rầu, đã sửa lại ngày, cám ơn Hyma nhiều ;)
Cảm ơn 2 bạn kenken và hyma đã đặt 2 gạch đầu tiên :) Chào mừng đến với nhà NC nhé.

Cafenhatrang ơi, đu theo luôn nhe, lâu rồi không được hàn huyên trên resort Hòn Bà, đi và uống cà phê với thổ địa mới sướng, dành cho mình 1 ly Mê Trang là được rầu :D Hôm bữa đi Krông Nô vui không? Còn vụ Kinabilu nữa, đu bám sao rồi bạn.

Cho mình đặt gạch nhé, mình sẽ đi chung với mọi người bắt đầu từ Nha Trang

Cho mình xin một xuất bắt đầu tại Nha Trang nha. sdt có gì liên lạc nè: 01683104465

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back