What's new

[Hỏi đáp] Xin các bạn giúp đỡ về việc du lịch Mỹ từ Nga

BalletNguyen

Phượt tử
Chào các bạn,

Mình là member mới, reg nick vì muốn xin ý kiến các bạn. Gia đình mình 4 người gồm 2 bố mẹ sắp nghỉ hưu và 2 thanh niên học đại học và cấp 3 tại Nga muốn đi du lịch NY và DC khoảng 10 ngày. Mình sẽ đi từ Moscow, dự kiến đi trong tháng 8/2013. Vì chưa có 1 chút kinh nghiệm nào về du lịch Mỹ nên cảm thấy không tự tin, nhờ các bạn giúp đỡ và tư vấn giúp 1 số vấn đề sau đây, xin cảm ơn các bạn rất nhiều:

Hành trình mình muốn như sau: từ Moscow đến NY, ở đó chơi 2-3 ngày rồi từ NY đến DC, cũng ở chơi vài ngày rồi quay lại NY nối chuyến và trở lại Moscow. Gia đình mình muốn du lịch với giá tiết kiệm nhưng vẫn đảm bảo an toàn, không bị động (vì nhà mình không có người quen thân tại Mỹ):

1. Hành trình đó có hợp lý không ? Xung quanh NY và DC có những điểm tham quan nào sáng đi tối về không ? Mua tour đi các nơi đó có thuận lợi không? Nhờ các bạn tư vấn cho mình 1 hành trình hợp lý và các điểm tham quan gần 2 thành phố đó.

2. Với 2 điểm đến chính như trên, mình nên mua vé máy bay và book KS riêng rẽ hay nên cùng lúc mua cả gói ? Nếu khuyên mua cả gói, bạn có biết công ty nào uy tín để mình có thể book luôn từ Nga không ? Nếu khuyên mình mua riêng từng hạng mục, các bạn có khách sạn nào ở rẻ, sạch sẽ không, mách giúp mình với (ở cả NY và DC).

3. Gia đình mình ở trong điều kiện tương đối thuận lợi để xin visa (hy vọng thế, trộm vía!!!) nên mình không muốn mua tour của các hãng du lịch Nga vì sẽ không tận dụng được lợi thế riêng trong việc xin visa. Ngoài ra, mình cũng muốn nhân cơ hội này cho 2 thanh niên nhà mình được rèn luyện các kỹ năng, nếu mua tour hoàn toàn thì các con "ăn sẵn" quá, vậy nếu mua riêng rẽ từng hạng mục (vé, khách sạn, các điểm tham quan, xe cộ đi lại ...) thì có rủi ro không ? Và có khả năng mua các hạng mục đó sẵn ngay từ Nga không ? Điều này với mình rất quan trọng, các bạn tư vấn giúp mình với nhé.

4. Vé máy bay nên đặt của hãng nào ?

Xin nói thêm 1 chút: các con mình 1 đứa tiếng Anh mức trung bình, giao tiếp thoải mái nhưng viết không tốt, 1 đứa tiếng Anh tốt cả 4 kỹ năng và đứa này đã 1 mình đi dự nhiều hội nghị quốc tế ở châu Âu dành cho học sinh phổ thông. Vợ chồng mình thì không biết tiếng Anh nhưng 1 người biết tốt tiếng Nga và 1 người biết tốt tiếng Pháp (nếu lạc đường chắc cũng không ngại lắm). Gia đình mình cũng đã vài lần đi du lịch 1 vài nước châu Âu nhưng vì châu Âu là nơi đã từng học tập, nên có chút tự tin, còn Mỹ thì chưa biết tý gì, nên còn nhiều e ngại. Mục đích du lịch là tìm hiểu văn hóa Mỹ (bảo tàng, lịch sử, thiên nhiên v.v...), mua sắm không quan trọng.

Với những điều kiện như vậy, mình có nên đi du lịch theo kiểu "khám phá" để rèn các con không ? Có rủi ro không ?
Mình là phụ nữ U60 chưa có nhiều kinh nghiệm, kỹ năng chưa tốt. Mong các bạn tư vấn và giúp đỡ.

Xin cảm ơn các bạn rất nhiều.

