What's new

[Hỏi đáp] Hỏi nhà nghỉ ở cảng Sa Kỳ và Xe đò từ Sa Kỳ đi Huế

Zarbie

Phượt tử
Chào các bạn, mình định đi Lý Sơn, muốn ngủ lại ở cảng Sa Kỳ để sáng hôm sau đi tàu ra đảo cho tiện mà không biết có nhà nghỉ nào ở đó không, bạn nào biết chỉ giùm mình hén :)

Lúc từ đảo quay về lại cảng, chắc cũng cỡ 8g - 8g30 sáng, mình muốn đi tiếp ra Huế thì đón xe như thế nào là tiện nhất ? Có xe đi thẳng một lèo ra Huế không ?

Cám ơn các bạn :help

Quanh cảng Sa kỳ mình không nhớ lắm nhưng hình như không có nhà nghỉ thì phải. Quanh cảng chẳng có gì cả, nhà dân trông cũng nghèo, có mỗi mấy quán nước trước cửa điểm bán vé. Bạn có thể ngủ ở Quảng Ngãi hoặc ở bãi biển Mỹ KHê cũng được mà. Từ Quảng ngãi ra cảng 18Km, từ Mỹ khê ra có 7 Km. Sáng có xe buýt, 5h bạn có thể bắt xe ra cảng vô tư. sáng 8h00 tàu chạy, nhưng phải 7h00 mới bán vé, 5h30 đến 6h00 từ Quảng Ngãi đi.
Từ Sa kỳ về, bạn có thể đi xe buýt về, đến điểm giao với đường QL 1 đoạn chân cầu trà khúc rất nhiều xe khách, xe về Huế thẳng cũng có nhưng ko nhiều chắc bạn phải chờ lâu hoặc chờ xe bắc nam đường dài đi qua (nhưng xe bắc nam chạy đường tránh Huế sẽ rất bất tiện cho bạn). Tốt nhất là bạn bắt xe quảng ngãi - Đà nẵng, về đến Đà NẴng đổi xe Đà NẴng Huế thì nhiều vô kể luôn. Chỉ cần bạn ra đến QL1 là có sẵn xe Quãng Ngãi - Đà Nẵng chờ khách rồi. Về đến bến ĐN thì đổi xe.

Cám ơn bạn nhiều :L Biết vậy mình sắp xếp lại lịch trình, đường đi cho hợp lý.

Thôi ra bãi biển Mỹ Khê ngủ cho nó thơ mộng :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,142
Latest member
nhacaiuytin88
Back