What's new

Xuyên Việt - chinh phục 4 cực Tổ Quốc. 15/7-15/08/2012.

Hi cả nhà,
Đây là plan cho tour xuyên Việt - xe máy - chinh phục 4 cực của Tổ Quốc : Cực Tây A Pa Chải, Cực Bắc Lũng Cú, Cực Đông Mũi Đôi, Cực Nam Mũi Cà Mau ( vẫn để cực nam vào, không biết có đủ thời gian để về tới Cà Mau không )
Xuất phát : 15-17/07/2012 tại Hà Nội
Kết thúc : 15/08/2012 tại Sài Gòn
Cung đường sẽ đi : Hà nội -> Hòa bình -> Sơn la -> Điện biên phủ -> Mường nhé -> Cực tây A pa chải -> Mường tè - Mường lay -> Cam đường ( thị xã Lai châu mới ). Ngã ba Bình lư -> Sa pa ( leo Phan ) -> Hà giang ( Cực Bắc Lũng Cú )-> Cao bằng ( Thác Bản Giốc ) -> Hồ ba bể -> Hà Nội
Hà Nội -> Nam Định -> Vinh -> Huế -> Đà Nẵng -> Quy Nhơn -> Nha Trang ( Cực Đông Mũi Đôi ) -> Sài Gòn : nếu còn time đi tiếp Cà Mau - Phú Quốc.
Welcome everyone, rất vui nếu có ai đó tham gia được với em.
Em tên Tiến, 24 tuổi, fone 0909.21.1516
Yahoo : maitien_8x
Facebook : https://www.facebook.com/maicongtienfsc

Last edited by a moderator:
Re: Xuyên Việt - chinh phục 4 cực Tổ Quốc

Đầu tháng 7 mình sẽ xuyên sài gòn-hà nội. Nếu còn thời gian và kinh tế mình xin đồng hành cùng bạn chinh phục 2 cực tây,bắc. Chúc chuyến đi thành công(beer)

Đầu tháng 7 mình sẽ xuyên sài gòn-hà nội. Nếu còn thời gian và kinh tế mình xin đồng hành cùng bạn chinh phục 2 cực tây,bắc. Chúc chuyến đi thành công(beer)
Bác chạy xe từ Sài gòn ra Hà nội hả

Chào bạn.
Mình xin góp ý với bạn về cung đường phía Bắc.
Mùa này là mùa mưa lũ ở các tỉnh phía Bắc. Bạn đi sẽ rất vất vả. Đặc điểm địa chất, địa mạo đường núi phía Bắc phức tạp. Dễ bị tắc đường do sạt lở. Mưa kéo dài làm ảnh hưởng tốc độ hành trình. Không có điều kiện ngắm cảnh, chụp ảnh....
Điều kiện cho phép, bạn nên đi vào mùa khô ( khoảng tháng 10 Âm lịch ).
Nếu đi theo lịch của bạn thì nên thế này :
Hà nội -> Hòa bình -> Sơn la -> Điện biên phủ -> Mường nhé -> A pa chải -> Mường tè - Mường lay -> Cam đường ( thị xã Lai châu mới ). Ngã ba Bình lư -> Sa pa -> Hà giang ( Lên Lũng cú ) -> Cao bằng -> Lạng sơn - > Quảng ninh ( Móng cái -> Cực Đông - Bắc ) -> Hải phòng -> Thái bình ....
Đi cung này hết khoảng 20 ngày. Bạn sẽ bỏ Bắc cạn ( Hồ ba bể ) , Tuyên quang và Thái nguyên. Nếu bạn đi Lạng sơn, Quảng ninh rồi thì từ Cao bằng về Bắc cạn.
Ăn uống ngủ nghỉ thì yên tâm. Bạn có thể vào ngủ bản rất thoải mái nếu bạn có khả năng giao tiếp tốt. Còn ở hàng quán, bạn nên hỏi giá trước khi mua, ăn một thứ gì đó. Nhà nghỉ , thường là 150k/phòng/ ngày đêm có thể ngủ được 4-6 người ( phải giao hẹn trước với nhà chủ)...
Chúc bạn có chuyến đi lý thú !

Chào bạn.
Mình xin góp ý với bạn về cung đường phía Bắc.
Mùa này là mùa mưa lũ ở các tỉnh phía Bắc. Bạn đi sẽ rất vất vả. Đặc điểm địa chất, địa mạo đường núi phía Bắc phức tạp. Dễ bị tắc đường do sạt lở. Mưa kéo dài làm ảnh hưởng tốc độ hành trình. Không có điều kiện ngắm cảnh, chụp ảnh....
Điều kiện cho phép, bạn nên đi vào mùa khô ( khoảng tháng 10 Âm lịch ).
Nếu đi theo lịch của bạn thì nên thế này :
Hà nội -> Hòa bình -> Sơn la -> Điện biên phủ -> Mường nhé -> A pa chải -> Mường tè - Mường lay -> Cam đường ( thị xã Lai châu mới ). Ngã ba Bình lư -> Sa pa -> Hà giang ( Lên Lũng cú ) -> Cao bằng -> Lạng sơn - > Quảng ninh ( Móng cái -> Cực Đông - Bắc ) -> Hải phòng -> Thái bình ....
Đi cung này hết khoảng 20 ngày. Bạn sẽ bỏ Bắc cạn ( Hồ ba bể ) , Tuyên quang và Thái nguyên. Nếu bạn đi Lạng sơn, Quảng ninh rồi thì từ Cao bằng về Bắc cạn.
Ăn uống ngủ nghỉ thì yên tâm. Bạn có thể vào ngủ bản rất thoải mái nếu bạn có khả năng giao tiếp tốt. Còn ở hàng quán, bạn nên hỏi giá trước khi mua, ăn một thứ gì đó. Nhà nghỉ , thường là 150k/phòng/ ngày đêm có thể ngủ được 4-6 người ( phải giao hẹn trước với nhà chủ)...
Chúc bạn có chuyến đi lý thú !

Cám ơn bác đã góp ý.
Về khoản thời gian gì em không có sự chọn lựa, bắt buộc phải hoàn thành trước tháng 9.
Còn cung đường thì em thấy khá ổn, cám ơn bác nhiều nhiều !

Họ họ, theo thiển ý của em thì 1 tháng không bao giờ bác chơi đươc lên 4 cực và lên đỉnh nồi đâu!
Và đây là 1 topic đáng tham khảo cho kế hoạch đặc biệt của bác: https://www.phuot.vn/threads/8239.
Thật sự thì em đã có suy nghĩ và dự định như vậy nhưng khi tính toán cho cung thì hoàn toàn không khả!
Nếu có gì sai xót thì bác vui lòng xí xóa giúp em nhá! :D

Họ họ, theo thiển ý của em thì 1 tháng không bao giờ bác chơi đươc lên 4 cực và lên đỉnh nồi đâu!
Và đây là 1 topic đáng tham khảo cho kế hoạch đặc biệt của bác: https://www.phuot.vn/threads/8239.
Thật sự thì em đã có suy nghĩ và dự định như vậy nhưng khi tính toán cho cung thì hoàn toàn không khả!
Nếu có gì sai xót thì bác vui lòng xí xóa giúp em nhá! :D

Mình nghĩ 1 tháng quá thoải mái. Vấn đề là phương tiện di chuyển như thế nào thôi bạn ạ :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,575
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back