PS. Lúc nãy mình post nội dung này ở topic "Mua tour du lịch tại Mỹ" nhưng sợ lạc đề vì vấn đề mình hỏi nhiều hơn topic đó, nên mình lập topic này. Xin lỗi mod nếu mình làm sai gì đó nhé!

Cháu cũng có dự định tương tự và đang hẹn lịch phỏng vấn visa Mỹ. Hi vọng thu được nhiều kinh nghiệm quý báu của cô ở topic này. 2 vợ chồng chúng cháu đang học tại London, Vương quốc Anh nên tiếng Anh không phải là vấn đề lớn, nhưng vẫn lo lắng là chi phí chuyến đi sẽ quá cao. Cô chủ topic dự định chi tiêu bao nhiêu tiền cho 1 thành phố ? (ko tính vé máy bay nhé, vì cháu sẽ bay từ vương quốc Anh).

Hi, mấy ngày đầu sau khi post câu hỏi, mình vào phuot liên tục mà không có trả lời, buồn quá đi vì nghĩ chắc câu hỏi của mình thuộc loại đặc thù quá nên mọi người dù đọc nhiều nhưng ít thông tin để chia sẻ. Vậy là "quên" luôn suốt hơn 1 tuần. Hôm nay vào lại nhận được mấy trả lời liền, có cả 1 pm của 1 bạn có kinh nghiệm nữa, mừng quá, cảm ơn các bạn nhìu nha. Bây giờ mình vội hồi âm luôn cho các bạn, rồi sẽ đọc dần các link các bạn đã cho. Kết quả thế nào mình sẽ chia sẻ trên này nhé.

http://www.dctours.us/

Bus: megabus.com, boltbus.com, Greyhound.com, vamoosebus.com, dc2nyc.com

Tàu hỏa: amtrak.com

Cháu cũng có dự định tương tự và đang hẹn lịch phỏng vấn visa Mỹ. Hi vọng thu được nhiều kinh nghiệm quý báu của cô ở topic này. 2 vợ chồng chúng cháu đang học tại London, Vương quốc Anh nên tiếng Anh không phải là vấn đề lớn, nhưng vẫn lo lắng là chi phí chuyến đi sẽ quá cao. Cô chủ topic dự định chi tiêu bao nhiêu tiền cho 1 thành phố ? (ko tính vé máy bay nhé, vì cháu sẽ bay từ vương quốc Anh).

Chào Sontung1987,
Mình chưa tiến thêm được gì đáng kể từ hôm post bài, vì thiếu thông tin và cũng vì có đôi chút thay đổi về giấy mời nên phải làm lại. Hiện nay mình chưa đủ thông tin để dự liệu được về chi phí cho chuyến đi, vì tất cả đang ở trong giai đoạn ngâm cứu lý thuyết chứ chưa thực sự bắt đầu nhập cuộc. Chưa có visa, chưa có vé máy bay, KS v.v... Sau khi có visa (nếu có thì trường hợp của mình sẽ rất nhanh, chỉ khoảng 2 ngày là có trả lời), vậy nên mình chưa muốn đặt các thứ trước khi chắc chắn có visa. Nhưng, theo như tư vấn của các bạn qua pm, mình sẽ đi theo kiểu du lịch tự túc bên trong nước Mỹ. Như vậy vừa rẻ hơn, vừa giúp các con học hỏi được nhiều hơn là mua tour cả gói từ bên Nga. Dự kiến sẽ bay từ Moscow đến NYC, ở đó vài ngày rồi đi bus đên DC, chơi tiếp vài ngày rồi trở laị NYC và nối chuyến về Moscow.
Mình nghĩ có 2 vấn đề quan trọng nhất sẽ gặp phải đối với mình (và có thể là với cả bạn nữa), đó là:
1. Sẽ khó lùng được vé giá rẻ, do mình chỉ có thể đi được vào kỳ nghỉ hè của các con, đúng mùa cao điểm. Vừa qua khảo sát 1 loạt trang web, giá vé đưa ra cho hành trình Moscow-NYC phổ biến khoảng gần 1200 USD 2 chiều (trong khi nếu đi vào quãng thời gian tháng 2-4 giá chỉ khoảng 700, thậm chí có khi bạn mình mua được giá 600). Vừa qua cơ quan mình có 1 bạn đi thăm con ở Mỹ trong tháng 6 cũng phải mua vé giá hơn 1000 (bạn này không giúp được nhiều về thông tin, vì bạn ấy chỉ bay sang với con rồi con lái xe đi chơi quanh quẩn và đi về).
2. Sẽ khó lùng được KS giá ngon, bổ, rẻ, dù phuot có 1 topic rất hay là đặt vé theo kiểu "đấu giá" (bạn xem topic: kinh nghiệm đặt hotel giá rẻ của bạn Linh ThúyLtrong phuot ý). Mình cũng đã vào link của bạn ấy cho (và kiểm chứng thông tin từ nhiều nguồn, thì đây là website rất có uy tín), nhưng khó khăn là mình không có tài khoản ngân hàng tại Mỹ để thanh toán, nên thông tin này, với mình (và có thể với bạn nữa) không sử dụng được. Tiếc ngẩn ngơ!
Vậy nên nếu bạn có quan hệ với ai bên Mỹ đủ để người ta trả tiền giúp bạn (rồi trả lại họ sau), thì cách mua vé này là ổn nhất đúng là ngon, bổ, rẻ.
Hiện nay mình mới chỉ có thể chia sẻ với bạn như trên. Có gì mới sẽ post sau nhé. Chúc bạn may mắn.

