What's new

[Hỏi đáp] XE ĐẠP, Bắc - Nam

Re: 14/02/2013 xuyên việt cần tư vấn,giúp đỡ của ace

Không rõ chủ thớt nghĩ sao về lịch trình đi nữa, ksvdc thấy nếu đi mỗi ngày hơn 100km quả là tốt đó, nhưng chắc được một hai ngày đầu thôi, nên mong bạn hãy để ý đến lịch trình mình đi, mình nghĩ mỗi ngày đi trung bình khoảng 80km là tốt nhất, bù trừ cho đoạn có dốc, đồi, đường khó đi, như vậy là tốt cho sức khỏe và đảm bảo cho đoạn đường bạn đi tốt hơn, chúc bạn thành công, đến ninh thuận, phan rang thì alo cho mình, mình có thể hỗ trợ bạn chỗ ngủ. phone: 0942130717. chúc bạn sức khỏe và hoàn thành tốt chuyến đi

Nếu xe tốt thể lực tốt thì hành trình này không vấn đề vì mĩnh cũng đã từng đi đc nhưng phải nói thẳng những cung này phải đi cả ngày và nhiều hôm phải đi đêm mới kịp và phải có 1 thần kinh thật tốt. Chia xe với bạn chút kinh nghiệm bạn ko nghỉ nhà nghỉ cũng đc ngủ lều bạt thì theo mình bạn di theo quốc lộ 1a tắn rửa có thể vào nhờ cây xăng dọc đường xin chắc là anh em cho tắm thôi mình hôm nào đi đêm mình tắm nhờ ở cây xăng đó

thứ nhất phải sử dụng loại xe đạp nào vậy.
lịch trình của bạn mình nhìn thấy giống như là đi xe máy vậy,mỗi ngày bạn đạp hơn trăm cây hả !
bạn có nghĩ chắc chắn ko vậy.
mình đã từng đi hồi tháng rồi cũng đã biết nhiều kinh nghiệm.
lịch trình của bạn chắc có thể chưa kể đến mưa gió bảo những thời tiết vùng ngoài đó khó nói hết.
không những thế còn rất nhiều đèo núi và có khi nhiều đoạn đường vắng,chưa kể xe hư dọc đường.
cho dù thể lực của bạn có tốt tới đâu cũng ko biết dc thời tiết có cho bạn đi nhiều hay ko.
lúc đầu mình cũng nghĩ như bạn vậy 1 ngày có thể đạp 150km-200km thức từ 3h sáng đạp tới 6h-7h tối.
nhưng ngày đầu đi xung lắm càng về sao sức lực càng giảm,chưa kể thời tiết nắng nóng,mưa gió,có ngày đi dc có ngày ko.
việc ngủ nhà chùa thì có thể ko dc đâu.nhà dân thì có thể,nếu quen biết bạn bè thì càng hay.
nhiều lời khuyên giúp bạn trên đường đi @@.
chúc bạn thành công!
mình đi xe chuyên dụng. xe hỏng dọc đường mình đã mang theo đồ sửa và mình là 1 người biết sửa chữa. mình đi vào thời gian này thì không bị nắng nóng gay gắt của mùa hè. ngủ nghỉ mình đã mang theo lều để ngủ nên không lo. sức khỏe là điều mà mình lo nhất.

Nếu xe tốt thể lực tốt thì hành trình này không vấn đề vì mĩnh cũng đã từng đi đc nhưng phải nói thẳng những cung này phải đi cả ngày và nhiều hôm phải đi đêm mới kịp và phải có 1 thần kinh thật tốt. Chia xe với bạn chút kinh nghiệm bạn ko nghỉ nhà nghỉ cũng đc ngủ lều bạt thì theo mình bạn di theo quốc lộ 1a tắn rửa có thể vào nhờ cây xăng dọc đường xin chắc là anh em cho tắm thôi mình hôm nào đi đêm mình tắm nhờ ở cây xăng đó
e cảm ơn sự góp ý của anh ạ. e cũng sẽ tắm rửa tại những nơi tiếp nước mui cho xe tải. ăn uống sẽ chọn những quán nào có nhiều xe tải đỗ vì đó là nơi ăn uống rẻ và an toàn thì cánh lái xe tải mới ăn chứ ạ

e cảm ơn sự góp ý của anh ạ. e cũng sẽ tắm rửa tại những nơi tiếp nước mui cho xe tải. ăn uống sẽ chọn những quán nào có nhiều xe tải đỗ vì đó là nơi ăn uống rẻ và an toàn thì cánh lái xe tải mới ăn chứ ạ

