What's new

[Hỏi đáp] xin tư vấn đi CAM mua xe đạp

oregon

Phượt tử
Chào các bác

Tình hình là sắp tới em với bạn qua CAM du hí một chuyến, nhân tiện chắc xách tay theo 1 em xe đạp về :D

về chiều đi thì lần trước em có qua bên đấy công tác 1 lần, dùng xe của Mai Linh, em thấy xe sạch sẽ, đi được, nên chắc lần này chiều đi em vẫn chọn xe của Mai Linh.
Nhưng có 1 vấn đề em muốn hỏi các bác là bến xe của Mai Linh ở bên kia dừng ở gần sân vận động, từ chỗ đấy tới chỗ chợ xe có xa ko ạ? có hãng xe nào khác mà các bác thấy tốt hơn thì recommend cho em với?

Cái nữa là lần trước qua thì ở nhà của mấy anh đang công tác bên đấy, nên h qua tìm chỗ ở ks cũng hơi lăn tăn, các bác tư vấn giúp em luôn

Và đến chiều về, thì em có lướt qua mấy bài các bác post trên 4rum, thấy h nhiều nhà xe ko chịu nhận chở xe về cho mình, hoặc nếu có thì cũng hét giá khá là cao :( vậy em nên chọn xe của hãng nào bây h ạ? nãy có đọc bài của bác SGT thì bác ấy nói nếu đi du lịch cá nhân thì được phép mang theo 1 xe, ko biết có đung ko nữa

Kính mong các bác tư vấn giúp em với ạ

Theo mình bạn nên chọn xe của hãng Capital vì xe sẽ dừng ngay chỗ bán xe đạp luôn. Hãng này thì mình đi trong nội địa Cam rồi, rất tốt không biết nó chạy chuyến Sài gòn - Phnom Penh như thế nào mình chưa đi. Nghe các bạn trong diễn đàn khen hãng Sorya ngon lắm mà mình thì chưa đi nên cũng không biết sao nữa.
Lúc trước mình có mang 1 chiếc xe đạp về đi xe của Khải Nam là 15$, sau này mới biết là ngu vì đi xe của Sorya thì tiền xe đạp chỉ có 5$ không biết bây giờ ra sao rồi.
Theo mình được biết thì Khải Nam, Sorya, hay Capital điều nhận mang xe về hết. Nhưng bạn nên đặt trước vì mỗi xe chỉ mang được 1 - 2 chiếc xe đạp qua cửa khẩu thôi.
Tuần sau mình cũng đi Cambodia nè. Mình đi chuyến 4h30 sáng ngày 09/11/2013 bằng xe của Khải Nam.
Nếu thích có thể đi cùng liên lạc mail [email protected] để trao đổi nha bạn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back