@sontung1987:
Vừa trả lời xong cho bạn, đọc lại topic bên kia thì thấy trường hợp của bạn (có credit bank của Anh) có thể sử dụng được priceline.com để đặt cae vé, KS ... theo kiểu "đấu giá" mà bạn Linh Thúy chia sẻ đấy. Sẽ đúng là ngon, bổ, rẻ. Đây là trả lời của các phuot thủ về câu hỏi của mình, mình dẫn về đây cho bạn xem, nếu có gì cần hỏi, thì bạn vào topic hỏi trực tiếp chắc các bạn ấy sẽ giúp được nhiều đấy.

https://www.phuot.vn/threads/18419-...-giá-rẻ-Hotwire-Priceline?p=925658#post925658

Chúc bạn may mắn nhé, hi hi!

@sontung1987:
Vừa trả lời xong cho bạn, đọc lại topic bên kia thì thấy trường hợp của bạn (có credit bank của Anh) có thể sử dụng được priceline.com để đặt cae vé, KS ... theo kiểu "đấu giá" mà bạn Linh Thúy chia sẻ đấy. Sẽ đúng là ngon, bổ, rẻ. Đây là trả lời của các phuot thủ về câu hỏi của mình, mình dẫn về đây cho bạn xem, nếu có gì cần hỏi, thì bạn vào topic hỏi trực tiếp chắc các bạn ấy sẽ giúp được nhiều đấy.

https://www.phuot.vn/threads/18419-...-giá-rẻ-Hotwire-Priceline?p=925658#post925658

Chúc bạn may mắn nhé, hi hi!

Cám ơn cô đã chia sẻ dần thông tin. 2 vợ chồng chúng cháu sống ở Anh, nên hầu như mọi thứ không gặp trở ngại gì khi đến Mỹ, ví dụ như bằng lái xe của Anh để thuê xe tại Mỹ, hay thẻ ngân hàng của Anh để đấu giá phòng priceline, hay đơn giản là tiếng Anh. Hầu như tất cả mọi thứ cháu đều không gặp trở ngại gì, mà cái trở ngại lớn nhất là vấn đề TIỀN :D

Ngoại trừ vé máy bay, cháu đang dự liệu trung bình tầm 150 USD/ngày/người (tất tần tật, ăn uống ngủ nghỉ chơi bời) theo tìm hiểu của cô liệu có đủ không?

(Ngoài lề 1 tí :)) 2 thanh niên đại học và cấp 3 của nhà cô quả thật là sướng, vì 2 vợ chồng cháu chắc chỉ hơn 2 em tầm 6, 7 tuổi là cùng mà phải tự lực cánh sinh cho mọi chuyến đi, còn 2 thanh niên nhà cô được cô chú lo cho sướng vật vã, ước gì bố mẹ chúng cháu cũng thiết kế 1 chuyến du lịch như cô làm :)) đằng này ngược lại, cháu phải thiết kế rồi mời các cụ nhà cháu đi =)) )

Anyway, ngày kia cháu đi phỏng vấn visa rồi, cũng rất hồi hộp. Cháu sẽ thông báo kết quả sau.

