What's new

[Chia sẻ] Xuyên Việt 2009 - tường thuật trực tiếp của bạn Còi To

Còi To

Sờ vào thì... tịt!
Họ hàng nhà phượt hay phởn lên đường phiêu linh. Chào toàn thể anh em tớ hành quân. Hẹn gặp nhé giữa sài ghểnh:LL

Làm tý thơ trộm cắp cho thêm phần phởn (beer)

Xưa anh là kẻ nghiện sông hồ
Ðây, đó, lan dài gót lãng du
Về chẳng có kỳ, đi chẳng hẹn
Như mây mùa thu, lá mùa thu.

Anh đến Hà Nội đêm hôm trước
Anh xa Hà Nội sáng hôm sau
Bạn bè nhớ tới anh, thường nhắc:
- "Không biết bây giờ hắn ở đâu?"

Hắn đã lên rừng nghe vượn hót?
Hay vừa xuống biển ngắm giăng lên?................

Chúc bạn Còi To thượng lộ bình an và mọi sự tốt lành. Khi nào dừng chân và có điều kiện thì cập nhật thông tin về chuyến đi chia sẻ cùng mọi người nhé!

Em đã hoàn thành chặng đầu tiên hôm nay. Hà Nội - Nam Định - Thanh Hóa - Nghệ An (308km)

Đang đú đởn ở Vinh.

Sáng khởi hành lúc 9h theo đường 1 tới Ninh Bình rồi theo đường 10 tới Nhà thờ đá Phát Diệm. Sau đó theo đường trên giấy em sẽ chạy tiếp đường 10 để đến Thanh Hóa. Nhưng đi rời nhà thờ đá đi qua Nga Sơn tới tiếp 1 ngã 3 không có biển báo gì cả. Hỏi thăm các bạn địa phương đường ra Thanh Hóa thì các bác cho biết nếu đi đường 10 sẽ phải qua 2 lần đò. Trai chưa vợ không lẽ phải qua 2 lần đò. :shrug: Hehe. Đường ngắn nhất theo các bác ý chỉ là rẽ phải đi thẳng. Xem trên bản đồ giao thông đường bộ thì không ghi tên đường, trên Gmap theo máy thì ghi là tỉnh lộ 508. Đi hết đường tạm gọi là 508 sẽ tới ngã 4 đường 1 và đường 217 đi thành nhà Hồ. Vậy là chưa lạc.

Mồng 5, 14, 23 đi chơi cũng thiệt nữa là đi buôn. Hehe giờ đến nơi em mới xem hôm nay là 5/3 âm lịch. Hehe thảm nào trời chẳng chiều lòng người mưa từ lúc đi đến lúc nghỉ. Ác nhất là mặc áo mưa bên ngoài không ướt, ướt sạch bên trong :shrug:

Còn nữa là em Còi To mà giờ cưỡi xe còi tịt, mai chắc là còi mồm thôi. Về còi mồm to phải biết :LL

Chúc mừng nhé (beer)

Lo gì ngày với tháng? Đã có câu "đầu xuôi đuôi lọt" mà bạn Còi To :)

Riêng cái khoản cập nhật bản tin cuối ngày là đã rất đáng để học tập rồi, tớ mà đã ra khỏi nhà thì hầu như không đụng vào máy tính nữa :(

À mà bạn Còi To đúng chuẩn "thanh niên mới" không rượu bia, thuốc lá cho nên phải chui vào hàng net là phải rồi ;)

Nhớ giữ gìn sức khỏe và bảo dưỡng xe cộ thường xuyên, trước mắt là sửa ngay cái còi :))

Hì ủng hộ bạn to còi nhầm Còi To ^^ em ủng hộ bác lắm đấy nhưng mà không có thời gian với lại sức khoẻ để phượt như bác đành ở nhà theo dõi vậy!

Last edited by a moderator:
Nhận được tin xấu là bạn Còi To vừa bị toét còi ở Hà Tĩnh sáng nay nhưng phải đến chiều mới cho nộp phạt, hy vọng mọi việc không đến nỗi trầm trọng.

