What's new

Xin tư vấn các điểm tham quan Miền trung và đường chinh phục Cực Đông một mình.

Big-Weenie

Phượt tử
Xin tư vấn các điểm tham quan Miền trung và đường chinh phục Cực Đông một mình.

Em chào các anh chị trên diễn đàn Phượt
Cuối tháng 3 này e có khoảng thời gian 6-7 ngày rảnh. Em dự định tham quan Huế, Đà Nẵng, Hội An, Đà Lạt và chinh phục Cực Đông. Nếu có thể anh chị có thể gợi ý cho em tham quan một số tỉnh thành thêm nữa ạ. Em đang học ở Hà Nội nhưng là con miền Trung ạ. hì. Mong anh chị tư vấn về phương tiện đi lại, các điểm tham quan, chỗ ăn nghỉ với tiêu chí rẻ nhất có thể ạ, vì em sinh viên nên cũng không có nhiều tiền, hì hì. Nếu có thể được mong anh chị dự trù kinh phí giúp e nữa ạ. Nếu mà không đủ em sẽ ăn bờ ngủ bụi được ạ. hì
Em cảm ơn anh chị, mong anh chị có kinh nghiệm giúp e với ạ.

Re: Xin tư vấn các điểm tham quan Miền trung và đường chinh phục Cực Đông một mình.

Em chào các anh chị trên diễn đàn Phượt
Cuối tháng 3 này e có khoảng thời gian 6-7 ngày rảnh. Em dự định tham quan Huế, Đà Nẵng, Hội An, Đà Lạt và chinh phục Cực Đông. Nếu có thể anh chị có thể gợi ý cho em tham quan một số tỉnh thành thêm nữa ạ. Em đang học ở Hà Nội nhưng là con miền Trung ạ. hì. Mong anh chị tư vấn về phương tiện đi lại, các điểm tham quan, chỗ ăn nghỉ với tiêu chí rẻ nhất có thể ạ, vì em sinh viên nên cũng không có nhiều tiền, hì hì. Nếu có thể được mong anh chị dự trù kinh phí giúp e nữa ạ. Nếu mà không đủ em sẽ ăn bờ ngủ bụi được ạ. hì
Em cảm ơn anh chị, mong anh chị có kinh nghiệm giúp e với ạ.

Bạn là người MIền Trung nhưng đang học ở Hà Nội, đừng nói là xuất phát ở Tây Nguyên nha :LL
Bạn có thể cho mình điểm xuất phát của bạn và thời gian chính xác (mấy ngày) bạn sẽ đi không, vì chênh lệch 1 ngày sẽ có rất hoặc mất rất nhiều điểm cần thiết trong chuyến đi

Re: Xin tư vấn các điểm tham quan Miền trung và đường chinh phục Cực Đông một mình.

Điểm xuất phát của e là Hà Nội. Thời gian cứng là 6 ngày, có thể thêm đc 1 ngày ạ. Mong anh Dom giúp đỡ ạ. hì :D

Chương trình tham khảo
Ngày 1: Hà Nội (Đi SE1 chuyến 19g00) - Tuy Hòa (Đi tàu lửa + xe honda gởi tàu - đến 18h30) - ngủ Tuy Hòa.
Ngày 2: Tuy Hòa - Chạy QL1 - Cực Đông - ngủ Cực Đông.
Ngày 3: Treck Cực Đông - Đi đường biển - Qui Nhơn (Tham quan: Nhà Thờ Bằng Lăng - Ghành Đá Dĩa - Ghành Đèn - Ghềnh Ráng).
Ngày 4: Qui Nhơn - Hội An (Tham quan: Chứng tích Sơn Mỹ - Thánh địa Mỹ Sơn - Hội An) - ngủ Hội An
Ngày 5: Hội An - Huế (Tham quan: Ngũ Hành Sơn, đèo Hải Vân, Lăng Cô, Đại Nội, chùa Thiên Mụ, Lăng Khải Định, Hò Huế) - ngủ Huế.
Ngày 6: Huế - Quảng Bình (Tham quan: Trường Bồ Đề, Thành Cổ Quảng Trị, Sông Thạch Hản, Nghĩa trang Trường Sơn, Cầu Hiền Lương, Sông Bến Hải, Động Phong Nha) - Ngủ Phong Nha.
Ngày 7: Khám phá Động Phong Nha - Quảng Bình (Ga Đồng Hới - SE2 chuyến 17h50) - Hà Nội (Đến lúc 3h50 sáng).

Cần thông tin gì Pm hoặc trao đổi ở đây nhé.

Có một số cái e muốn hỏi là
1. Giá vé tàu + xe gửi đến Tuy Hòa là khoảng bao nhiêu ạ? ( e tìm mà ko thấy :()
2. Ngày 1 E muốn chạy xe ra hải đăng Đại Lãnh - Mũi Điện và ngủ đêm ở đây được ko? Nếu được có thể giúp e về đường đi cũng như địa điểm ăn ngủ, giá cả được ko ạ?
3.Ngày 2 trên đường ra cực đông thì e muốn vào vũng Rô, thăm di tích đường HCM trên biển, liệu có kịp thời gian ra cực đông không ạ? Tư vấn giúp e về việc đi cực đông, đường đi lại, người dẫn đường cũng như chi phí người dẫn đường ạ?
4. Ngày 5 cung đường Hội An - Đà Nẵng và ngày 6 là Đã Nẵng - Huế
5. Ngày 7 có thể lên tàu về HN tại Huế hoặc chạy Huế - Quãng Trị ( thăm di tích và lên tàu ở ga Quãng Trị được ko?)
Em cảm ơn ạ!

Có một số cái e muốn hỏi là
1. Giá vé tàu + xe gửi đến Tuy Hòa là khoảng bao nhiêu ạ? ( e tìm mà ko thấy :()
2. Ngày 1 E muốn chạy xe ra hải đăng Đại Lãnh - Mũi Điện và ngủ đêm ở đây được ko? Nếu được có thể giúp e về đường đi cũng như địa điểm ăn ngủ, giá cả được ko ạ?
3.Ngày 2 trên đường ra cực đông thì e muốn vào vũng Rô, thăm di tích đường HCM trên biển, liệu có kịp thời gian ra cực đông không ạ? Tư vấn giúp e về việc đi cực đông, đường đi lại, người dẫn đường cũng như chi phí người dẫn đường ạ?
4. Ngày 5 cung đường Hội An - Đà Nẵng và ngày 6 là Đã Nẵng - Huế
5. Ngày 7 có thể lên tàu về HN tại Huế hoặc chạy Huế - Quãng Trị ( thăm di tích và lên tàu ở ga Quãng Trị được ko?)
Em cảm ơn ạ!

1. Giá vé tàu + xe => tham khảo www.vetau.com
2. Nếu bạn muốn ngủ tại Hải Đăng Đại Lãnh => Công tác Dân vận tốt là ok. Còn về ăn uống cứ dự trù Phụ: 30k và Chính là 60k
3. Trên đường đi thì chúng ta sẽ đi ngang qua Vũng Rô rùi, chi phí và thông tin đi vào cực đông bạn nên tham khảo hồi ức nhé.
4. Nếu chúng ta dành nhiều thời gian cho khu vực Hội An - Đà Nẵng - Huế => Ok thui.
5. Mình nghĩ bạn nên đi thêm Quảng Trị vì đã 1 lần đi 1 lần khó

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,553
190,118
Latest member
abmintern
Back