What's new

Walking around city? tối nay thứ bảy 22/3-chủ nhật23/3

Sài Gòn đêm đẹp và mát mẻ lắm, cùng mình đi dạo nhé? Với tinh thần thể dục thể thao muôn năm, chúng ta sẽ đi bộ nha :))
20:30 tối nay thứ bảy tập trung ở ngân hàng nhà nước góc NKKN-đại lộ đông tây, xuất phát đi dọc bờ sông lên chợ đầu mối thủy hải sản Bình Điền tham quan, về lại chợ hoa Hồ Thị Kỷ chụp hình mua hoa, ra công viên 30/4 hóng mát và cho chim bồ câu ăn
chi phí: gần như bằng 0, ai muốn ăn gì uống gì thì tự xử
Nhóm hiện đã có 4 cô gái xì tin và 1 hot boy + chó Bê Tô yêu dấu

Rất mong tìm thêm bạn "bịnh" đi chung cho vui :)

Last edited:
Re: Cần Giờ đi bộ có xa? tối mai thứ bảy 22/3-chủ nhật23/3

Mình nghĩ nó quá rồ ! Bởi bản thân mình từng đi chuyến đêm về Cần Thạnh , cần Giờ ( 21 giờ ) nhưng đi bằng xe máy . Nếu đoàn của bạn có nhã hứng nên đi tầm 17 giờ , thời gian tuyệt nhất nhưng đi bằng xe đạp , mệt đâu nghĩ đó . Nhưng nghe lời khuyên nhé ! đổi time , đổi phương tiện di chuyển . Đoạn đường từ Cầu dần Xây về đến Ngã ba Long Hòa gần 18 km , không có đèn đường , không có nhà dân , tất cả đều không , rất xa nhà dân , chỉ toàn là rừng đước , các loài thú trong rừng thường săn mồi vào ban đêm ( rắn , rái cá , khỉ ... chúng thường ra đường rừng sác . ) .
Hay là kiếm xe đạp tối đó xuống bình khánh , lai rai ( món ốc , vô cùng hấp dẫn ) tới tầm 3 giờ sáng thì lên đường về Cần thạnh là tuyệt nhất .
Mình biết rành thế vì mình ở q7 lâu lâu có trốn nhà đi nhậu một đêm ở cần giờ , hi hi

Cũng hay nhĩ, muốn thử để xem có thời gian ko

Híc ham nhưng đi bộ hông được, béo quá :))

Buồn buồn rãnh rãnh muốn tập thể dục giảm béo nên rủ rê xem có ai ngẫu hứng giống mình không. Khoảng cách SG-Cần Giờ 55km không quá xa các bạn nhỉ? Nhóm hiện đã có 4 người

Tập trung: 19h có mặt tại phà Bình Khánh phía bên Cần Giờ, ai đi bộ mang giày đi bộ, ai đi xe đạp thì đi, ai muốn tàn tàn xe máy theo cũng welcome rất nhìu

Chi phí: tự chuẩn bị thức ăn nước uống cho cá nhân mình, sáng ăn sáng hoặc cafe, hải sản sẽ chia đều. Tối đa 200-300k, không được mang theo nhiều tiền và đồ đạc có giá trị

Lịch trình dự kiến: 19h tập trung, 19:30 xuất phát là trễ nhất, dự tính quãng đường 55km vừa đi vừa chạy mất ít nhất 5-8 tiếng, mệt đâu nghỉ đó, sáng đi tiếp

vì là đi để rèn luyện sức khỏe và ngẫu hứng cho những ai không có plan nào vào cuối tuần mà muốn giải trí lành mạnh nên ai thấy hợp thì đi chung cho vui, chủ thớt đẹp gái và vui tính lắm ợ :))))

Đồ đạc chuẩn bị: một bộ đồ để thay đổi, võng/túi ngủ/tấm trải/thuốc chống muỗi và đặc biệt là phải có đèn pin. Đi đường tối thì để phòng thân, ai muốn mang gì thì mang, tự hiểu nha. Hi vọng sẽ tuyển được người "bịnh" giống mình.

Liên lạc ở chữ kí bên dưới nha

Mình thấy bạn hẹn điểm ở Phà Bình Khánh - vậy mình đoán xuống tới biển 30/4 chừng 35 km thui bạn! Nhưng đi giờ đó không an toàn đâu bạn ơi! Một bạn có góp ý nhiều đoạn không đèn + người dân + nhà cửa...

Bạn xem lại nha!

Hội mình rồ khỏi nói mà, tuy nhiên nhóm tứ cô nương xinh đẹp + chó Bêto đã quyết định đổi lại cung đường roài. Cảm ơn mấy bạn nhen. Ai đi được đi chung cho vui nhen

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back