What's new

[Hỏi đáp] Nghệ An mùa Hoa hướng dương

vubach2511

Phượt thủ
Các bác cho mình hỏi cung đường đi đến vườn hoa hướng dương ở Nghệ An với ạ. Thấy nhìu người đăng ảnh ở đây đẹp quá.
:help

Bạn đi từ đâu HN vào hay Vinh lên:
1. từ HN vào chạy theo đường mòn HCM, qua địa phận tỉnh thanh hóa vào Nghệ an chảy khoảng 15km là đến cách đồng bên tay trái ( HN vào khoảng 200km) đường tốt văgs xe cộ . Trên đường vào có thể nghé thác Thạch Lâm chụp hình cực đẹp và vào suối cá thần Cẩm Lương, hoặc thành nhà Hồ.
2. Còn ở Vinh lên khoảng 100km, chay QL1 A đến Ngã 3 Yên Ý chạy lên Nghĩa Đàn, gặp đường Mòn HCM rẻ phải chay ra theo hương đi HN, cũng khoảng 15km cánh đồng bên tay phải luôn.

Bạn đi từ đâu HN vào hay Vinh lên:
1. từ HN vào chạy theo đường mòn HCM, qua địa phận tỉnh thanh hóa vào Nghệ an chảy khoảng 15km là đến cách đồng bên tay trái ( HN vào khoảng 200km) đường tốt văgs xe cộ . Trên đường vào có thể nghé thác Thạch Lâm chụp hình cực đẹp và vào suối cá thần Cẩm Lương, hoặc thành nhà Hồ.
2. Còn ở Vinh lên khoảng 100km, chay QL1 A đến Ngã 3 Yên Ý chạy lên Nghĩa Đàn, gặp đường Mòn HCM rẻ phải chay ra theo hương đi HN, cũng khoảng 15km cánh đồng bên tay phải luôn.

Cảm ơn bác nhé, mình từ Hà Nội lên, thấy hoa đẹp quá, hỏi cung đường mọi người đã đi để đi cho thuận tiện chứ xem trên GG map đường loằng ngoằng lắm :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back