What's new

Xin ĐƯỢc Giúp ĐỠ

VN Angler

Phượt tử
Héo mì, héo mi...
Đại gia đình nhà Phượt ui, giúp tôi với.

Số là khi đi du lịch bao giờ cũng muốn chụp rõ nhiều ảnh, thừa còn hơn thiếu. Zậy mà về nhà lúc cần đến vưỡn chưa đủ. Tôi đang cần mấy kiểu ảnh cho công việc chiên môn (minh hoạ cho bài giảng, bài báo chuyên ngành Kiến trúc):

- 1 loại chụp cầu vượt ở Singapore, loại cầu cho người đi bộ (nếu cả cầu xe otô càng tốt) có cây leo bám vòng quanh. Tôi nhìn thấy kiểu tận dụng mọi hoàn cảnh để đưa cây xanh vào đô thị của bọn này rất hay, đã chụp các kiểu nhưng than ôi, lúc thẻ nhớ đầy định xoá bớt đi thì Roẹt, đi hết vì bấm nhầm.

- 1 loại chụp lối vào và bên trong đường hầm sang đường ở châu Âu (hoặc đâu cũng OK), loại hầm không chỉ để đi mà bên trong có các dịch vụ như cửa hàng, toalét..... Đã thấy một quả bên Đức (Munich) nhưng hồi ấy thẻ nhớ hẻo quá, định bụng đổ vào máy tính,chụp sau nhưng rồi chẳng còn dịp nào đi qua đấy nữa.

- 1 loại ảnh chụp cảnh chợ giời ở Hà lan. Nếu có ảnh đúng ngày Quốc khánh toàn dân mang đồ ra bán thì tốt, không thì cảnh mấy cha Thổ bán đồ cuối tuần ở Rot, Am cũng được. Đã có mặt đúng hôm QK vậy mà mải xem diễu hành và mua mấy cái bật lửa, tẩu thuốc quên béng vụ ảnh.....đáng đời.

Bác nào còn lưu ảnh hoặc đang ở Sing, Đức, Hà lan hay đâu cũng được làm ơn chụp, chuyển cho tôi xin với nhé (sử dụng hệ thống PM của diễn dàn hoặc gửi vào hòm thư: [email protected] cho Phượt tôi).

Hết sức cám ơn và xin hậu tạ. Mong tin các bác sớm.

Last edited:
Mình đang bận chút, lát chưa co ai giúp bạn thì mình sẽ up lên cho bạn

(NT) Nhưng ảnh không phải tớ chụp đâu nhá, nếu đẹp quá thì cũng đùng có khen đấy nhá
:D :D :D

Ôi, cám ơn các ban. Đúng là họ nhà Phượt thật, nhanh thé.

Nhưng...đã ăn xin còn đòi bát đẹp. He he, ngượng quá. Ảnh các bác Post lên quá ổn nhưng size hơi nhỏ. Làm ơn gửi kèm vào hòm thư ảnh nguyên gốc chưa resize cho tôi với. Và càng nhiều càng tốt. Please :help . Cám ơn nhiều lắm.:L :L :L

Last edited:
Được!!!
1 ảnh khoảng 20MB bác lấy mấy cái để em gửi. Thê bác cần ảnh size to để làm gì, để in ấn hả bác???
:)) :)) :))

Được!!!
1 ảnh khoảng 20MB bác lấy mấy cái để em gửi. Thê bác cần ảnh size to để làm gì, để in ấn hả bác???
:)) :)) :))

Oái, vài MB của máy du lịch thôi bác PVC ơi. Mình xin ảnh để chiếu Prozector cho Sv xem với lại minh hoạ cho bài báo viết về Đô thị ở tạp chí Hội XD ý mà. Ko phải ảnh bác chụp, thấy đẹp cứ phải khen chứ, hì hì.

Các bác giúp cho nhé.

em kiếm mãi mới được có mấy bức này thôi nhé. tìm nó cứ loạn hết cả lên, còn mấy bức đường hầm thì để mai em nhờ đồng nghiệp em nó tìm giúp bác nhá

em nhịn đói từ chiều đến giờ để tìm ảnh cho bác đấy :))
nên bây giờ cảm thấy hoa mày chóng mặt chắc là do hạ đường huyết đấy bác ạ

hí hí hí

Cám ơn bác PVC đã phải nhịn đói giúp anh em. Cảm động quá, mấy hôm nữa phải gặp cám ơn thôi.
Mình đang phải viết về sự e ngại của hành khách khi bước vào hầm chui ở Ngã tư Sở, định lấy ảnh bên Tây trong có dịch vụ bán hàng, vệ sinh, điện thoại..... để minh hoa. Bác tìm giúp cho ảnh đường hầm đi bộ, chụp cửa hầm và bên trong nhé. Cám ơn bác

Các bác ơi giúp gấp cho tý, đang mong lắm
@ bác Chito: Thank bác, ảnh gần đúng thứ đang cần. Giá size to hơn tí thì tuyệt
@ bác PVC: tôi đang cần trước ảnh cầu vượt bộ hành, nhất là hầm chui. Bác nhờ đồng nghiệp tìm sớm cho nhé. Cám ơn bác trước

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back