What's new

[Hỏi đáp] Hỏi các đồng đạo về giá Nhà nghỉ/ KS ở Tam Đảo

Bạch1

Phượt tử
Hi các anh chị em,

Cho mình đi thẳng vào vấn đề cho nó bớt thủ tục ạ. Số là thằng bạn mình sắp cưới, định chụp một bộ ảnh cưới trên Tam Đảo cho nó "đổi vị" một tí. Nhưng đợt này mình vừa check lại info trên đấy thì gặp vài vấn đề hóc búa muốn hỏi mọi người, ai vừa đi về report cho thì hay quá ạ.

Giá Nhà nghỉ/KS: cách đây 1 năm rưỡi mình lên đấy cũng vào khoảng Tháng 09 thì giá 1 KS gia đình nhỏ nhỏ chỉ có 150.000/ phòng/ ngày. Bọn mình 04 thằng ở 02 phòng hết có 300k. Giờ ông anh mình mới đi về than giá KS lên tới 800.000/ phòng/ ngày. Mình hơi shock vì giá nó lên nhanh đến như vậy :( Sau đó mình gọi tới KS Hương Rừng thì được báo giá 3 cấp là: 690K - 790K và 890K/ phòng/ ngày. Đi ngày nghỉ lấy nhiều phòng giảm 10%, ngày thường giảm 30%.

Giờ cũng hết Hè, mình thấy giá này có vẻ hơi "máy chém". ACE nào đi về hay có địa chỉ KS/N2 nào giá hợp lý hơn thì chia sẻ giúp mình với ạ. Mình chỉ định ở từ Chiều T7 - Chiều CN là về. Đại khái là 1 ngày đêm. Mình gọi điện cho 1 ông Taxi trên Tam Đảo thì ông anh bảo mình giá vẫn: 150K - 250K/ phòng loại vừa; 300K - 400K cho phòng KS loại khá.:)

Nhóm mình có 06 người, định ở 03 phòng.

Có bạn nào có địa chỉ tin cậy, kèm số fone càng tốt thì giới thiệu mình với ạ. Mà không biết dạo này khoản ẩm thực trên đấy có gì "biến động" không nữa (NO) ! Rất mong các ACE giúp đỡ !!

Thân ái !

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back