Cám ơn cô đã chia sẻ dần thông tin. 2 vợ chồng chúng cháu sống ở Anh, nên hầu như mọi thứ không gặp trở ngại gì khi đến Mỹ, ví dụ như bằng lái xe của Anh để thuê xe tại Mỹ, hay thẻ ngân hàng của Anh để đấu giá phòng priceline, hay đơn giản là tiếng Anh. Hầu như tất cả mọi thứ cháu đều không gặp trở ngại gì, mà cái trở ngại lớn nhất là vấn đề TIỀN :D

Ngoại trừ vé máy bay, cháu đang dự liệu trung bình tầm 150 USD/ngày/người (tất tần tật, ăn uống ngủ nghỉ chơi bời) theo tìm hiểu của cô liệu có đủ không?

(Ngoài lề 1 tí :)) 2 thanh niên đại học và cấp 3 của nhà cô quả thật là sướng, vì 2 vợ chồng cháu chắc chỉ hơn 2 em tầm 6, 7 tuổi là cùng mà phải tự lực cánh sinh cho mọi chuyến đi, còn 2 thanh niên nhà cô được cô chú lo cho sướng vật vã, ước gì bố mẹ chúng cháu cũng thiết kế 1 chuyến du lịch như cô làm :)) đằng này ngược lại, cháu phải thiết kế rồi mời các cụ nhà cháu đi =)) )

Anyway, ngày kia cháu đi phỏng vấn visa rồi, cũng rất hồi hộp. Cháu sẽ thông báo kết quả sau.

Thật khó để trả lời câu hỏi của bạn vì mình không có đủ thông tin. Không biết bạn dự định đi bờ Đông hay Tây, hay cả 2? Và giả dụ định đi bờ Đông thôi thì bạn định thăm những thành phố nào ? Bạn sẽ thuê xe tự lái khi di chuyển giữa các thành phố hay đi máy bay, bus, tàu hỏa v.v... Nhà mình lần này chỉ xác định đi bờ Đông và thăm chính 2 nơi NYC và DC, những chỗ khác được đến đâu hay đến đó. Mình cũng muốn đi du lịch theo kiểu tiết kiệm nhất có thế, vì bọn mình cũng chỉ là công chức bàn giấy, lại sắp về hưu, các thanh niên nhà mình thì cả 2 đêu chưa lập nghiệp được, hic hic.

Bạn rất may mắn khi có thể sử dụng priceline để đấu giá 2 hạng mục vé máy bay và khách sạn, nếu bạn chịu khó tìm thêm thông tin để có thể nắm trong tay 1 dữ liệu tương đối về các khách sạn phù hợp với tiêu chí của bạn, thì chắc chắn sẽ tìm được khách sạn ngon, bổ, rẻ như nhiều bạn trên phuot đã tìm được. Mình rất tiếc không sử dụng được dịch vụ này nên đã không tiếp tục tìm hiểu thêm về nó để chia sẻ với bạn được.

Tuy vậy, mình nghĩ là với hạng mục khách sạn, cần cân nhắc thêm trước khi đấu giá ở priceline, vì bạn đi có 2 người, tiền KS tiết kiệm được không đáng kể so với nhiều bạn ở đây đi 4-5 người (đặt 1 phòng và 4-5 người vào ở, nếu mình dùng được priceline, mình cũng sẽ lấy 1 phòng để gia đình mình 4 người vào ở, như vậy tính đầu người ra sẽ rất rẻ). Ưu thế này, liệu bạn có thể thụ hưởng không nếu chỉ đi 2 người ? Đây là điều cần cân nhắc. Ngoài ra, nếu đặt được KS rẻ mà các chi phí khác tự lo, nhất là khoản đi lại từ sân bay về KS và ngược lại, rồi dịch chuyển giữa các thành phố, nếu cộng lại từng chặng, từng hạng mục, thì cũng kha khá đấy.

