What's new

Xin các bác ý kiến về các hãng open bus ở HN

longbong

Phượt tử
Hè này, cụ thể là cuối tháng 7, em định làm 1 cuốc đi xa xa, đi từ Hà Nội - Huế té qua Hội An, ăn nằm ở Nha Trang rồi về Sài Gòn nhậu nhẹt.
Tính đi bằng open bus thôi vì đợt này sức khỏe hơi kém, dạ dày tung tóe... nên ko dám cả gan đi xe máy.
Bác nào đã có kinh nghiệm đi open bus rồi thì share cho em với. Thấy có mấy hãng nổi nổi như An Phú, Camel, Sinh Cafe...nhưng chưa biết thực hư thế nào. Hãng nào cũng quảng cáo là tốt, riêng Sinh thì em thấy nhái nhiều quá, chả biết đâu là Sinh xịn:gun
Em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ (c) :x :x

Em đã sửa chữa, mong mod xá tội :d

Last edited:
Hè này, cụ thể là cuối tháng 7, em định làm 1 cuốc đi xa xa, đi từ Hà Nội - Huế té qua Hội An, ăn nằm ở Nha Trang rồi về Sài Gòn nhậu nhẹt.
Tính đi bằng open bus thôi vì đợt này sức khỏe hơi kém, dạ dày tung tóe... nên ko dám cả gan đi xe máy.
Bác nào đã có kinh nghiệm đi open bus rồi thì share cho em với. Thấy có mấy hãng nổi nổi như An Phú, Camel, Sinh Cafe...nhưng chưa biết thực hư thế nào. Hãng nào cũng quảng cáo là tốt, riêng Sinh thì em thấy nhái nhiều quá, chả biết đâu là Sinh xịn:gun
Em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ (c) :x :x

Em đã sửa chữa, mong mod xá tội :d

bác có tư tưởng giống em thế ;)) mấy ngày hôm nay em cũng lang thang khắp nơi tìm hiểu mấy bác open bus này, định cuối t7 té :)
theo em biết thì sinh cafe thì chỉ có duy nhất 2 chố bán vé thôi là 40 Lương Ngọc Quyến & 64 Trần Nhật Duật SĐT: 04.3926.3340
giá vé thì cụ tỉ các chặng thế này
Ha Noi - Hue: 220.000VND/khach
Hue - Hoi An - 60k/khách
Hoi An - Nha Trang: 220k/khách
Nha Trang - Đà Lạt: 90k/khách
Đà Lạt - Sài Gòn: 110k/khách

Hà Nội - Huế; Huế - Hội An; Hội An - Nha Trang: là xe nằm
Nha Trang - Đà Lạt; Đà Lạt - SG: xe ngồi

à mà em thấy dân tình kêu than An Phú lắm, bác thử tìm hiểu kỹ xem. Hưng Thành cũng đc khen nhiều mà chỉ có xe đến Huế, còn vào tiếp thì đi của Hạnh Cafe. em cũng ko rành lắm. đang mông lung mà chưa biết đi thế nào. Camel thì 50-50, ng` khen có, chê cũng ko ít :DDDD

sau khi được bác Xoài chỉ bảo và bác evangeline tận tình chỉ dạy em đã quyết định chốt em open bus của bên Sinh, (hy vọng ko phải anh hàng nhái=.=)hsau đi về chắc là sẽ có thêm nhận xét(c)
@evangeline: bác định đi khi nào, có khi em bác hẹn nhau cafe ở Hội An nhá :X:x

@longbong: sinh này là chuẩn đấy bác ^^ em cũng đi tìm hiểu kỹ lại r` bác ạ :D sau khi ngồi nghiên cứu em tính chiều 23 đi, 24 vào đến Huế, ăn chơi 1 ngày rồi chiều 25 vào Hội An ( đêm 14 AL có nhiều trò hay, chứ đêm 15AL cũng ko có gì mấy)
mừ em nghe nói ở HA lắm cái ăn đc lắm, mỗi cafe thì hơi ít bác ợ :"> ;))

P.S có khoản cơm gà ở HA ngon lớm bác ơi :D

Last edited:
tình hình có khi em với bác trùng lịch roài, lại đánh nhau vỡ đầu trên xe không chừng, em cũng đang tính chiều 23 đi.
cứ nghĩ đến cơm gà là em lại rõ dãi (beer)...

:)) thế em phải mang cái mbh phòng thân rồi :D okay, có giề sẽ đụng độ với bác trên xe ;) bác cho em xin cái sđt để lên xe em khủng bố tinn thần bác phát nhể

hehe, mbh thì phòng thân thế lào dc cơ chứ, nội công em thâm hậu lắm, bác dùng 1 cái không có ăn thua đâu, ít ra phải 2 cái ;))
0974265756 bác nhé, hẹn bác đi cơm gà ;)

đội 2 cái thì chưa cần bác ra tay cổ em nó cũng gấy r` =.= mừ bác bn tuổi nhề :-? nãy h bác với em cứ em em bác bác chả biết ai là em ai là bác :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,190
189,949
Latest member
lifecarenutritions
Back