What's new

[Hỏi đáp] Xin tư vấn đi du lịch ở Nha Trang (Khách sạn, địa điểm đi chơi, chi phí)

nhocyeuhp

Phượt tử
Xin tư vấn đi du lịch ở Nha Trang (Khách sạn, địa điểm đi chơi, chi phí)

Em và người yêu định đi chơi ở NT tầm ngày 19->25-4. Từ Sài Gòn đến Nha Trang
Mọi người có thể tư vấn giúp em xem Khách sạn nào tốt, giá rẻ.
Những địa điểm đi chơi ở NT
Lộ trình như thế nào ?
Và chi phí cho 2 người khoảng bao nhiêu ạ.

Re: Xin tư vấn đi du lịch ở Nha Trang [ Khách sạn, địa điểm đi chơi, chi phí ]

Rồi, giờ vào vấn đề chính.

OKE. Tks bạn lắm. Có gì mình sẽ đến đó nếu như K có gì thay đổi.
Tiện thể cho mình hỏi là giá hải sản thế nào :( Loại như ngao sò ốc hến ấy. :(
Và những quán hải sản nào rẻ. Đặc biệt là quán ốc

Bạn đi Nha Trang khoản thời gian này thì thoải mái, ko rơi vào ngày lễ. Đi từ Hải Phòng có thể đến NTr bằng tàu hỏa hay máy bay. Tại sân bay Cam Ranh có xe buýt và taxi đưa về NT.
Khách sạn: mình nghĩ bạn tìm trên mạng các ks có ghi giá. Các ks giáp biển khá đắc. Lần trước mình ở ks SeaView trên đường Biệt Thự giá 270k/ phòng 2 giường đôi. Ko biết giờ còn giá đó ko vì mình đi T.9 năm ngoái
Ăn uống: dọc theo bờ kè trên đường Phạm Văn Đồng có nhiều quán hải sản. Ngoài hải sản, bạn cũng nên tìm hiểu thêm các món ăn chơi khác như bún sứa chả cá, bánh canh Bà Thừa (đường Yersin), bánh bèo- bánh hỏi thịt nướng trên Hoàng Văn Thụ, nem nướng (Thông Tin, trên đường Thống Nhất và 2-4), bánh căn ...
Chơi: Vinpearl land, Hòn Tằm, Con Sẻ Tre, Viện Hải Dương Học, hồ cá Trí nguyên (mấy chỗ này nằm chung 1 cụm)
hay: tháp Bà Ponagar, tắm bùn, Hải Đảo. Có một chỗ tắm bùn mới rất đẹp và rộng hơn chỗ cũ nằm trên đường vào chợ Vĩnh Hải or Vĩnh Ngọc gì đó. Resort này ok
Chút thông tin chia sẽ với bạn. bạn chịu khó tìm thêm trên diễn đàn này sẽ có thông tin nhiều. Chúc vui

Hải sản thì dọc đường Tháp Bà có nhiều. Bạn có thể ăn ở ốc Long Vũ hay đối diện (hình như là Xuân Anh). Giá cũng tương đối rẻ nên không phải lo lắng. Bún cá sứa - chả cá Nguyên Loan ở đường Ngô Gia Tự, nem nướng Đặng Văn Quyên, bò nướng Lạc Cảnh.
Tắm bùn thì cứ chọn vé 100k, tùy bạn đi bao nhiêu người mà ở đó xếp bồn cho bạn.

Sax... Bài viết của chị tinhcuoi tư vấn chi tiết các điểm đi chơi và giá cả thiệt hay, chưa kịp copy gửi cho mí người bạn mà đã bị xóa ròi. Khó hiểu wa' X(X(X(

M nhớ là ở trong ngõ gì sau nhà văn hóa, có cái khách sạn Thiên Trúc thì fai, gia phòng rẻ lắm mà gần biển, tầm 150k/p hay sao ấy :)

Mình đang ở NT nè bạn. Nhà nghỉ bt thi khoảng 150 - 200k, gần biển thì giá cộng thêm khoảng 100k, còn muốn sea view thì trên 400k. Ăn ốc thì ra Tháp Bà ngon rẻ, món chính la gỏi ốc sứa, ốc luộc, nướng, còn xào me xào tỏi thì thua xa Sg. Ăn bò Lạc Cảnh, cơm gà xé đường Bà Triệu, bún cá, bánh mì Nha trang, nem nướng 15 Lê lơị ... Mục tiêu lần này ra NT của m là ăn hết tiền rồi về. hehehe

Ks Friendly 15C2 Hoàng Hoa Thám giá chỉ tầm 150-200k thôi đó bạn, phòng đẹp, ngay trung tâm tp mà lại gần biển nữa.
Bạn wa bên mục Mua bán tour và dịch vụ du lich sẽ thấy thôi.
Mà bạn ơi, bữa trc chị tinhcuoi có comment bài tư vấn các điểm đi chơi và giá cả đó, bạn có lưu ở đâu ko vậy ? nếu có thì gửi tin nhắn riêng cho mình với. Thanks bạn trc nha !!

Chuẩn bị ra Nha Trang, cần các bác tư vấn chút xíu

Nhỏ đến lớn, giờ em mới có dịp ra Nha Trang lần đầu. Khoái xem hình phượt nhưng mà không có điều kiện phượt ^^ chẳng biết các bác có thể tư vấn giúp em một số địa điểm ăn chơi, ngủ nghỉ được không. Ưu tiên ngon, bổ, rẻ ạ :D. Theo như tìm hiểu từ trên mạng thì Nha Trang có khu Vinpearl cũng gọi là điểm đáng đi. Nhưng mà thấy có vẻ chi phí hơi mắc. Bà chị nói giá phòng ít nhất cũng 650USD/đêm :( Các bác cho ý kiến luôn với ạ.

Re: Chuẩn bị ra Nha Trang, cần các bác tư vấn chút xíu

Nhỏ đến lớn, giờ em mới có dịp ra Nha Trang lần đầu. Khoái xem hình phượt nhưng mà không có điều kiện phượt ^^ chẳng biết các bác có thể tư vấn giúp em một số địa điểm ăn chơi, ngủ nghỉ được không. Ưu tiên ngon, bổ, rẻ ạ :D. Theo như tìm hiểu từ trên mạng thì Nha Trang có khu Vinpearl cũng gọi là điểm đáng đi. Nhưng mà thấy có vẻ chi phí hơi mắc. Bà chị nói giá phòng ít nhất cũng 650USD/đêm :( Các bác cho ý kiến luôn với ạ.

Bạn hình như định ghẹo hàng thì phải, nhào vào đây hỏi vụ Vin pơn 650$/đêm với dân Phượt. Bạn đọc chữ có hiểu chữ không nhỉ???

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back