Mình nhận được pm của bạn peccovn, bạn ấy cho mình 1 công ty du lịch nội địa của Tàu, lúc nào cũng có kiểu "mua 1 tặng 1". Hôm qua mẹ con mình đã vào địa chỉ mà peccovn cho để ngâm cứu kỹ, thì thấy có 1 vài gói phù hợp với gia đình mình, ví dụ: 585 USD/người, mua 2 suất sẽ được 4 suất, 7 ngày 6 đêm, khách sạn deluxe, đi NYC, DC, Boston. Giá trên bao gồm: KS, hướng dẫn viên, đi lại từ NYC đến DC, Boston, bao gồm luôn cả chuyện đón-đưa từ sân bay về KS nữa (miễn phí nếu trong khoảng thời gian từ 8h am - 10h pm, ngoài thời gian này phải trả thêm phụ phí). Không bao gồm hạng mục ăn uống và vé vào các điểm tham quan (về bữa sáng thì con trai mình viết thư hỏi nhưng họ chưa trả lời). Ngoài ra còn phải trả thêm tiền tip cho người hướng dẫn và lái ô tô (cả hai) là 7-8 USD/khách nữa. Nếu sử dụng dịch vụ này sẽ tiết kiệm được đáng kể, kể cả trong trường hợp của bạn đi 2 người.

Tuy vậy, dịch vụ này có 1 nhược điểm là đoàn gồm phần lớn người TQ, cũng không thích lắm, và có thể phiên dịch sẽ ưu tiên nói tiếng Tầu nhiều hơn TA. Tuy vậy, mình là người châu Á, thì có lẽ cũng đành/và phải chấp nhận thôi (có 1 bà người châu Âu phàn nàn về điều này, do không ai nói trước việc đoàn toàn người Tàu, nên có lẽ bà ấy hơi sốc).

Bạn có thể vào link của bạn peccovn cho mà mình dẫn dưới đây (xin phép bạn pecco cho mình chia sẻ với mọi người nha, hi hi :L) để tìm hiểu thêm thông tin. Trong đó có cả giá vé vào các điểm tham quan rất cụ thể. Trên cơ sở đó bạn sẽ tự trả lời được cho mình 150 USD/ngày/người có đủ không. Mình thì thấy, nếu bạn sử dụng dịch vụ này và tính toán kỹ sẽ mua vé vào điểm tham quan nào, cộng với nếu vợ bạn mà là 1 cô gái đảm đang, có kinh nghiệm "đi chợ", thì số tiền trên chi tiêu là vừa đủ. Gia đình mình gần như chắc chắn sẽ sử dụng dịch vụ này, vì nó đáp ứng được nhiều tiêu chí của mình (mặc dù có lẽ mình thích du lịch tự túc hoàn toàn, theo chương trình của mình hơn, nhưng thôi lần đầu tiên đi Mỹ, cứ dùng dịch vụ cho yên tâm và tiết kiệm hơn). Mình cũng đã vào xem mấy trang bus, tàu hỏa các bạn ở trên cho, nhưng thấy chi phí cộng lại đắt hơn mua tour kiểu này. Giờ chỉ còn chờ họ trả lời xem họ có chấp nhận credit bank của bên này không thôi.

http://www.taketours.com/washington-dc/

Tuy vậy, tất cả những phân tích trên đều chỉ là lý thuyết suông, có thể chưa chắc chính xác, vì mình chưa đi thực tế. Nếu bạn nào biết thêm, thì giúp sontung1987 với nha (cũng là giúp mình nữa với). Ths các bạn nhìu!

Ngoài lề: mặc dù không phải gia đình giàu có, bọn mình chỉ là công chức bình thường ở cơ quan nhà nước, nhưng hoàn cảnh công việc của bố mẹ hơi đặc thù nên các con mình được/bị bao bọc từ nhỏ, chưa bao giờ phải tự "vượt khó", cái gì cũng như sắp sẵn cho các bạn ấy, chính điều đó chưa hẳn tốt nên các bạn ấy về ý chí chắc thua nhiều bạn ở VN nhiều lắm, ví dụ như thua sontung1987 là chắc rồi, hi hi;). Mình thì ước mơ ngược lại với sontung đây, là 10 năm nữa các con mình mời được bố mẹ đi du lịch giống như bạn mời bố mẹ bây giờ.

Chúc bạn may mắn chuyện visa nhé!

Thật khó để trả lời câu hỏi của bạn vì mình không có đủ thông tin. Không biết bạn dự định đi bờ Đông hay Tây, hay cả 2? Và giả dụ định đi bờ Đông thôi thì bạn định thăm những thành phố nào ? Bạn sẽ thuê xe tự lái khi di chuyển giữa các thành phố hay đi máy bay, bus, tàu hỏa v.v... Nhà mình lần này chỉ xác định đi bờ Đông và thăm chính 2 nơi NYC và DC, những chỗ khác được đến đâu hay đến đó. Mình cũng muốn đi du lịch theo kiểu tiết kiệm nhất có thế, vì bọn mình cũng chỉ là công chức bàn giấy, lại sắp về hưu, các thanh niên nhà mình thì cả 2 đêu chưa lập nghiệp được, hic hic.

