What's new

[Hỏi đáp] Xin góp ý cho kế hoạch đi Mỹ từ 21-10 đến 05-11 2011

Em thấy thích phương án 1 hơn vì với phương án 1, có thể anh có thời gian để dzọt xuống San Diego, mùa này ở san Diego thì đẹp lắm còn nếu anh tiết kiệm được chút thời gian nữa thì tạt qua Las Vegas làm lun cái Grand Canyon cho nó máu hjhjhj

Thực ra thì tôi cũng chỉ muốn nói các bác thêm cái Grand Cayon và Las Vegas vào thôi. Hơn nữa, lái xe đi đường xa thì tốt nhưng đi trong vài thành phố nhỏ như DC thì mệt lắm. Tôi ở DC hai tuần mà chỉ đi chơi bằng xe mấy hôm, xe bạn ở DC luôn, sau thấy đi bộ khỏe hơn. Nếu 2 ngày thì đi bộ một ngày, còn một ngày thì chạy lên tranh thủ lên Eden tí không các bác bên đấy lại bảo tới DC mà chưa tới Eden.

Em cũng đi từ Hà Nội ngày 21/10 nhưng mà lại bắt đầu từ khu bờ Tây chứ không tới khu bờ Đông như các bác ạ. Em bắt đầu từ Seattle - San Francisco - San Diego - Santa Barbara - Los Angeles. Tiếc quá nếu không cho em join với các bác mấy chặng ah. Tiện thể có bác nào ở bên khu bờ Tây cho em hỏi thời tiết đợt này đang như nào ạ, em check trên mạng thì cũng khoảng mười mấy độ nhưng ko biết có lạnh quá ko hay trời có nắng thì đỡ hơn. Em cũng ngại mang quần áo nhiều mà lại ko dùng đến thì hơi oải.
Em cảm ơn các bác trước ạ!

Thời tiết hiện tại rất đẹp ở SF nhưng vẫn cần áo lạnh vì có thể thay đổi bất cứ lúc nào và nhièu khi có nhiều loại thời tiết trong cùng một lúc. Nếu qua SF thì có thể gọi mình 415-359-3341.

Em cũng đi từ Hà Nội ngày 21/10 nhưng mà lại bắt đầu từ khu bờ Tây chứ không tới khu bờ Đông như các bác ạ. Em bắt đầu từ Seattle - San Francisco - San Diego - Santa Barbara - Los Angeles. Tiếc quá nếu không cho em join với các bác mấy chặng ah. Tiện thể có bác nào ở bên khu bờ Tây cho em hỏi thời tiết đợt này đang như nào ạ, em check trên mạng thì cũng khoảng mười mấy độ nhưng ko biết có lạnh quá ko hay trời có nắng thì đỡ hơn. Em cũng ngại mang quần áo nhiều mà lại ko dùng đến thì hơi oải.
Em cảm ơn các bác trước ạ!

Mùa này Seattle hay mưa, đi ra ngoài nên mang dù, sáng sớm cỡ 5 độ C, trưa thì 10-12 độ. Nếu không mang áo quần nhiều thì qua đây rảnh đi mua sắm, áo quần vào lúc sales không mắc hơn bên VN bao nhiêu!

Thanks các bác đã cho em thông tin ah. Em đã tới nơi rùi, đang ở Olympia, mưa gió ngày đầu sang ngày hôm nay thì cũng hửng nắng chút mà Olympia bùn quá ah ko có gì hết :(

Thanks các bác đã cho em thông tin ah. Em đã tới nơi rùi, đang ở Olympia, mưa gió ngày đầu sang ngày hôm nay thì cũng hửng nắng chút mà Olympia bùn quá ah ko có gì hết :(
huongmuahe vẫn đang ở Olympia để thuởng thức "1 chút lãng mạn trong mưa" hay lên Seattle rồi ? :) Duới đó buồn lắm, trừ mấy ngày nắng chứ đi trúng vào mấy ngày mưa gió như vầy thì buồn chít đi đuợc! Nhớ mang áo ấm, tối nay trời có thể xuống gần 0 độ C. Cần thông tin đi lại, ăn ở thì nói nha, mình search giúp cho!

Em chia sẻ mấy bức ảnh chụp hôm qua sau trận bão tuyết ở NJ & NY.

Còn đây là hai ông bạn đồng hành :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,184
189,946
Latest member
Ngvanvuong
Back