What's new

[Chia sẻ] Xuyên Việt - Một mình - Mong giúp đỡ (đi bộ và đi nhờ)

tuananhbalo

Phượt tử
Em đang đi phượt, một mình. Em không có phương tiện lên đành đi bộ. Em vừa mới đi hết miền bắc, nghỉ ở HN vài buổi rồi em lại đi tiếp. không có nhiều tiền vì vẫn đang là sinh viên (em học trên HN) lên em phải tự đặt ra nguyên tắc cho mình, hơi kỳ cục chút.
Ở: ở nhờ, ở chùa, không được thì kiềm chỗ ở thật rẻ.
Đi: tích cực đi nhờ, cố gắng đi bộ, tham khảo xe bus, hạn chế xe khách và nói không với xe ôm :d
Ăn: 2 bữa chính là sáng - tối, trưa ăn lương khô, kẹo lạc... giữ sức. (qua các vùng miền, có những đặc sản nếu có ăn thì cố gắng ăn để biết, không ăn để no, mặc dù vậy nhiều lần không kiềm chế được :d)

Ba lô của em 10kg, lúc cao điểm có thể lên đến 12kg. mỗi ngày đi bộ khoảng 20km, cao điểm đi 30 km. Em luôn mang theo một cái mũ bảo hiểm để khi nào đi nhờ có thể dùng. đi nhờ nhiêu rồi nhưng mới một lần duy nhất dùng đến nó. :d Đa số là vẫy được xe đi nhờ là sướng quà, quên cả đội mũ. Vài lần bắt được xe ô tô đi nhờ, đủ các thể loại ô tô. xe con riêng, xe tải, xe taxi cũng cho đi nhờ, hihi. nhưng không phải là lúc nào vẫy xe đi nhờ là họ cho đi nhờ ngay. có ngày vẫy mỏi cả tay chẳng ai cho đi, có ngày đi cùng một chị, chị ấy đi phượt vài tỉnh thì vẫy xe nào cũng cho đi (và lần đó là lần đầu tiên em được đi nhờ xe oto :d). (bài học: con trai rất khó để có thể bắt xe đi nhờ, trái lại con gái thì rất dễ :d). ở thì toàn ở nhờ là nhiều, không thì ở chùa, có những chỗ không ở nhờ được thì phải ở trọ.

em dự định 2/12 sẽ lên đường tiếp, em mong mọi người có thể giúp đỡ em trong chuyến đi. nếu có thể cho em một chỗ ở nhờ, nếu thấy em trên đường có thể cho em đi nhờ một đoạn :d (dĩ nhiên là mọi người khó nhận ra được em và cũng khó có cơ duyên gặp nhau trên đường. Nhưng em có mang một cái mũ bảo hiểm sau balo, nhìn cái là nhận ra ngay à! :d)

nếu anh chị nào có thể giúp em thì add địa chỉ của em nhé! em cảm ơn cả nhà nhiều nhiều nhiều!!!!:L:L:L

Nguyễn Tuấn Anh (1991)
sv đại học ngoại thương Hà Nội
Sdt: 01656.097.635
Facebook: http://www.facebook.com/tuananh.balo (Tuananh Balo)
email: [email protected]
nick: em lâu ngày không dùng lên bị xóa rồi.:D

chúc cả nhà một ngày thật tuyệt nhé! :d
:D

Re: Xuyên Việt - Một mình - Mong giúp đỡ.

Sinh viên đại học ngoại thương mà như chú thì quả là hiếm có. good luck nhé

Dự tính 2-12 xuất phát là từ đâu? Đi đến đâu? Em cho địa điểm và khoảng thời gian cụ thể khi đi qua thì mọi người mới biết mà đón đc chứ?

Dự tính 2-12 xuất phát là từ đâu? Đi đến đâu? Em cho địa điểm và khoảng thời gian cụ thể khi đi qua thì mọi người mới biết mà đón đc chứ?

mình xuất phát từ HN đi Hưng Yên -> thái bình... mình đi không quan trọng ở đâu bao lâu. chỗ nào mếm khách, nhiều cái hay mình sẽ ở lại lâu còn không thì mình sẽ đi qua đó thôi. ví dụ như đi qua nhà BanickLionking, bạn mời vào nhà chơi, nhà bạn có vườn cam to quá, mình tình nguyện ở lại trông dùm vài hôm. như cậy chắc được nhỉ? :D :LL

vô đối chú em ạ thế đi nên sơn la chưa nếu khi nào qua sơn la vào nhà anh ăn cơm rau nhé

Gầy quá em ạ. Đọc lỗi chính tả đã ngờ ngợ, vào fb mới biết đồng hương.
Anh rất trân trọng chuyến đi của em. Nhưng quả thật là thấy ái ngại cho cách đi như vậy.
Tiếc là em không thông báo sớm hơn. Có thể anh em mình đã đồng hành xuyên Việt và hoàn thành chuyến đi rồi.

Đọc thấy tiêu chí của chú em hình như không phải là Phượt xuyên việt mà là ..... đi lang thang thì đúng hơn... lượm được những gì rùi ... show hình ảnh lên cho anh em coi ...??

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,453
190,094
Latest member
chikoru
Back