What's new

Xin tư vấn cung đường hn-tuyên quang-na hang-chợ tình khâu vai-cột cờ lũng cú

shokboytt

Phượt thủ
Xin tư vấn cung đường hn-tuyên quang-na hang-chợ tình khâu vai-cột cờ lũng cú

xin các tiền bỐI HƯỚNG dẫn cụ thể giúp tiểu đệ chuẩn bị cuối tháng 3 lập đoàn đi 1 chuyến.tính lên na hang xong đi thuyền về bắc mê hà giang.nhưng chưa đi bao giờ.xin dc chỉ giáo

Re: Xin tư vấn cung đường hn-tuyên quang-na hang-chợ tình khâu vai-cột cờ lũng cú

Đoạn đi thuyền đúng là rất mới. Bạn có thể tham khảo lịch trình này nhé:

Ngày 1: Hà Nội - Na Hang (260km)
Ngày 2: Từ Na Hang đi thuyền trên sông Gâm đến Bắc Mê (80km). Thông thường đi thuyền khoảng 5 tiếng, chi phí khoảng gần 250k/người cả ăn trưa tùy số lượng thành viên đoàn (thuê nguyên thuyền). Thuyền đủ chỗ cho gần 10 xe full. Bắc Mê - Mèo Vạc - Khâu Vai (125km). Đến Mèo Vạc sớm có thể kịp xem chọi bò. Nghỉ đêm ở Khâu Vai.
Ngày 3: Khâu Vai - Mèo Vạc - Mã Pí Lèng - Đồng Văn (44km) - Cột cờ Lũng Cú (33km) - Yên Minh (50km) - Quản Bạ (46km) - Hà Giang (42km). Thăm, ăn và chơi Dinh vua Mèo - Cột cờ Lũng Cú - Núi đôi Quản Bạ - Rừng thông Yên Minh. Chạy thong thả, nghỉ đêm ở đâu cũng đc.
Ngày 4: Hà Giang - Hà Nội 300km

Re: Xin tư vấn cung đường hn-tuyên quang-na hang-chợ tình khâu vai-cột cờ lũng cú

mình ở Thái Nguyên cũng muốn tham gia chuyến này thì phải làm tn các bạn! mình lần đầu tham gia mong các bác chỉ giáo với ạ! hihihihi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,556
190,123
Latest member
Clayjenson
Back