What's new

[Hỏi đáp] Vườn Quốc gia Bạch Mã

freefun

Phượt tử
Hi mọi người, sau khi đi Cù Lao Chàm đợt tết vừa rồi đã để lại di chứng cuồng chân cho nhóm bọn em nên tiếp đến 30/4 - 1/5 này lại được nghỉ 8 ngày nên bọn em lại định đi vườn Quốc gia Bạch Mã ( kiểu đi bụi tự túc, bọn em có xe máy ) không biết có bác nào đã từng đi hay là thổ địa ở đó thì cho bọn em xin ít kinh nghiệm với, em cảm ơn :D:D

Vườn quốc gia Bạch Mã ( Phú Lộc - Huế ) không cho phép đi xe máy lên bạn nhé vì đường đi độ dốc cao. Khu du lịch chỉ có 02 xe chở khách lên thì phải. Nếu đi tour có HDV của khu du lịch thì giá vé là 900k/2người, đi về trong ngày, bạn hãy liên lạc trước với KDL để đặt tour. Đi Bạch Mã trọn vẹn phải có nhiều time, đi trekking nhiều ngày ( vì có nhiều điểm cách xa trục đường chính) mới khám phá hết nét đẹp của nó.

bác chỉ được đi xe máy đến điểm bán vé thôi.từ quốc lộ vào điểm bán vé là 4km.giá vé là 30k 1 người,còn từ điểm bán vé lên đỉnh có xe oto lên,1 lượt như thế là 900k,chở tối đa 12 người,nên bác có thể đi ghép share tiền cho đỡ chi phí.đây là bản đồ các địa điểm vui chơi loanh quyanh đó.

à luôn tiện bác cho em hỏi tổng thiệt hại để đi đảo cù lao chàm vừa rồi của bác bao nhiêu,truyền cho em tí kinh nghiệm,đợt 30/4 tới đây em cũng định ghé thăm,nhóm cỡ tầm 6 người

bác chỉ được đi xe máy đến điểm bán vé thôi.từ quốc lộ vào điểm bán vé là 4km.giá vé là 30k 1 người,còn từ điểm bán vé lên đỉnh có xe oto lên,1 lượt như thế là 900k,chở tối đa 12 người,nên bác có thể đi ghép share tiền cho đỡ chi phí.đây là bản đồ các địa điểm vui chơi loanh quyanh đó.

à luôn tiện bác cho em hỏi tổng thiệt hại để đi đảo cù lao chàm vừa rồi của bác bao nhiêu,truyền cho em tí kinh nghiệm,đợt 30/4 tới đây em cũng định ghé thăm,nhóm cỡ tầm 6 người

Hi bác, dạo này em lu bu quá nên quên mất cái topic hehe, bọn em định đi Bạch Mã 2 ngày 1 đêm không biết oto có chở lên xong mai chở xuống k bác nhỉ :D.
Còn về Cù Lao Chàm thì em xin chia sẻ như sau : bọn em đi 8 người 4 xe máy đem xe ra đảo luôn nên bọn em đi tàu chợ 30k/người,/ 1 lượt đi, tiền xe bằng tiền người, lên đó bọn em ở homestay cô Thảnh ( sr bác em cái danh thiếp ở đâu rồi nên không có số đt :D, nhưng bác đừng lo vừa xuống tàu là có người đúng đón về homestay liền nên bác cứ thương lượng ai giá tốt thì ở thôi ) bọn em ở 2 phòng là 250k ( hơi chật nhưng mà tối ngủ vui ) tiền ăn thì 50k/1 người 1 bữa ( bác có thể đặt suất khác như suất em là rẻ nhất :D ), ở đó thì nhà chủ có ghe cho các bác đi luôn 100k 1 người, chở ra câu cá lặn ngắm san hô bắt ốc, cái này bác nào mà cần thủ ngon thì tuyệt vời tại vì câu xong là nướng cá luôn trên thuyền ăn, như bọn em đi thì chẳng câu được con nào :'(. Ngoài đi thuyền chơi thì ở đây bác có thể đi thăm chùa cổ, giếng cổ, tịnh xá, tối thì đi lanh quanh đảo, thích thì uống cf không thì thôi, sáng các bác có thể dậy ngắm mặt trời mọc ( kinh nghiệm nữa là mặt trời mọc hướng núi chứ không phải hướng biển nhé bọn em cả bọn đúng ngắm biển đã đời xong thấy mặt trời mọc đằng sau lưng :'( ), à trên này có cả hải đăng nữa nhưng mà chỗ đó là khu vực cấm của quân đội nên không được lên :'(, hải sản thì bác có thể nhờ nhà chủ mua dùm hoặc tự ra chợ mua rồi đem về nhờ nấu ( bác nên đi dạo dạo dọc biển, gặp những người vừa đi thuyền về hỏi mua giá sẽ rẻ hơn rất nhiều kể cả ở chợ, như bọn em hỏi 1 con nhím biển là 10k vào chợ nướng lên là 30k ). Sơ Sơ tổng thiệt hại của bọn em là mỗi người 300k cho 2 ngày 1 đêm tại đảo ( đã tính cả tiền đi thuyền câu cá lặn san hô, chưa tính tiền quà lưu niệm hay ăn vặt :D). Bây giờ sơ sơ thì em chỉ nhớ thế thôi, có gì tí em nhớ em lại type tiếp, hay bác có thắc mắc gì em có thể giải đáp :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,582
190,135
Latest member
liemnv
Back