What's new

[Hỏi đáp] Xin cung đường xuyên Tây Nguyên rồi xuống Đà Nẵng và trở về miền Tây

Người Nhà Quê

Giang hồ vặt
Xin cung đường xuyên Tây Nguyên rồi xuống Đà Nẵng và trở về miền Tây

:help:help Theo kế hoạch, tháng 10 này mình đi đám cưới người bạn trong phố cổ Hội An. Dự định đi bằng xe gắn máy xuyên Tây Nguyên rồi mới xuống Đà Nẵng, vào Hội An ăn cưới. Sau đó, trở về miền Tây bằng đường QL1A. ACE đã từng đi cung đường này, xin chỉ giáo! Nếu có ai cùng sở thík cung đường này xin mời vì chỉ đi một mình thôi. Dự kiến đi và về trong 10 ngày. :help:help

Last edited:
Re: Xin cung đường xuyên Tây Nguyên rồi xuống Đà Nẵng và trở về miền Tây

Huhu, xin mấy ngày rùi mà chỉ thấy vào xem wa rùi thui, chẳng ai cho tí gì. Chắc phải tự mò mẫm. Tốt nhà là chạy thẳng QL1 Hội An thẳng tiến. Ăn cưới hả hê, chơi đã đời thì mò mẫm đường Tây Nguyên trở về miền Tây.

Bạn có thể đi từ miền Tây lên SG - Đồng Xoài - Kiến Đức - Gia Nghĩa (hoặc Kiến Đức vào Tuy Đức) - Buôn Ma Thuột - Pleiku - Kon Tum - Ngã 3 Đông Dương (Ngọc Hồi) - Thạnh Mỹ - Xuôi QL14B đi Ái Nghĩa - Đà Nẵng - Hội An.

Cung này giống hệt cung xe đạp của bác Toàn Cần Thơ đang đi hôm nay mới đến ĐăkLei nè.

https://www.phuot.vn/threads/18870-Xe-đạp-xuyên-Việt-bằng-đường-14-vào-tháng-6-2011.

Bạn giở thêm bản đồ mà xem các địa danh nhé! Thân!

Bạn có thể đi từ miền Tây lên SG - Đồng Xoài - Kiến Đức - Gia Nghĩa (hoặc Kiến Đức vào Tuy Đức) - Buôn Ma Thuột - Pleiku - Kon Tum - Ngã 3 Đông Dương (Ngọc Hồi) - Thạnh Mỹ - Xuôi QL14B đi Ái Nghĩa - Đà Nẵng - Hội An.

Cung này giống hệt cung xe đạp của bác Toàn Cần Thơ đang đi hôm nay mới đến ĐăkLei nè.

https://www.phuot.vn/threads/18870-Xe-đạp-xuyên-Việt-bằng-đường-14-vào-tháng-6-2011.

Bạn giở thêm bản đồ mà xem các địa danh nhé! Thân!

Xin cảm ơn pác nguyenhoangha. Thú thực là chỉ mới đi xe đò tới Buôn Mê Thuột rồi quay về nên không rành đường lắm. Mong cả nhà có cung đường nào đẹp, những điểm dừng hay, những lịch trình đã đi qua để tích cóp, an tâm lên đường.
Mong sự đóng góp của cả nhà bên cạnh những nỗ lực của bản thân.

Chạy theo lịch trình này em thấy dược lằm đó bác. cảnh đẹp nhiều và học hỏi được khối thứ so với việc đi đường 1A

Xin cảm ơn pác nguyenhoangha. Thú thực là chỉ mới đi xe đò tới Buôn Mê Thuột rồi quay về nên không rành đường lắm. Mong cả nhà có cung đường nào đẹp, những điểm dừng hay, những lịch trình đã đi qua để tích cóp, an tâm lên đường.
Mong sự đóng góp của cả nhà bên cạnh những nỗ lực của bản thân.

1-từ Miền tây lên Tây nguyên, có bác trên chỉ rồi.
2-Tây nguyên - đi Đà nẵng, bác tham khảo và đi "ngược lại" cung này, xem bản đồ, em lên lịch mà chưa đi được, vào thêm
http://saigoncdclub.com/forum/showthread.php?t=13984
3-Từ ĐN đi HCM: quốc lộ 1A - cứ thế mà đi thôi (nếu không ghé các điểm du lịch ở các tỉnh/thành), ngày đầu: đến Nha trang, ngày 2 đến Sài gòn .

nghiên cứu thêm đưòng đi, số km,...
http://www.vietbando.com/maps/

Sài gòn -> Đà Lạt -> theo quốc lộ 27 ... trên đường này nếu thích cảm giác về với thiên nhiên thì theo đường 722... => quốc lộ 27 có lắk resot chổ này có hồ lắk cực đẹp và thơ mộng, bạn có thể trải nghiệm cảm giác cỡi voi. đi thuyền độc mộc và đặc sản hồ lắk .. Trong huyện lắk nào có con suối tuyệt đẹp... " Suối đá" hoang sơ và bí ẩn... thăm biệt điện bảo đại rồi.... đi tiếp :D

Cung đường đi QL14 rất đẹp nhưng đường hẹp, bạn là người miền Tây nếu chưa rành đường này nên đi vào ban ngày và chạy chậm có nhiều dốc và đèo đẹp. Chúc bạn có chuyến du lịch thành công...

Cung đường đi QL14 rất đẹp nhưng đường hẹp, bạn là người miền Tây nếu chưa rành đường này nên đi vào ban ngày và chạy chậm có nhiều dốc và đèo đẹp. Chúc bạn có chuyến du lịch thành công...

Chưa bik hẹp như thế nào nhưng nghe tới đèo đẹp, cảnh đẹp là Ok ngay. Kế hoạch của mình là thủng thẳng từ từ. Nơi nào đẹp thì dừng chân lâu một chút để thưởng lãm, chụp ảnh. Để mình xem thông tin nhiều hơn về QL14. Nếu được, cho mình thêm một số thông tin về điểm dừng trên cung đường này nhé! Mình mới toanh trên cung đường này. :)

Về phần chạy chậm thì bạn khỏi lo. Trên đường đi công tác, mình thường xuyên bị toét, toét bởi tiếng còi của CSGT. Nhưng khi đi qua những cung đường đẹp, mình chạy chậm hơn xe mì gõ! =))

Sài gòn -> Đà Lạt -> theo quốc lộ 27 ... trên đường này nếu thích cảm giác về với thiên nhiên thì theo đường 722... => quốc lộ 27 có lắk resot chổ này có hồ lắk cực đẹp và thơ mộng, bạn có thể trải nghiệm cảm giác cỡi voi. đi thuyền độc mộc và đặc sản hồ lắk .. Trong huyện lắk nào có con suối tuyệt đẹp... " Suối đá" hoang sơ và bí ẩn... thăm biệt điện bảo đại rồi.... đi tiếp :D

Lắk là điểm mình sẽ đến trong lịch trình này. Hôm nào rảnh, cho mình thêm những điểm độc đáo, đáng dừng chân trên cung đường này nhé! Rất thích đi qua những bản làng, nương rẫy. Có thể nhìn thấy cảnh sinh hoạt hàng ngày của người dân. Rất thích những quán cafe đẹp, đặc trưng tại những điểm dừng chân. Rất thích những món ăn bản địa. Rất thích...., nói chung là Thích Đủ Thứ-con ruột của Thích Ca mừ!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back