What's new

[Chia sẻ] Quảng Nam yêu thương!

(BB)Thành viên mới xin kính chào quý anh chị!
Nhím thực sự rất thích diễn đàn " phuot". Đăng ký từ hôm trước nhưng nay mới có thể post bài và ra mắt mọi người! Lời đầu tiên Nhím xin chúc mọi người sức khoẻ, hạnh phúc và có những chuyến " phượt" thú vị!
Nhím quê Quảng Nam. Đặc trưng của quê Nhím là nắng, gió và cát! Hì, Đặc trưng này thật ra không có gì đặc biệt so với những vùng miền khác nhưng vẫn là niềm tự hào của những người con đất Quảng. Nhím rất mong có dịp giới thiệu đến tất cả mọi người về Quảng Nam quê mình.
Nhím hiện ở tại huyện Núi Thành. Theo lời nhiều bạn bè đã đến ghé thăm nhận xét: " Chưa thấy đâu như Núi Thành, vừa nhìn thấy Núi lại nhìn thấy biển!". Cũng có những câu hỏi rất vui thế này về Núi Thành : " Núi Thành thì chắc là nhiều núi lắm phải không?". Đúng là có núi nhưng không phải là đặc điểm để gắn liền với địa danh Núi Thành như mọi người nghĩ:)
Núi thì có Giang Thơm, hố Trầu, thác Ông- thác Bà...rất mát và đẹp. Thời đi học Nhím hay cùng bạn bè trong lớp leo núi để xả stress. Khi đi thì mang kèm trái cây, thịt bò, gà nguyên con...đã ướp sẵn,cùng một số đồ nghề như vỉ nướng, que nướng...để chế biển và tự xử tại đó.hehe. Rất hấp dẫn! Giờ thỉnh thoảng vẫn đi và cảm thấy rất thích!
Biển Núi Thành thì có biển Rạng là đẹp nhất. Ngoài ra có Bàn Thang, hang Dơi...rất hùng vĩ, có thể đựoc xem là kỳ tích của thiên nhiên.Mọi người có thể tìm trên google sẽ thấy.
Biển Rạng có nhiều mỏm đá rất đẹp. Là nơi lý tưởng để mọi người đến thăm quan và hóng gió. Cũng là nơi dành cho các cặp uyên ương đến chụp hình cưới làm kỹ niệm:). Biển có các món hải sản tươi sống. Cùng một loại có thể chế biến thành nhiều món ngon. Ví dụ như con hàu có thể nấu thành các món: Cháo hàu, canh hàu, hàu nướng...
Giá cả lại phải chăng, người dân thì nhiệt tình, chu đáo!
Con gái Quảng Nam thường có nước da bánh mật. Nhím cũng hân hạnh được sở hữu làn gia ấy:D.
Nhím rất mong có dịp mọi người ghé thăm. Nhím sẽ tình nguyện làm hướng dẫn viên nhiệt tình cho các anh chị và các bạn!
Nhím chúc mọi người vui vẻ và đón chào Nhím gia nhập diễn đàn nhé!
Nhím.

Chào mừng bạn Nhím đến với gia đình nhà Phượt.

Nếu như Quảng Nam có thêm thành viên Nhím thì các anh em nhà Phượt sẽ có thêm nhiều thông tin bổ ích cũng như khi có dịp ghé qua Quảng Nam sẽ có cơ hội cùng bạn Nhím chia sẽ những phút giây thăng trầm trên các cung đường.

Và thật là quý giá biết bao nếu như bạn Nhím chia sẽ các thông tin và bài viết về các nơi cần đến khi đến Quảng Nam, cụ thể như bạn viết và chia sẽ hình ảnh của núi Giang Thơm, thác Ông, thác Bà...

Nhím sẵn sàng chia sẻ các thông tin liên quan đến Quảng Nam. Hình ảnh thì Nhím đã có trong tay 1 số hình ảnh đẹp...lung linh ^^ nhưng chưa biết cách úp kèm theo mỗi bài viết là thế nào:( nên Nhím sẽ tìm hiểu và đăng lên càng sớm càng tốt!
Nếu dịp hè này các anh chị có thời gian và muốn làm một chuyến đi xa coi như đổi gió, Nhím mời các anh chị ghé thăm đất Quảng. Cứ hình dung thế này nhé!
1. Điểm đầu tiên mọi người ghé Núi Thành. Núi Thành cũng là địa điểm đầu tiên của Quảng Nam nếu tính từ Nam ra Bắc. Phương tiện đi lại thì chúng ta đi bằng xe khách cho tiện. Núi Thành có các điểm đến là biển Rạng, Bàn Than, hang Dơi..Sau khi từ giã biển, chúng ta sẽ trèo đèo lội suối, đến thăm hố Giang Thơm, hố Trầu và thác Ông, thác Bà.
2. Tạm biệt Núi Thành,mình sẽ ghé thăm Hội An.( Hội An - Núi Thành ) cách nhau tầm 80km. Khoảng 1h30phút đi xe khách. Tại Hội An chúng mình sẽ thăm phố cổ, biển Cửa Đại. Sau đó sẽ là Cù Lao Chàm^^.
Quảng Nam có một số điểm đến đặc trưng như vậy. Điểm chung của các nơi này là không khí mát mẽ, dễ chịu!!:) Hy vọng mọi người sẽ thích!
Nhím cảm ơn mọi người đã quan tâm^^

Chào bạn Nhím đồng hương xứ Quảng.:)

Rất vui và tự hào khi bài đầu tiên của bạn là bài chia sẻ về Quảng Nam mình.

