What's new

[Chia sẻ] Phượt Gặp gỡ những người anh em họ .....gần

Hè. vâng hè thì nghỉ hè, đưa con về nhà Nội ở tt Long Hải, một thị trấn du lịch không nổi tiếng lắm, bởi còn khá hoang sơ, nơi đây gắn liền với tuổi thơ cơ cực của mình, mọi ngóc ngách trong cái thị trấn nhỏ bé này mình thuộc lòng như thuộc chỉ bàn tay, mình thích sự hoang vu của ngày xưa hơn, bây giờ đã thay da đổi thịt nhưng vẫn còn hoang lắm, mình chở con đi tìm lại những khoảng trời xanh tuổi nhỏ, những con đường được mở rộng khang trang, chính vì thế làm mất đi vẻ đẹp lãng mạn của cung đường đèo Nước Ngọt. Ai đã từng qua đây vào những năm 90 sẽ cảm nhận được nó, con đường như chui lọt vào rừng hoa Anh Đào, vào khoảng tháng chạp, hoa Anh Đào nở rộ, con đường như một động hoa, cây hai bên đường chồm ra che kín trên đầu....... giờ thì không còn nữa thật rồi. Ôi! Ngày xưa

Từ tt Long Hải đi về khu du lịch Thùy Dương khoảng 5km (gần kdl) có một ngôi chùa nhỏ, lúc còn đi học mình thường lên đây ngồi học bài dưới những tán cây rừng chưa gọt tỉa, sự thanh bình làm trí óc sáng suốt hơn. Đó là Thiền Viện Trúc Lâm Chân Nguyên, người dân ở đây vẫn quen gọi là ...."chùa khỉ". Không biết từ bao giờ ở đây là nơi tụ tập của cơ man nào là khỉ, khỉ ở đây hiền lành và rất dạn

chánh điện vừa mới được xây cách đây 2 năm, nhìn rất bề thế, những công trình điêu khắc công phu đẹp mắt

đi thêm khoản 150m ra phía sau, ngôi chánh điện cũ vẫn còn đó, ngôi điện thờ chỉ làm bằng gỗ nhỏ bé nằm nép mình trong lùm lá và rất nhiều những tảng đá to vài trăm tấn, ngày xưa mình hay đến đây đàm đạo với vị trụ trì là Thượng tọa Thích Thông Luận (lúc đó chỉ mới là Đại Đức-một cấp trong giới Tu)

À, cái chính là đây, từ chính điện cũ ra phía sau có rất nhiều khỉ, cái mình muốn nói với các bạn

Tập họp nào anh em ơi..........

Xếp hàng nào, từ từ ai cũng có không được chen lấn.....

Phần em nữa...............

Mẹ ơi con đói.........

1,2,3.... chụp nè

Vợ chồng nhà tớ chỉ khoái bánh mì thôi, khẹc khẹc

Cho con ăn với Mẹ ơi!!!!!!!!

Những ánh mắt người anh em họ gần

Cái thằng cầm cái gì đen đen dài dài (máyảnh) giống mình quá, phải đề phòng mới được

Chân dung lãnh chúa

Hết

Hình chụp lũ khỉ rất chi tiết và đẹp lắm bạn, chứng tỏ mấy 'người anh em họ ... gần' này cũng dễ thương và ngoan hiền không như ở Cần Giờ. Cám ơn bài viết của bạn nhiều nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back