What's new

[Chia sẻ] Ứng dụng bỏ túi cho dân phượt

namtrung11

Phượt tử
Hôm nay rảnh rồi ngồi search các ứng dụng di động hữu ích cho dân phượt, thấy google liệt kê ra một 1 list dài như thế này đây:
http://genk.vn/mobile/top-5-ung-dung-android-khong-the-thieu-cua-dan-me-phuot-20131222174115439.chn
https://www.tinhte.vn/threads/ung-dung-danh-cho-dan-phuot.2338507/

Mà mấy ứng dụng này em cảm thấy xa vời sao đó, chỉ thấy ưng mỗi cái Google Maps để tìm đường thôi.
Em đang xài ứng dụng này, thấy cũng rất phù hợp cho dân mê phượt, mấy bác xem cho em comment cái nhé, có ai xài giống em không :D
- Ứng dụng: Clingme
- Hệ điều hành: Android, iOS
- Tính năng cơ bản: Local Search, tìm kiếm địa điểm gần nhất xung quanh mình (cái này làm em kết nhất này).
Danh mục tìm kiếm thì nhiều, có mặt ở tất cả các địa phương, mà lợi nhất cho anh em mình là Cây Xăng, Quán Ăn, Nhà nghỉ :D
Nguyên tắc của nó là định vị vị trí của mình, rồi chỉ ra địa điểm gần nhất trên hệ thống phù hợp với từ khoá tìm kiếm của mình.
Ngoài ra, các bác có thể comment đánh giá một địa điểm nữa. Rủi mà chỗ này chả ra gì thì comment chết chúng nó đi, để anh em các đoàn sau biết mà không đến nữa =))
Có một điểm yếu em thấy là địa điểm ở các tỉnh chưa quá phong phú và cập nhật, nhất là mấy tỉnh chưa phổ biến lắm về du lịch. Chắc phải kêu gọi mấy bác mê xê dịch như anh em mình làm đại sứ để tạo địa điểm quá =))
Em thi thoảng cũng tạo địa điểm để họ cập nhật lên trên hệ thống, chủ yếu toàn quán ăn hehe.
1 số ảnh minh hoạ đây các bác nhé. (Em chuyển định vị vị trí hiện tại về TP Hà Giang để tìm kiếm)

à, clingme thì em cũng đã và đang dùng, nói thật là ứng dụng có ích khi các bác vào trong các thành phố, thị trấn thôi còn xa xôi hơn thì có lẽ app mới, chưa có địa điểm ở vùng sâu vùng xa :)
Khi ở Hà Nội thì em dùng app tìm quán ăn, còn đi đâu xa thì dùng app để tìm chỗ sửa xe hoặc cây xăng
Ủng hộ sản phẩm của Việt Nam mình, nhỉ :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,589
190,138
Latest member
NgoDieu
Back