What's new

Xe máy không chính chủ có nhập cảnh sang Campuchia được không ?

Thanhdatttt

Phượt tử
Em có con Wolf không chính chủ, em muốn đi phượt sang Campuchia nhưng không biết là nếu không chính chủ thủ tục có vướng mắc gì không ạ

Em có con Wolf không chính chủ, em muốn đi phượt sang Campuchia nhưng không biết là nếu không chính chủ thủ tục có vướng mắc gì không ạ
Mình mới nghe nói xe chính chủ chạy qua Phnom penh còn bị phạt. Vì chỉ cho xe máy Việt Nam chạy ở khu vực gần biên giới thôi.

Mình mới nghe nói xe chính chủ chạy qua Phnom penh còn bị phạt. Vì chỉ cho xe máy Việt Nam chạy ở khu vực gần biên giới thôi.
Chán nhỉ ? Em tính làm chuyến Campuchia mở mang tầm mắt mà như vậy sao có cơ hội đây. Cám ơn anh nha

Hi bác, lâu wa mới thấy tin nhắn của bác. Đây là từng bước như sau:
1) Bác nên có mặt cửa khẩu tầm khoảng 7h, để khi mở cửa là mình xếp hàng vô ngay. Vì chờ đợi rất lâu, những xe du lịch 50 chỗ vô là chờ mọt gông
2) Lúc đến cửa khẩu thì bác đi thẳng vô, sẽ thấy có mấy anh biên phòng đang đứng, bác dựng xe ngay tại đó, khóa xe cẩn thận, mang đồ đạc theo. Vì cửa khẩu người ra vô nhiều lắm.
3) Sau khi dựng xe xong, bác nhìn bên tay trái là phòng xuất cảnh, bác sẽ đứng line bên phải, sát tường, có thể nhìn ra xe mình phía ngoài và xếp hàng chờ đóng mọc. Nhanh thì có mấy cò, 100k 1 pp
4) Sau khi đóng mọc xong, bác đi thẳng theo con đường, xuống phía dưới đẩy xe về phía cam. Xong đến cửa khẩu bên cam, bác cũng xếp xe gọn lại, ngăn nắp, khóa xe cẩn thận, vô đóng mộc. bên cam thì rất vắng, khoảng 10 phút là xong. Thu 30k / 1 người. Sau khi đóng xong rồi bác có thể chạy xe bon bon vô thành phố. S
5) Sau khi đóng mọc xong, bác đi ra phía ngoài có bán Sim, 2$/sim, đủ xài khoảng 3-4 ngày, và có dịch vụ đổi tiền cam.
Lưu ý: chỉ áp dụng cho các loại xe dưới 125cc, ví dụ như airblade, dream, wave, future, vision, còn những loại phân khối lớn thì mình nghe phải có giấy tờ riêng, phức tạp hơn. mình chưa thử loại này.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back