Hình như là bị bắn tốc độ vì đi chậm quá :D

Em vào đây điểm danh tí. Đang lang thang cafe ở Đồng Hới với ông bạn già.

@ bác Mì cập nhật thông tin nhanh nhì. Hị hị. Em đi từ Hồng Lĩnh sang phố Châu (đường 8) thì bị túm cổ vì can tội chạy chậm quá để công an bắt được :shrug::shrug::shrug: Mà theo tin đồn ở đây cứ 10 thằng chạy qua thì 11 thằng bị tóm vì quá tốc độ từ ô tô đến xe máy, xe đạp, xe bò.

Sau khi mất khoảng hơn 1 tiếng xin xỏ công an, rồi lộn lại thị xã Hà Tĩnh để gửi gấp đồ về cho bạn Hà "sư phụ" em lại chạy tiếp nhưng không đến phố Châu mà rẽ xuống đường 15 đi qua ngã ba Đồng Lộc. rồi tiếp tục chạy đến đường HCM. Nói chung là từ đấy trở về sau không gặp vấn đề gì trên đường nữa.

Nhưng em không dừng ở Phong Nha như dự định vì có ông bạn đang công tác trong Đồng Hới rủ ra đấy. Vì vậy em đi theo đường HCM Đông để chạy thẳng ra Đồng hới khá gần chỉ khoảng hơn 50km. Mai em sẽ đi lượn lờ ở Phong Nha và dọc đường 1 và sẽ cập nhật tiếp các thông tin.

Mỗi lần đi là mỗi lần khó,bạn Kòi bỏ cung tây TS phí lắm đấy ! Thành thật góp ý nếu bạn thích một xíu cảm giác mạnh .

Bạn Còi To tiếp tục lên đường là tốt rồi!

Cứ thong thả mà đi, tiện đâu nghỉ đấy, cũng có đoạn phải bẻ lộ trình nó mới thú vị chứ nhất nhất theo kế hoạch thì khác gì chạy xe nam bắc nhỉ!

Bảo trọng!

Em vào chào cả nhà. Hiện nay em đang loanh quanh không xa chỗ hôm qua cho lắm. Bác Mì thiêng thế, sáng nay vừa bảo bẻ lộ trình nó mới thú vị thế là chiều em đi bị bẻ ngoéo luôn.

Sáng thì lượn lờ Đồng Hới đến tầm trưa thì em quay lại sang Phong Nha, vì cũng khá muộn nên không dừng ở Phong Nha mà rẽ đường HCM Tây định chạy thẳng đến Khe Sanh. Đường đi cũng khá quanh co đèo dốc nên cũng không thể chạy quá nhanh được, hai bên đường không có nhà cửa, cũng không gặp người trừ 2 chốt kiểm lâm. Chưa phải đã hết, mới 3h chiều em đi được khoảng 80km trên đường HCM Tây thì sương đã xuống mù mịt. Tầm nhìn là cái bánh trước. Gặp mấy bác ở chốt kiểm lâm các bác khuyên không nên đi tiếp. Vừa lúc trước có 2 đồng chí "phượt tây" cũng đi xe máy đã phải quay lại.

Tính đi nhìn lại em lại quay về Phong Nha để hôm sau tính tiếp. Khu vực này vẫn đang mưa nhiều nên ảnh ọt cũng không có mấy.

Bài học rút ra: Đường HCM Tây đi khe sanh nên đi vào mùa hè thì chạy vô tư. Đi mùa đông xuân như em thì phải sắp xếp để đi trong khoảng 9h sáng đến 3h chiều là phải tới Khe Sanh (215km). Chuẩn bị đầy đủ xăng và bữa trưa vì đến phân trâu cũng chẳng có nói gì đến thứ khác. :D

Ngày mai em dự tính chạy đường HCM Đông qua địa đạo Vĩnh Mốc, nghĩa trang Trường Sơn đến Đông Hà chạy đường 9 đến Khe Sanh. Hehe, biết đâu một đêm ngủ dậy mặt giời ló ra em lại chinh phục lại cung HCM Tây Khe Sanh. :LL

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back