What's new

[Hỏi đáp] Xe đang chạy tự nhiên tắt máy?

Jacqueline

Phượt tử
Chào các bạn.
Mình đi xe máy từ quê lên SG, chở 2, tới cầu Phú Mỹ lên dốc 40 km/h
Tự nhiên xe gị lại giảm tốc + giật giật, mình có tăng ga thêm mà cũng chẳng có tác dụng gì cả, nó còn gị hơn nữa, rồi dừng lại tắt máy luôn (giống như hết xăng ấy)
Sau đó mình kiểm tra ko có gì bất thường, xăng vẫn còn.
Sau đó đề máy lại chạy bình thường???
Vài tháng sau thì phát sinh cái bệnh này lại, nhưng lúc đang chạy đường trường, mình thốc ga cao thì nó đỡ gị xe và bình thường lại.

Bệnh mới này chắc cũng chung ở trên. Đang chạy 60 km/h giữ tay ga đều, xe gị lại còn 57 - 58 km/h, nhích chút ga lên lại 60. Nó lặp lại 2 3 lần như vậy đó rồi sau đó bình thường lại? Chả hiểu nó bị cái gì. (100% ko có gió ngược mạnh tức thời nhé)
Xe mình bảo trì chăm sóc thường xuyên mà :(
À xe mình xe Elegant II.
Thanks!

Cụ kéo xe ra tiệm kêu thợ kiểm tra lại ống dân xăng ấy (bị nứt, vỡ...) xăng xuống không được đều liên tục mới bị ngắt máy chớ và tăng ga, tốc độ không tăng.

Cụ kéo xe ra tiệm kêu thợ kiểm tra lại ống dân xăng ấy (bị nứt, vỡ...) xăng xuống không được đều liên tục mới bị ngắt máy chớ và tăng ga, tốc độ không tăng.
Thanks bạn, nhưng chắc mình nghĩ ko phải do nghẹt ống dẫn xăng đâu vì nghẹt ống đó là thường xuyên bị, và bị ở mọi dãy tốc độ.
chắc do lọc gió, mình thay lọc gió rồi hy vọng ko bị bệnh đó nữa.

e đi xe dream cũng bị như vậy :s
bt đi hok sao. đi phượt lâu đi với tốc độ >50km/h thì 1 lúc sau máy cũng giật giật rồi chết máy
để yên 1 lúc sau lại đề được đi tiếp
ai biếc xe làm sao chỉ e cái...
e thay lọc gió. chỉnh buzi, van xăng, lọc gió các kiểu rồi mà vẫn không ăn thua :s :s

Đôi khi bình xăng lớn bị gỉ sét đóng cặn làm xăng xuống không đủ hoặc lúc xuống lúc không cũng gây ra tình trạng như bạn mô tả đấy!

cái đó do hai nguyên nhân:
-1 là do xe ít vệ sinh bao tử, xe bị ngộp khí, nên khi giảm ga có hiện tượng mất ga.
-2 là do xe bị mòn kim xăng, nên khi hạ ga và lên ga lại có hiện tượng gi giật ga..
bác đem xe ra tiệm vệ sinh máy và xem kim xăng lại thủ xem

e đi xe dream cũng bị như vậy :s
bt đi hok sao. đi phượt lâu đi với tốc độ >50km/h thì 1 lúc sau máy cũng giật giật rồi chết máy
để yên 1 lúc sau lại đề được đi tiếp
ai biếc xe làm sao chỉ e cái...
e thay lọc gió. chỉnh buzi, van xăng, lọc gió các kiểu rồi mà vẫn không ăn thua :s :s

Dream II thì ra thợ kêu kiểm tra, thay pin lửa. Em cũng đang chạy dream và bị trường hợp gần giống vậy

Chào các bạn.
Mình đi xe máy từ quê lên SG, chở 2, tới cầu Phú Mỹ lên dốc 40 km/h
Tự nhiên xe gị lại giảm tốc + giật giật, mình có tăng ga thêm mà cũng chẳng có rang tác dụng gì cả, nó còn gị hơn nữa, rồi dừng lại tắt máy luôn (giống như hết xăng ấy)
Sau đó mình kiểm tra ko có gì bất thường, xăng vẫn còn.
Sau đó đề máy lại chạy bình thường???
Vài tháng sau thì phát sinh cái bệnh này lại, nhưng lúc đang chạy đường trường, mình thốc ga cao thì nó đỡ gị xe và bình thường lại.

Bệnh mới này chắc cũng chung ở trên. Đang chạy 60 km/h giữ tay ga đều, xe gị lại còn 57 - 58 km/h, nhích chút ga lên lại 60. Nó lặp lại 2 3 lần như vậy đó rồi sau đó bình thường lại? Chả hiểu nó bị cái gì. (100% ko có gió ngược mạnh tức thời nhé)
Xe mình bảo trì chăm sóc thường xuyên mà :(
À xe mình xe Elegant II.
Thanks!

Xe mình cũng bị thế, mình thay lọc xăng là ok.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back