What's new

[Hỏi đáp] Xin Visa du lịch Ấn Độ 6 tháng tại TPHCM

le186

Phượt tử
Có bạn nào từng xin Visa Ấn Độ 6 tháng tại Lãnh sự TPHCM chưa?

Mình gọi điện hỏi bên Lãnh sự họ bảo không cấp, chỉ cho visa 3 tháng, còn bảo gọi ra ĐSQ. Mình hỏi bên ĐSQ thì họ nối máy 1 bác người Ấn, bác ấy bảo nếu ở TPHCM thì xin visa ở TPHCM, chỉ cần chứng minh lịch trình, vé,.... là được. Không rõ là bên LSQ có cấp visa này không, các bác nào có kinh nghiệm share em với, mình chỉ sợ phép vua thua lệ làng, làm HS lung tung cả lên.

Cảm ơn mọi người:*

Theo tôi nghĩ 3tháng hay 6tháng chỉ là hạn sử dụng của Vísa, nhưng khi bắt đầu nhập cảnh vào nước Người ta rồi thì phải rời khỏi trong ví dụ 2tuần, 1tháng. Chính vì vậy mới có loại vísa single, double, hay multi.
Bạn có nhầm khái niệm của vísa không?

@hoangvanphuong75: Mình hiểu khái niệm đó, mình đã bị từ chối visa du lịch 6 tháng, họ chỉ cấp 3 tháng, bạn có xin visa Ấn 6 tháng chưa, nếu có, chỉ giúp mình với. Cám ơn bạn.

Hồi năm ngoái em cũng lên xin visa đi Ấn, đóng tiền rồi ổng nói cấp 1 tháng thôi, em nói 1 tháng ko đủ, ổng nói vậy thôi ko cấp, em nói vậy thôi trả tiền lại.

Xong, em quá Thái Lan xin visa Ấn Độ, đóng tiền, ko nói ko hỏi câu nào, lang thang BKK chơi 1 tuần sau lên lãnh visa, 6 tháng. Hehe.

Ah nếu được 6tháng nghĩa là bạn du lịch, hết hạn nhập cảnh rồi xin gia hạn ở thêm nên mới cần loại này. Thường Mọi Người bảo vísa Ấn hay xin double loại 3tháng, nhưng thường vé máy bay mình đã mua sẵn nên biết rỡ ngày về, nên chỉ stick vào ô single loại 3tháng.

Ah nếu được 6tháng nghĩa là bạn du lịch, hết hạn nhập cảnh rồi xin gia hạn ở thêm nên mới cần loại này. Thường Mọi Người bảo vísa Ấn hay xin double loại 3tháng, nhưng thường vé máy bay mình đã mua sẵn nên biết rỡ ngày về, nên chỉ stick vào ô single loại 3tháng.

Visa du lịch Ấn ko cho gia hạn bạn ơi.

Vì lịch đi của mình là 5 tháng (bao gồm qua Nepal) nên định xin loại 6 tháng (double), nhưng LSQ ở Sg chỉ có cho 3 tháng :p họ bảo ra HN.

Thực ra muốn xin visa đi Ấn độ 6 tháng cũng không khó lắm đâu chỉ cần các bạn đáp ứng điều kiện xin visa 6 tháng là ok . Ban muốn xin visa 6 tháng bạn cần có 4 lần visa loại 3 tháng 1 lần rồi thì mới đủ điều kiện xin visa dễ dàng được.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,179
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back