What's new

Xuyên Việt 10/6..Chặng I cung 3 nước Đông Dương

Tình hình sắp tới mình sẽ dự kiến chạy cung 3 nước Đông Dương là Việt Nam - Campuchia - Lào bằng xe máy. Đầu tiên sẽ là đất nước Việt Nam mình và chinh phục cực Đông và Cực Nam. Không biết có bạn nào muốn đồng hành cùng mình trong cung này ko nhỉ?>

Thời Gian xuất phát: 10/06/2012
Lộ trình đây nhé:

CHẶNG I : LỊCH TRÌNH CUNG XUYÊN VIỆT

Thời Gian : 26 ngày ( 30 ngày) – Cung 3 nước Đông Dương Việt – Cam – Lào
Thời Gian dự kiến cho cung xuyên việt chinh phục Cực Đông và Cực Nam : 10 ngày.
Khởi Hành: THỦ ĐÔ HÀ NỘI, VIỆT NAM
Xuât Phát : 10/06/2012
Tốc độ trung bình 50Km/H.
Thời gian xuất phát hàng ngày : 6h sáng.

Day 1 : Hà Nội – Vinh, Nghệ An : QUỐC LỘ 1A – AH1
+ Hà Nội – Phủ Lý, Hà Nam
+ Phủ Lý, Hà Nam – Thanh Hóa
+ Thanh Hóa – Diễn Châu, Nghệ An
+ Diễn Châu, Nghệ An – Vinh, Nghệ An : 50km
Chiều Dài : 303 Km.
Thời Gian dự tính đi : 7H.

DAY 2: Vinh, Nghệ An – Huế, Thừa Thiên Huế : QUỐC LỘ 1A – AH1
+ Vinh, Nghệ An - TP Hà Tĩnh
+ TP Hà Tĩnh – TP Đồng Hới, Quảng Bình
+ TP Đồng Hới , Quảng Bình – Tp Đông Hà, Quảng Trị
+ Tp Đông Hà, Quảng Trị - TP Huế
Chiều dài: 450km.
Thời gian dự tính chạy : 9H

DAY 3: Nghỉ ngơi tham quan thành phố Huế

DAY 4: Thành phố Huế, Thừa Thiên Huế - Hòn Mũi Đôi( Cực Nam), Khánh Hòa : QUỐC LỘ 1 AH1
+ Thành phố Huế - Tp Đà Nẵng
+ TP Đà Nẵng – Hội An, Quảng Nam
+ Hội An, Quảng Nam – Tam Kỳ, Quảng Nam
+ Tam Kỳ, Quảng Nam – TP Quy Nhơn, Bình Định
+ TP Quy Nhơn – Tuy Hòa, Phú Yên
+ Tuy Hòa, Phú Yên – Mũi Đôi, Vịnh Vân Phong, Xã Vạn Thạnh, Vạn Ninh, Khánh Hòa
Chiều dài: 470Km
Thời gian chay : 9h

DAY 5: Chinh phục Cực Nam hòn Mũi Đôi. Thời gian dự kiến chinh phục sẽ là khoảng 7h. Khởi hành sẽ là 5h sáng gửi xe. Bắt đầu cuộc chinh phục cực Đông. Chiều khoảng 13h lấy xe và tiếp tục hành trình.
Mũi Đôi ( Khánh Hòa ) – Thành Phố Đà Lạt, Lâm Đồng : QUỐC LỘ 1A ĐẾN THÀNH PHỐ NHA TRANG – SANG ĐƯỜNG 723 LÊN ĐÀ LẠT

+ Mũi Đôi, Vạn Thạnh, Vạn Ninh, Khánh Hòa – Nha Trang, Khánh Hòa : 100km
+ Nha Trang Khánh Hòa – TP Đà Lạt, Lâm Đồng : Tỉnh Lộ 2 – Cây Xăng Khánh Lê Sang đường 652 – Thái Phiên sang Đường 723: 140km

Chiều dài : 240km
Thời gian chạy: 5h

DAY 6: Tham quan thành phố Đà Lạt.

DAY 7: Đà Lạt, Lâm Đồng – TP Hồ Chí Minh : QUỐC LỘ 20
+ Đà Lạt, Lâm Đồng – Bảo Lộc, Lâm Đồng
+ Bảo Lộc, Lâm Đồng – Biên Hòa, Đồng Nai
+ Biên Hòa, Đồng Nai – TP Hồ Chí Minh
Chiều dài : 300km
Thời gian chạy : 6h

DAY 8: Nghỉ ngơi tham quan thành phố Hồ Chí Minh.