Quá khủng khiếp với lịch trình của bạn, không biết phải dùng từ nào để tả, nhất là bạn là nữ (theo như các bạn khác nói, mình ko biết đúng ko?). Chúc bạn thành công. Mình viết tặng bạn nốt lịch trình của những phần còn lại, và mong rằng bạn sẽ có thể thực hiện được kế hoạch.
Đoạn từ Lào Cai về HN qua các tỉnh miền núi phía bắc (dựa trên cơ sở sức lực của bạn theo phần bạn đã lên kế hoạch)
Ngày 1: Lào cai - Bắc Hà - Cốc Pài 90 Km
Ngày 2: Cốc Pài - Vinh Quang - Hà Giang - 100 Km
Ngày 3: Hà Giang - Yên Minh - 100 Km
Ngày 4: Yên Minh - Lũng Cú - Đồng Văn - Mèo Vạc - 100 Km
Ngày 5: Mèo Vạc - Khâu Vai - Bảo Lâm - Cao Bằng - 120 Km
Ngày 6: Cao Bằng - Lạng Sơn - 100 Km
Ngày 7: Lạng Sơn - Tiên Yên - Cẩm Phả - 140 Km
Ngày 8: Cẩm Phả - Hạ Long - Uông Bí - Sao Đỏ - 140 Km
Ngày 9: Sao Đỏ - Hải Dương - Hà Nội 90 Km
Bạn có thể đi thêm tới một số điểm gần biên giới như Bản Giốc hay Móng Cái nếu muốn!:D

Quá khủng khiếp với lịch trình của bạn, không biết phải dùng từ nào để tả, nhất là bạn là nữ (theo như các bạn khác nói, mình ko biết đúng ko?). Chúc bạn thành công. Mình viết tặng bạn nốt lịch trình của những phần còn lại, và mong rằng bạn sẽ có thể thực hiện được kế hoạch.
Đoạn từ Lào Cai về HN qua các tỉnh miền núi phía bắc (dựa trên cơ sở sức lực của bạn theo phần bạn đã lên kế hoạch)
Ngày 1: Lào cai - Bắc Hà - Cốc Pài 90 Km
Ngày 2: Cốc Pài - Vinh Quang - Hà Giang - 100 Km
Ngày 3: Hà Giang - Yên Minh - 100 Km
Ngày 4: Yên Minh - Lũng Cú - Đồng Văn - Mèo Vạc - 100 Km
Ngày 5: Mèo Vạc - Khâu Vai - Bảo Lâm - Cao Bằng - 120 Km
Ngày 6: Cao Bằng - Lạng Sơn - 100 Km
Ngày 7: Lạng Sơn - Tiên Yên - Cẩm Phả - 140 Km
Ngày 8: Cẩm Phả - Hạ Long - Uông Bí - Sao Đỏ - 140 Km
Ngày 9: Sao Đỏ - Hải Dương - Hà Nội 90 Km
Bạn có thể đi thêm tới một số điểm gần biên giới như Bản Giốc hay Móng Cái nếu muốn!:D
thank bác. e là nam không phải nữ đâu ạ. e sẽ theo cung của bác

Hiiii, vậy tưởng là cô gái nào gan dạ đi xuyên việt 1 mình...:D

đoạn đầu từ vinh vào kì anh( hà tĩnh) dài. dốc nhiều lắm đó
đi chắc tầm 3 ngày đến nơi
mà từ đoạn thanh hóa đên nghệ an chứ nhỉ :-? Vinh là ở trong thành phố gần cầu bến thủy rồi
bạn bỏ qua đoạn nghệ an à :-??

Re: 14/02/2013 Xuyên Việt xe đạp Hà Nội - TP.HCM cần tư vấn,giúp đỡ của ace

Tháng 2 có lẽ hơi lạnh đó bạn, đi ngang qua miền Trung có thể bạn sẽ gặp thời tiết không thuận lợi cho lắm,

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,486
190,104
Latest member
tranvouu12
Back