Bạn rất may mắn khi có thể sử dụng priceline để đấu giá 2 hạng mục vé máy bay và khách sạn, nếu bạn chịu khó tìm thêm thông tin để có thể nắm trong tay 1 dữ liệu tương đối về các khách sạn phù hợp với tiêu chí của bạn, thì chắc chắn sẽ tìm được khách sạn ngon, bổ, rẻ như nhiều bạn trên phuot đã tìm được. Mình rất tiếc không sử dụng được dịch vụ này nên đã không tiếp tục tìm hiểu thêm về nó để chia sẻ với bạn được.

Tuy vậy, mình nghĩ là với hạng mục khách sạn, cần cân nhắc thêm trước khi đấu giá ở priceline, vì bạn đi có 2 người, tiền KS tiết kiệm được không đáng kể so với nhiều bạn ở đây đi 4-5 người (đặt 1 phòng và 4-5 người vào ở, nếu mình dùng được priceline, mình cũng sẽ lấy 1 phòng để gia đình mình 4 người vào ở, như vậy tính đầu người ra sẽ rất rẻ). Ưu thế này, liệu bạn có thể thụ hưởng không nếu chỉ đi 2 người ? Đây là điều cần cân nhắc. Ngoài ra, nếu đặt được KS rẻ mà các chi phí khác tự lo, nhất là khoản đi lại từ sân bay về KS và ngược lại, rồi dịch chuyển giữa các thành phố, nếu cộng lại từng chặng, từng hạng mục, thì cũng kha khá đấy.

Mình nhận được pm của bạn peccovn, bạn ấy cho mình 1 công ty du lịch nội địa của Tàu, lúc nào cũng có kiểu "mua 1 tặng 1". Hôm qua mẹ con mình đã vào địa chỉ mà peccovn cho để ngâm cứu kỹ, thì thấy có 1 vài gói phù hợp với gia đình mình, ví dụ: 585 USD/người, mua 2 suất sẽ được 4 suất, 7 ngày 6 đêm, khách sạn deluxe, đi NYC, DC, Boston. Giá trên bao gồm: KS, hướng dẫn viên, đi lại từ NYC đến DC, Boston, bao gồm luôn cả chuyện đón-đưa từ sân bay về KS nữa (miễn phí nếu trong khoảng thời gian từ 8h am - 10h pm, ngoài thời gian này phải trả thêm phụ phí). Không bao gồm hạng mục ăn uống và vé vào các điểm tham quan (về bữa sáng thì con trai mình viết thư hỏi nhưng họ chưa trả lời). Ngoài ra còn phải trả thêm tiền tip cho người hướng dẫn và lái ô tô (cả hai) là 7-8 USD/khách nữa. Nếu sử dụng dịch vụ này sẽ tiết kiệm được đáng kể, kể cả trong trường hợp của bạn đi 2 người.

Tuy vậy, dịch vụ này có 1 nhược điểm là đoàn gồm phần lớn người TQ, cũng không thích lắm, và có thể phiên dịch sẽ ưu tiên nói tiếng Tầu nhiều hơn TA. Tuy vậy, mình là người châu Á, thì có lẽ cũng đành/và phải chấp nhận thôi (có 1 bà người châu Âu phàn nàn về điều này, do không ai nói trước việc đoàn toàn người Tàu, nên có lẽ bà ấy hơi sốc).

