What's new

[Hỏi đáp] Xuyên việt không mất đồng nào

zaizaig10

Phượt tử
Ước mơ của mình và bạn gái.đi xuyên việt bằng xe máy.chỉ mang vài triệu dự phòng. còn đâu là vừa đi vừa kiếm tiền,
Bọn mình tính bán đĩa dạy làm giàu.đĩa cd.gồm những cuốn sách làm.cho các trường học cấp 1,2,3. cho nơi đông người.đi một tháng.có thể đi một vòng saigon lên miền bắc.mọi người xem giúp.cho lời khuyên .cảm ơn nhiều.
Ngày 1:
Đmil - Buôn mê thuột - buôn đôn ( 100km )
Thăm buôn đôn cưỡi voi rồi về lại bmt ngỉ hoặc tới Ehleo ngỉ để sáng mai đi tiếp
Ngày 2 :
Bmt - Kon tum (232 km)
Thăm biển hồ Tnung
Ngày 3 :
Kon Tum - Ngọc Hồi . Thăm ngã 3 Đông Duơng
Gé nhà ngục Kon tum , nhà thở gỗ , cầu treo , thuỷ điện Yaly , chiều về Ngọc hồi ngủ
Ngày 4 :
Kon tum - đà nẵng ( 239 km )
Ngày 5 :
Đà nẵng
Ngỉ ngơi tham quan , tối ngủ nhờ bạn
Ngày 6 :
Đà nẵng - Huế (100 km )
Thăm đại nội , chùa thiên mụ , lăng minh mạng , khải định , tối nghe ca huế và ngủ lại
Ngày 7 :
Huế - Hà Tĩnh
Thành cổ Quảng trị , thánh đường La Vang - Mộ đại tuớng VNG
Tối ngủ nhà ông bà ngoại .
Ngày 8 :
Hà tĩnh – Thanh Hoá
Ngày 9:
Thanh hoá - Môộc Châu
Bản lắc , thung lũng Mai châu , nông trại Bản lắc , thung lũng Mai châu , nông trại bò sữa , đồi chè
Ngày 10 :
Mộc Châu – Sơn La ( thăm nhà tù Sơn La ) - Vuợt Pha Đin . Tồi ngủ Điện Biên .
Ngày 11:
Điện Biên - Đồn 317 .
Ngày 12 :
Check mốc 0 . Tối ngủ lại mường Nhé .
Ngày 13 :
Muờng Nhé - Muờng Chà - Muờng lay – Sin Hồ .
Tối ngủ Sìn Hồ .
Ngày 14 :
Sìn Hồ - lai Châu – Tam Đường – Ô Quy Hồ - Sa Pa
Tối ngủ lại Sa Pa
Ngày 15 :
Sa Pa – Lào Cai - Phố Ràng – 279 – Quang Bình – HG
Tối ngủ HG .
Ngày 16 :
HG - Quản Bạ - Yên Minh - Đồng Văn .
Tối ngủ đồng văn .
Ngày 17 :
Lũng Cú – Mã Pí Lèng – Mèo Vạc – Cao Bằng .
Tối ngủ Cao bằng .
Ngày 18 :
Cao Bằng – Thác Bản Giốc – Ba Bể .
Tối Ngủ Ba Bể .
Ngày 19 :
Sáng thăm thú hồ Ba Bể - Thái Nguyên .
Tối Ngủ Thái Nguyên .
Ngày 20 :
Thái Nguyên – Vĩnh Phúc – Tam Đảo
Tối ngủ Tam Đảo .
Ngày 21 :
Tam Đảo – Hà Nội
Tối ngủ HN .
Ngày 22 :
Sáng đi lăng bác – làng gốm bát tràng
Chiều đi Sơn tây thăm làng cổ đuờng lâm .
tối lên tầu về lại SG .

1 ngày tiền ăn sẽ là 250k x 25 ngày = 6250k . tại sao tính 250 . vì có ngày bạn ít nhưng có ngày sẽ nhiều . Tiền ngủ : bình dân thôi cũng khoảng 180/ ngày ; 180x25 = 4500k . còn 4 t cho đổ xăng và các chi phí khác .
thêm khoản tham quan du lịch 5 triệu là ít.ko biết làm sao mà kiếm tiền đây

chào bạn. bạn chuẩn bị tới đâu rồi. chúc bạn sớm thành công nhé.
Mình thì nghĩ đơn giản thôi, muốn làm thì bắt tay vào mà làm, ngồi đó tính toán mệt lắm không được gì đâu.
Riêng mình hỗ trợ bạn ở thanh hóa, nếu bạn đi đường hồ chí minh thì ở lại nhà mình cũng được. bố mẹ mình hiếu khách. ll với mình qua em ail [email protected]

thời gian kiếm tiền của bạn đâu nhỉ? theo mình thấy chạy vậy là quá nhanh, ít nhất đến tỉnh nào bạn cũng phải nghĩ chân lại chứ. theo mình thấy đây là chuyến du lịch thăm quan nên bạn bỏ cái ý định kiếm tiền dọc đường đi. Chúc bạn thành công

Hình như vẫn chỉ là "ước mơ" như bạn viết, title và nội dung đá nhau choang choảng, bạn đang muốn đi ko tốn xu nào mà lộ trình chạy + tham quan thế kia thì thời gian đâu mà kinh doanh sách ? chưa kể lạ nc lạ cái, đến mỗi địa phương chưa tìm hiểu phải kd ở trường nào, địa phận nào, ko ai biết bạn là ai tự dưng đi bán sách thì có dám mua hay ko,v.v..., hết chuyến đi đã tốn >15mil rùi

He he, bạn có thể bán sách, bán đĩa ở đâu cũng có thể được, nhưng bán ở các trường học thì... :D Các trường học đã rất phiền hà với những kẻ đến mời mua đủ thứ sách, ai cũng trưng ra giấy giới thiệu của đủ thứ cơ quan ban ngành... Do đó khi bạn tới trường học với túi đĩa căng phồng, trên chiếc xe đầy bụi bặm mà không có mảnh giấy lận lưng thì... :D Khỏi nói cũng tưởng tượng ra được kết quả :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,950
Latest member
tentacoin11
Back