Mình và vài anh em nữa cũng đã và đang viết 1 Topic giới thiệu về "Những cung đường xứ Quảng"

Chủ yếu viết về miền Tây xứ Quảng.Còn vùng đồng bằng xứ Quảng như Hội An,Cù Lao Chàm... 1 phần vì các anh chị phượt đã đi rất nhiều,phần thứ 2 vì cá nhân mình không thích thú với những nơi đã và đang làm du lịch nên có lẽ sẽ không viết về những nơi đó.

Nếu bạn Nhím muốn chia sẻ về quê hương mình,và những cung đường mình đã viết vẫn còn thiếu nhiều chỗ,Nhím có thể viết bổ sung nếu có tư liệu.

Hoặc Nhím sẻ chia trong Topic này những hình ảnh và những vùng đất mà mình chưa viết nhé.;)

Hi thienson!
Nhím cũng nghĩ như vậy nên không đề cập nhiều đến các vùng như Cù Lao Chàm, Hội An..vì đó cũng là các điểm đến được biết nhiều. Và chắc chắn các anh chị cũng ít nhiều đến thăm cũng như hiểu rõ về vùng đất đó. Nhím xin nhiệt tình giới thiệu về huyện Núi Thành nơi Nhím đang sinh sống và làm việc! Ý tưởng này cũng đến từ lâu nhưng thời gian trước công việc cuốn Nhím đi nên chưa thể thực hiện được.
Nhím cũng tìm được một đường link được viết về cảnh đẹp và con người Núi Thành, do một nhóm anh chị ở web lamchame.com và webtretho.com. Nhóm xin gửi link này để xem như là minh chứng lời Nhím nói nhé!
Thân ái!
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?153331-quot-Phượt-quot-Chu-Lai-Quảng-Nam-đê!!!!

Chào bạn Nhím. Nghe bạn tả về vùng đất quê hương bạn ,mình cũng muốn một dịp nào đó sẽ nhờ bạn làm hướng dẫn viên ,giúp mình khám phá thiên nhiên tươi đẹp nơi quê hương bạn. Mình ở TP.HCM, hiện đang công tác tại KCN Điện Nam-Điện Ngọc. Mình rất thích đi khám phá theo hình thức Phượt này. Hẹn Nhím một ngày nào đó nhé. Chúc một ngày tốt lành.

Chào Nhím!

Rất vui chào đón bạn tham gia Phượt! Bạch tuộc ấn tượng với cách bạn chọn việc giới thiệu về đất Quảng quê mình khi tham gia diễn đàn. (c)

Bạch tuộc cũng là người Quảng chính gốc đây, sinh ra lớn lên,hít thở không khí xứ Quảng và mình luôn tự hào là người con đất Quảng Nam kiên cường. Bạch tuộc đang chờ bạn giới thiệu về Núi Thành vì hầu như mình đi qua cũng khá nhiều địa danh quê mình nhưng chỉ mới đi ngang Núi Thành chưa có dịp được mục sở thị, hi vọng sẽ có dịp được đến nhưng địa danh đẹp của quê bạn dể xem và cảm nhận về thiên nhiên và con người Núi Thành.:)

@hapypy: Nhím sẵn sàng làm hướng dẫn viên cho bạn và các anh chị! Có thể nói Núi Thành là nơi lý tưởng để " phượt". Nhím tin là quê Nhím sẽ để lại ấn tượng tốt trong lòng mọi người!
@bachtuot: Thực ra ý tưởng giới thiệu về Quảng Nam yêu thương Nhím nung nấu từ lâu rồi nhưng chưa có cơ hội! Nhím thấy quê mình đẹp thế này mà không giới thiệu mọi người biết thì tiếc lắm! Mọi người tranh thủ thời gian ghé thăm nha!
Chà, tối ni chắc là ngủ ngon giấc lắm!!!:D

Chào cả nhà!
Hẹn hò mãi hôm nay em mới úp một số hình lên để mọi người xem nhé!
Đây là cảnh biển Rạng Núi Thành. Em được xem hình các anh chị phượt một số nơi, cảnh biển cũng rất đẹp. Tự nhiên thấy hơi thiếu tự tin! Hi. Nhưng rồi em nghĩ, không phải biển nào cũng giống nhau, mỗi biển mỗi nét đẹp riêng anh chị nhỉ?
Những hình này em chụp lúc...1h trưa. Vì nghĩ phải ngay lập tức chụp hình và chia sẻ với mọi người, không được chậm trễ giây phút nào. Tay nghề khôn được cao, đồ nghề cũng không được xịn. Em chỉ chụp ở góc độ nào em thấy đẹp...Mong mọi người ủng hộ em nhé!

[/IMG]
[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

Mọi người thấy cảnh biển thế nào ạ? Cũng lung linh và lãng mạn đúng không? Em thấy biển Rạng quê em..hiền, hiền như em í:D
Tiếc là em chưa gom được hình Núi, Hố và Thác để gửi lên! Hy vọng trong một dịp nào đó sẽ cùng các anh chị trực tiếp du ngoạn!
Thân!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
daniel22
Back