Bạn có thể vào link của bạn peccovn cho mà mình dẫn dưới đây (xin phép bạn pecco cho mình chia sẻ với mọi người nha, hi hi :L) để tìm hiểu thêm thông tin. Trong đó có cả giá vé vào các điểm tham quan rất cụ thể. Trên cơ sở đó bạn sẽ tự trả lời được cho mình 150 USD/ngày/người có đủ không. Mình thì thấy, nếu bạn sử dụng dịch vụ này và tính toán kỹ sẽ mua vé vào điểm tham quan nào, cộng với nếu vợ bạn mà là 1 cô gái đảm đang, có kinh nghiệm "đi chợ", thì số tiền trên chi tiêu là vừa đủ. Gia đình mình gần như chắc chắn sẽ sử dụng dịch vụ này, vì nó đáp ứng được nhiều tiêu chí của mình (mặc dù có lẽ mình thích du lịch tự túc hoàn toàn, theo chương trình của mình hơn, nhưng thôi lần đầu tiên đi Mỹ, cứ dùng dịch vụ cho yên tâm và tiết kiệm hơn). Mình cũng đã vào xem mấy trang bus, tàu hỏa các bạn ở trên cho, nhưng thấy chi phí cộng lại đắt hơn mua tour kiểu này. Giờ chỉ còn chờ họ trả lời xem họ có chấp nhận credit bank của bên này không thôi.

http://www.taketours.com/washington-dc/

Tuy vậy, tất cả những phân tích trên đều chỉ là lý thuyết suông, có thể chưa chắc chính xác, vì mình chưa đi thực tế. Nếu bạn nào biết thêm, thì giúp sontung1987 với nha (cũng là giúp mình nữa với). Ths các bạn nhìu!

Ngoài lề: mặc dù không phải gia đình giàu có, bọn mình chỉ là công chức bình thường ở cơ quan nhà nước, nhưng hoàn cảnh công việc của bố mẹ hơi đặc thù nên các con mình được/bị bao bọc từ nhỏ, chưa bao giờ phải tự "vượt khó", cái gì cũng như sắp sẵn cho các bạn ấy, chính điều đó chưa hẳn tốt nên các bạn ấy về ý chí chắc thua nhiều bạn ở VN nhiều lắm, ví dụ như thua sontung1987 là chắc rồi, hi hi;). Mình thì ước mơ ngược lại với sontung đây, là 10 năm nữa các con mình mời được bố mẹ đi du lịch giống như bạn mời bố mẹ bây giờ.

Chúc bạn may mắn chuyện visa nhé!

Cám ơn cô, 2 vợ chồng cháu sáng nay đã đi phỏng vấn và đều được chấp thuận cả rồi. Cháu đi tay không, chả mang cái gì, tất nhiên là cháu có mang ví, và trong ví thì có thẻ ngân hàng. Đến phỏng vấn họ hỏi đúng 1 câu: "đi Mỹ làm gì", "đi du lịch", cháu trả lời. OK, thế xong chả còn gì nữa.

Chúc mừng bạn nhé! Chúc vợ chồng bạn có chuyến du lịch US thú vị và khó quên!

Cám ơn cô, 2 vợ chồng cháu sáng nay đã đi phỏng vấn và đều được chấp thuận cả rồi. Cháu đi tay không, chả mang cái gì, tất nhiên là cháu có mang ví, và trong ví thì có thẻ ngân hàng. Đến phỏng vấn họ hỏi đúng 1 câu: "đi Mỹ làm gì", "đi du lịch", cháu trả lời. OK, thế xong chả còn gì nữa.

Sớn sát post lộn chổ .. ( em post bên
https://www.phuot.vn/threads/8994-Mua-tour-du-lịch-trong-nước-Mỹ/page3. )

Buoi sang thu nhut

Rang day som nhe ... o Rockefeller Center ... Noi ma chi va cac chau se biet dau duoc len tv ... Day som se duoc dung gan cua kien de vay chao cac ban minh tren tv ... Noi nay thuong co show nhieu lam ( Rockefeller center ... Chi cu hoi la nguoi ta chi ha )

Sau do di len Top of the Rock Observation Deck an sang ( hoi mat ) thuong ny cai gi cung mac hon thanh pho khac nen buoi sang hoi do em mua cho cac con bagel - banh mi tron an voi bo - an la no luon den trua ... Ngon do hao ton .. Nhu chi cung coi xem thuong nhung hotel hay o an sang neu co an cho do ton tien ) ... Con neu sang thi len day ta co the ngam ca thanh pho tren cao voi nhieu building va ca nu than tu do nua ... Dia chi o do la duong so 50 ( ny dg toan so nhe chi)

When you're back down at street level, head three blocks north to The Museum of Modern Art (MoMA)

Huhhhh .. Em moi tay wa ... Neu chi can em se go tiep a ...

Lilly ...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back