Phuot.vn

Nếu bạn quên mật khẩu, bấm vào link này https://www.phuot.vn/lost-password và làm theo hướng dẫn.
Nếu chưa có tài khoản, hãy login bằng tài khoản Facebook hoặc Goolge, không cần đăng ký.

Xin tư vấn cung đường Sài Gòn - Buôn Mê Thuột

Shea Paige

Phượt thủ
Chào các anh chị và mọi người!

Cuối tháng 3, bọn em dự định đi xe máy lên Buôn Mê Thuột, trong 4 ngày, 21-22-23-24.

Em đọc topic này có thấy nói không nên đi tháng 3 vì có gió lào, nhưng xem ở đây lại nói nên đi tháng 3 vì còn không khí se lạnh của tết, làm em hơi bối rối không biết tháng 3 đi có đẹp trời không.

Xin mọi người tư vấn giùm em cung đường đi xe máy từ SG lên BMT đẹp, một vài chỗ nghỉ chân dọc đường và ai có kinh nghiệm đi BMT rồi thì share cho tụi em với.

Đây là lần đầu em post bài nếu có sai sót gì mong mọi người bỏ qua.

Cảm ơn mọi người

tttrung2000

Phượt tử
Bọn em vừa đi về xong anh Dom ạ. Đường khá dễ đi, có nhiều chỗ đang sửa chữa, bụi mù, đi qua cứ như bị tẩm bột. BMT mùa này thác và hồ cạn nước nên bọn em đến nơi cũng ko tham quan được gì nhiều, chủ yếu trên đường đi qua mấy cái đèo có khá nhiều cảnh đẹp :D

Chào bạn. Bạn đi cung đường QL14 hay QL20 rồi qua đèo Lộc Bắc vây. Có thể tư vấn giúp mình vì tháng 7 mình định lên BMT

Shea Paige

Phượt thủ
Chào bạn. Bạn đi cung đường QL14 hay QL20 rồi qua đèo Lộc Bắc vây. Có thể tư vấn giúp mình vì tháng 7 mình định lên BMT

Bọn mình đi cung đường này . QL28 rồi vào QL14. Đường khá dễ đi.

QL14 có đoạn đang sửa đường. Xe tải nhiều và chạy rất ẩu. Bụi mù mịt. Không biết đến lúc bạn đi thì đường đã sửa xong chưa.
Lúc về bọn mình đi đường khác để tránh đoạn này thì đường dài hơn, qua nhiều đèo hơn, nên chạy hơi mệt.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
38,862
179,028
Latest member
daithienphuc