What's new

[Hỏi đáp] Xin kinh nghiệm transit Haneda (quốc tế - nội địa) ( nội địa- quốc tế)

hahahihi11

Phượt tử
Xin chào mọi người!
Cuối tháng 5 này e có chuyến bay từ Đức qua Nhật. Điểm đến cuối cùng của e là Nagoya nhưng có e có transit tại Tokyo( đáp xuống haneda/ chưa rõ terminal mấy) và bay đến Nagoya từ terminal 2/haneda. Vé e đặt mới đầu có thời gian transit là 3 tiếng nhưng họ mới đổi h bay thành còn 1 tiếng 15 phút transit. ( vé e đặt là vé liền)

Mà theo e được biết thì tất cả các chuyến bay quốc tế đều đáp xuống terminal 3 / haneda. E nghĩ muốn bay từ quốc tế qua nội địa thì mình phải chuyển terminal.
E muốn hỏi liệu thời gian vậy có kịp cho mình transit k. Có ai từng có kinh nghiệm transit như vậy chưa ạ?
Có cần làm thủ tục nhập cảnh tại terminal mk đến rồi mới transit qua nội địa k ak !?
Với lại mình có cần lấy hành lý và kí gửi lại k? ( tại Tokyo) hoặc ngược lại ( nội địa đi quốc tế)

Mong mọi người giúp đỡ ! ☺️

Nếu bạn mua vé liền mà hãng đổi giờ thì hãng sẽ phụ trách kiểm đủ khách để bay chuyển tiếp.Vả lại Haneda cũng dễ dàng chuyển đổi giữa các T.

Vé liền thì ko cần phải lấy hành lý rồi gửi lại bạn nhé,mà ko biết bạn bay hãng não nếu ko phải hãng giá rẻ thì hãng họ lo.T.2 thì có cả bay nội địa và quốc tế,còn T.3 dành cho quốc tế,T.1 là nội địa mà họ sắp xếp rất khoa học là T1 nàm ở giữa nên ai đặt vé rời mà nối chuyến thì từ T3 hay T2 qua T1 đều không quá xa cho hành khách.

Vé liền thì ko cần phải lấy hành lý rồi gửi lại bạn nhé,mà ko biết bạn bay hãng não nếu ko phải hãng giá rẻ thì hãng họ lo.T.2 thì có cả bay nội địa và quốc tế,còn T.3 dành cho quốc tế,T.1 là nội địa mà họ sắp xếp rất khoa học là T1 nàm ở giữa nên ai đặt vé rời mà nối chuyến thì từ T3 hay T2 qua T1 đều không quá xa cho hành khách.
e đặt vé liền ak. Mà hiện tại thì e chưa biết là mk xuống Terminal mấy ở Tokyo chỉ biết Terminal bay đi. E sợ thời gian mk transit k đủ hihi. e đặt của Lufhansa nhưng đc vận hành bởi ANA.

e đặt vé liền ak. Mà hiện tại thì e chưa biết là mk xuống Terminal mấy ở Tokyo chỉ biết Terminal bay đi. E sợ thời gian mk transit k đủ hihi. e đặt của Lufhansa nhưng đc vận hành bởi ANA.
Không sao đâu bạn ơi,hơn 1 tiếng,xuống là bạn qua terminal nội địa luôn ah.

Mọi người ơi, cho mình hỏi chút.
Phân biệt Vé liền và Vé rời như nào nhỉ?
Tại mua vé trên Skyscanner, dù là mình mua vé từ điểm đầu đến điểm cuối, có chuyến nó báo là "Chuyến bay tự chuyển tiếp" thì mình hiểu vé đó là Vé rời; còn không báo gì thì hiểu là Vé liền. Đúng không nhỉ?
Cụ thể mình bay HCM - Almaty.

Bạn xem nguyên văn tiếng gốc nó ghi ntn?Rồi bạn mở mục chi tiết ra nó có ghi cụ thể ah.Thông thường mua cùng hãng từ điểm đầu tới điểm cuối mà vé liền thì khi transit hành lý theo người bạn (cabin) thì bạn mang theo còn hành lý ký gởi thì họ sẽ chuyển máy bay đi tiếp cho bạn.Còn vé rời là khi bạn mua 2 chặng khác nhau từ A qua B rồi từ B tới C thì cho dù cùng 1 hãng mà tới điểm B là bạn phải lấy hết cả hành lý xuống và làm thủ tục cho chuyến kế tiếp,cái đó không gọi là transit ( quá cảnh) mà gọi là nối chuyến ( connecting fly).
Ngoại trừ 1 số hãng đặc biệt bạn phải xem điều kiện lúc chọn vê :
Ví dụ
: Trước 2020 Jetstar dù mua vé liền,nhưng có 1 số chuyến từ Saigon đi Úc (Sydney/ Melbourne) họ sẽ lưu ý chuyến bay transit ở SIngapore nhưng bạn phải lấy hết hành lý ra và tự checkin cho chuyến SIngapore- Sydney/Melbourne)…
Vé rời thì còn là nếu bạn mua 2 chặng nối chuyến của 2 hãng khác nhau nữa áh ban.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back