DAY 9 : TP Hồ Chí Minh – Mũi Cà Mau : QUỐC LỘ 1A
+ Hồ Chí Minh – Tân An, Long An - 60Km
+ Tân An, Long An – TP Mỹ Tho, Tiền Giang - 95Km
+ TP Mỹ Tho Tiền Giang – TP Vĩnh Long, Vĩnh Long - 59Km
+ TP Vĩnh Long, Vĩnh Long – TP Cần Thơ - 38Km
+ TP Cần THơ – Sóc Trăng - 63Km
+ Sóc Trăng – Bạc Liêu - 55Km
+ Bạc Liêu – Năm Căn, Cà Mau - 124Km
Chiều dài : 495 Km
Thời Gian Chạy : 11 h
Dự kiến khoảng 19h tối sẽ đến mũi Cà Mau nghỉ ngơi..

DAY 10 : CHinh phục cực Nam và chạy Cà Mau – Cửa Khẩu Xà Xía, Hà Tiên, Kiên Giang :
+ Mũi Cà Mau – Thành Phố Cà Mau : Quốc Lộ 1A
+ TP Cà Mau – Rạch Giá, Kiên Giang : Quốc Lộ 63
+ Rạch Giá, Kiên Giang – Cửa Khẩu Xà Xía, Hà Tiên, Kiên Giang : Quốc Lộ 80
Chiều Dài : 280km
Thời Gian Chạy : 6h
Làm thủ tục hải quan qua Campuchia
Tối nghỉ ở cửa Khẩu.

Link lịch trình : http://maps.google.com/maps?saddr=H...aqeAHq-iQw&oq=Đà+Lạt,+Lâm+Đồng&mra=ls&t=m&z=5

Kinh phí dự kiến: 500k/người / ngày
Mọi thông tin moị người có thể liên lạc với mình
Phạm Đức Lộc
Phone: 0986.543.543
YH: As_Lame_105
Email: [email protected]

Rất mong được nhận sự góp ý của các bác:)

Last edited:
Trong nước tôi ko có ý kiến gì, Chỉ có lưu ý bạn khi sang CPC mang xe máy sang là bất hợp pháp, luật CPC ko cho VN mang xe máy qua (nếu mang chính tắc sẽ mất rất nhiều giấy tờ của HQ VN), do vậy đã là mang lậu thì nên lậu luôn, đi vài xe một lần (ko quá 03 xe) cứ tự nhiên mang qua cửa khẩu, nếu có a CPC nào hỏi mình sẽ hối lộ vài đồng Mĩ, sẽ ngon lành.

Trong nước tôi ko có ý kiến gì, Chỉ có lưu ý bạn khi sang CPC mang xe máy sang là bất hợp pháp, luật CPC ko cho VN mang xe máy qua (nếu mang chính tắc sẽ mất rất nhiều giấy tờ của HQ VN), do vậy đã là mang lậu thì nên lậu luôn, đi vài xe một lần (ko quá 03 xe) cứ tự nhiên mang qua cửa khẩu, nếu có a CPC nào hỏi mình sẽ hối lộ vài đồng Mĩ, sẽ ngon lành.

Bác ơi e còn phải từ Cam qua lào nữa mà...:-ss. Phải làm giấy tờ đầy đủ chứ bác. :-s. Ko biết bác biết cần những giấy tờ gì ko ạ?

Chúc chuyến đi thành công tốt đẹp nhé em dzai. Chú đi với bác Đức thì sẽ được luyện tay lái, chạy nhiều ngủ ít. :D.
Mà 10 ngày cho cung Xuyên Việt theo QL1A thì hơi nhiều ấy nhỉ. Bác Đức chỉ cần 2 ngày từ SG->HN :).

Chúc chuyến đi thành công tốt đẹp nhé em dzai. Chú đi với bác Đức thì sẽ được luyện tay lái, chạy nhiều ngủ ít. :D.
Mà 10 ngày cho cung Xuyên Việt theo QL1A thì hơi nhiều ấy nhỉ. Bác Đức chỉ cần 2 ngày từ SG->HN :).
Nói về bác Đức nghe có vẻ khủng khiếp thế bác:-?

:-ss... he he. Đợt này đi e còn phải dưỡng sức nữa chứ. Chạy 3 nước đông dương cơ mà:)). ko biết tay lái bác Đức thế nào...:X.

Sáng nay e đã vừa test thử xe và sức với quãng đường 400km từ hà Nội - Lạng Sơn và vi vu ở Lạng sơn sau đó đóng về hà nội. Có vẻ như với tốc độ tb 60km/h thì xe vẫn có thể chạy tốt. Về kinh phí thì chạy 400km xe chỉ hết 240k tiền xăng nhưng với lốp trước và sau hơi non. Nếu hôm nào chạy sẽ bơm lốp căng để giảm ma sát với mặt đừong thì tiền xăng xe sẽ ko còn tốn như vậy. Vậy tạm thời e tính kinh phí dự kiến cho chạy xuyên việt với khoảng cách dự kiến là 2000km sẽ chỉ là 1tr2 tiền xăng..+ tiền dầu và một số khoản khác như ăn uống ngủ nghỉ có khi xuyên việt đợt này chưa đến 2tr. Mọi người nghĩ sao ạ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back