What's new

[Hỏi đáp] [ Xin kinh nghiệm phượt Myanmar dịp 30/4/2019]

Kiss2no1

Phượt tử
Em chào cả nhà ạ ! Tình hình là bọn em ( 2 người) đã book vé đi Myanmar dịp 30/4/2019. Cụ thể là có mặt tại Yangon lúc 18h00 ngày 25/4/2019 và bay về Hà Nội lúc 18h00 ngày 29/4/2019.
Cả nhà cho em xin ít kinh nghiệm về : Lịch trình đi chơi trong mấy ngày này? Đặt khách sạn? phương tiện đi lại với ạ ! Nếu có lịch trình chi tiết cho em xin luôn
Chân thành cảm ơn các Bác ạ !

Bạn có thể đi Bagan đêm 25/4, đặt trước vé xe của JJ Express hãng xe tốt nhất của Myanmar. Tuy nhiên quãng đường từ sân bay đến bến xe khá xa, thêm thời gian delay, nhập cảnh, bạn nên hỏi nhà xe trước xem có kịp đặt chuyến 8h không. Thường thì đi 8h tối đến 6h sáng là đến Bagan.
Chơi ở Bagan 2 ngày là đẹp, mướn xe đạp điện, lấy bản đồ khách sạn và thoải mái chơi không sợ lạc. Sáng ngắm bình minh, chiều ngắm hoàng hôn, đi thăm đền đài, ăn uống, tối đi uống bia Myanmar. Mùa này họ hết thả khinh khí cầu rồi :))) Có 2 khu Old và New Bagan, Mình thấy ở khu New Bagan hơi xa chút mà khách sạn rẻ hơn. Rẽ là so với giá thị trường, chứ ở Myanmar khách sạn là đắt nhất tầm500- 600k phòng 2 người ở nhưng chất lượng thì cũng bình thường thôi. Hồi đi mình book trước qua booking với Agoda, có cái trả tiền trước, có cái trả tiền sau.
Đêm 27 bạn có thể đi Mandalay chơi 1 ngày, đêm 28 về Yangon. Mình có chi tiết lịch trình nhưng mà đi 8 ngày cơ :)))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,458
190,097
Latest member
bonghongvu
Back