What's new

[Đã chốt đoàn] Thăm “địa ngục trần gian” Côn Đảo từ mùng 6 - 9 Tết Âm lịch 2011

Status
Not open for further replies.
Thăm “địa ngục trần gian” Côn Đảo từ mùng 6 - 9 Tết Âm lịch 2011

THĂM “ĐỊA NGỤC TRẦN GIAN” CÔN ĐẢO TỪ MÙNG 6 ĐẾN MÙNG 9 TẾT

Mùa xuân ai đi hái hoa
Còn em đi thăm Côn Đảo……​

Chưa đi Côn Đảo lần nào, nhưng được đứa em đang công tác ở đó rủ rê, giúp đỡ, và qua những thông tin về CĐ do anh Triệu Nhân cung cấp trên diễn đàn, mình quyết định mở thớt rủ rê các bạn cùng tham gia khám phá CĐ vào dịp tết Nguyên Đán từ mùng 6 đến mùng 9.

Lịch trình như sau:

Ngày 1:

 15h: Có mặt ở cảng Cát Lở, làm thủ tục lên tàu.
 Ăn tối, giao lưu làm quen.

Ngày 2:

 7h: Cập cảng Bến Đầm, lên xe về nhà nghỉ của bảo tàng.
 Ăn sáng, sau đó tham quan nhà Chúa Đảo, bảo tàng CĐ, và hệ thống nhà tù CĐ.
 Ăn trưa, nghỉ ngơi.
 13h 30: Thuê xe đi bãi Đầm Trầu, chụp ảnh.
 Quay về thị xã, trên đường về sẽ dừng lại ở bất kì mũi nào để chụp ảnh.
 Về lại bảo tàng, ra đối diện tắm biển.
 Ăn tối, cà phê, dạo quanh CĐ.
 Tiết mục “khoảng lặng” (mình hy vọng nó sẽ đem lại cho mọi người niềm hạnh phúc)
 22h: Đi thắp nhang nghĩa trang Hàng Dương, thăm mộ cô Sáu, Lê Hồng Phong….

Ngày 3:

 Sáng 4h dậy ngắm bình minh + tắm biển.
 Ăn sáng, sau đó mướn xe máy lên đỉnh dara ngắm toàn cảnh CĐ, chụp hình, viếng miếu bà Phi Yến, di tích cầu Ma Thiên Lãnh, đi vườn quốc gia CĐ.
 Ăn trưa, nghỉ ngơi.
 Ra chợ CĐ mua quà lưu niệm.
 Chiều ra lại cảng Bến Đầm lên tàu về đất liền.

Ngày 4:

 Cập cảng Cát Lở, ăn sáng, chia tay để quay trờ về công việc, bắt đầu cho 1 năm mới đầy tràn sinh lực.

Chi phí ước tính khoảng 1.5 triệu.

Mong được gặp lại những người bạn cũ và có thêm nhiều người bạn mới.
Nếu thấy lịch trình mình phù hợp với thời gian và túi tiền của bạn thì hãy tham gia chung nhé!
NickYM: sututocxu1984, và ĐT: 0168.53.69.073
Cám ơn A Triệu Nhân và em Nhựt nhiều lắm!

Last edited by a moderator:
Re: Thăm “địa ngục trần gian” côn đảo từ mùng 6 đến mùng 9 tết

Ngó nghía tý nha Sutu, quăng nửa cái dép hí hí hí ^^

Hèm, cũng có 1 nhóm rủ rê mình đi côn đảo nhưng chưa có lịch trình cụ thể. Me cái điểm này lâu lắm rùi, nhưng cty em làm việc sớm lắm. Mùng 6 đã vào làm rồi. sutu cho em quăng 1/2 nhé. Đi với sutu chỉ có cười bể ruột thôi.Hihi

Hehe e cho đăng bài sớm để các bác biết, cứ quăng thoải mái, rồi từ từ tính toán, sắp xếp, nặn óc tìm cách xin nghỉ để được đi. Vả lại để ai có kinh nghiệm gì thì có ý kiến, góp ý dùm ẻm. Mại vô mại dô đi... cầu cho trời êm biển đẹp, các bạn con tiền vô như nước cuối năm, để các bạn ấy bay nhảy:D:))

Suy nghĩ suy nghĩ cái!!!!!!!!!!!!!!rồi quăng sau

Wow, mình thích đi Côn Đảo lắm nhưng lại ở Hà Nội. Cho mình đặt dập dòm rồi nghĩ cách kiếm tiền vé máy bay nhé.

Tour này thì chỉ có 1 ngày rưởi thôi! Biết được Côn Đảo, nhưng khám phá trọn vẹn thì không thể, giống hệt tour của Triệu Nhân. Đòi hỏi bạn nào không say sóng mới đu được, không thì.................lên đảo rồi ở KS luôn!
Xutu hỏi thử xem có thể kéo dài hơn cở 3 hay 4 ngày không?

Tour này thì chỉ có 1 ngày rưởi thôi! Biết được Côn Đảo, nhưng khám phá trọn vẹn thì không thể, giống hệt tour của Triệu Nhân. Đòi hỏi bạn nào không say sóng mới đu được, không thì.................lên đảo rồi ở KS luôn!
Xutu hỏi thử xem có thể kéo dài hơn cở 3 hay 4 ngày không?

9 xoác, đi như vậy sẽ o khám fá hết côn đảo, e có chat với Triệu Nhân, a ta nói nếu ở lại thì đi máy bay về hơn 700k

Re: Thăm “địa ngục trần gian” Côn Đảo từ mùng 6 - 9 Tết Nguyên Đán.

Lịch trình ngày thứ 3 khá gấp rút. Các bạn nên xếp lịch viếng miếu Bà Phi Yến khi đi bãi Đầm Trầu, vì khi viếng miếu Bà Phi Yến các bạn sẽ được hướng dẫn viên nói về cội ngưồn khai thiên lập địa Côn Đảo rất hay nên hơi mất thời gian.
Để cơ động và đỡ mất thời gian hơn các bạn nên đem theo xe máy. Chi phí xe máy đem theo tàu ra Côn Đảo chỉ 20K/chiếc/chuyến thôi.
Hy vọng thời gian đó mình rảnh sẽ đu theo các bạn vì mình mê vẽ đẹp hoang dã cua Côn Đảo lắm.

Re: Thăm “địa ngục trần gian” Côn Đảo từ mùng 6 - 9 Tết Nguyên Đán.

Vậy phải đi bằng xe máy hở ? Nếu đi xe ô tô thì cho mình đặt 1 slot :D

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,694
190,157
Latest member
ngoisaotravel
Back