What's new

Xin visa đi học ngắn hạn ở Ý

Hanh_Doan

Phượt thủ
Chào các bạn, mình ở Sài Gòn. Tình hình là năm sau mình tính đăng ký học 1 khóa ngắn hạn (khoảng 3 tuần) về quản lý dự án ở trường Turin School of Development ở Turin - Ý. Sáng nay mình search đã thông tin về cách làm visa đi học ở Ý nhưng có nhiều cái còn không rõ, mong các bạn chỉ dẫn thêm.

1. Giấy tờ mình cần chuẩn bị những gì?
2. Nếu ở Sài Gòn mình có thể nộp hồ sơ ở Lãnh Sự quán danh dự (LSQDD) không?
3. Có cần đặt lịch hẹn trước không hay đến nơi lấy số?
4. Giờ làm việc ở LSQDD thế nào?
5. Học phí họ báo đã bao gồm cả tiền ở và ăn như vậy mình có cần phải chứng minh tài chính gì thêm không?
6. Cái này mình đi học tự túc, có cần phải có giấy xác nhận công tác của công ty hay phải in ra hợp đồng cho họ xem gì không?

Cảm ơn các bạn nhiều :help.

Last edited by a moderator:
Dear bạn Hanh_Doan,

Xin lỗi vì không biết câu trả lời mà mình chỉ muốn hỏi bạn là các thông tin về short courses ở Ý bạn tìm ở đâu ạ? Cảm ơn bạn nhiều, chúc bạn nhanh chóng sang Ý thuận lợi :)

Last edited:
chào bạn,

cảm ơn bạn đã hỏi thăm. Mình đã dự tính là mình muốn học khóa này nên lên google ngồi tra 2 tuần với từ khóa là short course project management ( quản lý dự án) thì sẽ tìm ra thôi. Vấn đề là phải chịu khó đọc từng trang và từng link nhỏ bên trong mỗi trang nữa. Hy vọng bạn cũng tìm được khóa học ngắn hạn bạn cần tìm

Cảm ơn bạn nhiều, mình cũng đang tra về urban management nhưng chưa thấy cái nào ở Ý hihi :D
PS: Xin lỗi vì ghi nhầm tên bạn, mình đã sửa :)

Mình cũng mới bán bảo hiểm du lịch quốc tế cho 1 bạn đi Ý. Sau khi DSQ thông báo chấp nhận visa thì họ sẽ yêu cầu GCN bảo hiểm du lịch quốc tế. Bảo hiểm du lịch đi Ý đến 24 ngày, mức trách nhiệm 30.000EUR có mức phí tiêu chuẩn là 25 EUR ( chưa giảm giá)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,173
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back