What's new

[Hỏi đáp] Hè này đi du lịch biển nào là phù hợp?

hungnguyen2004

Phượt tử
Trời đang vào hè nóng quá bà con ơi, mình và gấu đang định đi biển hóng gió đây, giờ biển nào cũng đông nghẹt và bẩn quá nên không biết đi chỗ nào, đi mấy đảo nhỏ nhỏ như Bình Hưng, Bình Ba thì không có ks ăn ở không thoải mái, Vũng Tàu thì thôi khỏi bàn tới, Phan Thiết thì buồn quá, Nhá Trang thì cũng ok nhưng mình đang phân vân giá cả. Ai có gợi ý gì hông? help tui với

Đi du lịch mà mún ks thoải mái như yêu cầu của bác thì cứ resort mà táng :v, Vinpearl PQ, NT, DN đi
Bình Hưng, Bình Ba hoang sơ đi với gấu mới thix chứ :D

Quan trọng là bạn muốn đi chỗ nào nhất, xác định chi phí hẳn hoi đi đã, chứ nói khơi khơi sao biết mà tư vấn cho bạn được. Bạn muốn đi với mức giá bao nhiêu ? Và muốn đi phượt hay là đi tour nữa kìa ?

Đi du lịch mà tính chuyện đi rẻ quá thì cũng k tốt đâu mấy gái ạ, vì đi rẻ thì k an ninh lắm, mà nhiều khi ăn uống nó k đảm bảo, tiền mất tật mang, cứ nên tìm chỗ vừa phải tí, để tốt hơn , đảm bảo hơn

Tui thấy gì mà quá trời cái không thích ông đưa ra vậy, phải có xác định trước là mình muốn đi đâu để còn biết mà tìm hiểu các địa điểm vui chơi, cũng như khách sạn chỗ ở chứ ông. Giá cả thì có nhiều để cho mình lựa chọn mà. Tùy thuộc vào khả năng mỗi người thôi.

Địa điểm đi du lịch thì thiếu gì ông ơi, mà đi với gấu nữa thì quá tuyệt. Tui nghỉ ông nên đi Nha Trang đi. ở Nha Trang có nhiều địa điểm đẹp. Như Đảo Hòn Tre, Đảo Hòn Mun, Đảo Hòn Tằm, rồi Viện Hải Dương Hoc.....Chỉ sợ ông không có thời gian mà đi hết thôi.

Quan trọng là bạn muốn đi chỗ nào nhất, xác định chi phí hẳn hoi đi đã, chứ nói khơi khơi sao biết mà tư vấn cho bạn được. Bạn muốn đi với mức giá bao nhiêu ? Và muốn đi phượt hay là đi tour nữa kìa ?

Mình muốn đi chỗ nào yên tĩnh, sang trọng và giá phải chăng, vì chí phí lần này của bọn mình tầm 20tr thôi bao gồm giá vé máy may, mà giá vé bay giờ cũng cao quá chừng rồi

Nha Trang thì tuyệt vời. Tuy nhiên đi Nha Trang nên có bạn bè quen ở đấy hoặc đi theo tour mới có thể đi chơi dc nhìu. Mình từng đến đó ở 9 ngày mà vẫn không thể đi hết các địa điểm du lịch quanh Nha Trang, như Đảo Bình Ba, Ba Hồ, Hồ tắm bùn, viện Hải Dương Học... rất nhiều địa diểm để du lịch và tham quan :D. Đợt rồi đi ko hết cũng tiếc ghê, có dịp mình sẽ lại đi NT nữa.

Mình muốn đi chỗ nào yên tĩnh, sang trọng và giá phải chăng, vì chí phí lần này của bọn mình tầm 20tr thôi bao gồm giá vé máy may, mà giá vé bay giờ cũng cao quá chừng rồi

20tr, yên tĩnh chỉ 2 ng`, resort thuộc hàng top ở VN, biển cũng thuộc hàng top, mời bạn ghé resort Ngọc Sương, ngay biển Bình Tiên nhá =))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,589
190,138
Latest member
NgoDieu
Back