What's new

[Hỏi đáp] Cho em xin hỏi về du lịch 2 người từ Quảng Ngãi tới biển Sa Huỳnh rồi tới Hội An.

sandsea

Phượt tử
Cho em xin hỏi về du lịch 2 người từ Quảng Ngãi tới biển Sa Huỳnh rồi tới Hội An.

Tết dương lịch này ngày 2/1/2016 thì 2 đứa em sẽ có mặt ở Quảng Ngãi để thăm gia đình, rồi dự tính sẽ từ Quảng Ngãi bắt xe ra biển Sa Huỳnh trong ngày 2 rùi sáng ngày 3 sẽ bắt xe ra phố cổ Hội An chụp hình rùi ngủ qua đêm sáng ngày 4 sẽ về lại Quảng Ngãi.
Các Anh/Chị phượt thủ cho em xin ý kiến về quảng đường từ Bến xe Quảng Ngãi -> Biển Sa Huỳnh -> Phố cổ Hội An -> Bến xe Quảng Ngãi. Thì cần đi xe nào, chi phí đi lại, chi phí thuê phòng nghỉ qua đêm, ăn uống ở đâu và kế hoạch đi ra sao thì tốt ạ? Và cho em xin biết khoảng cách từ Quảng Ngãi tới biển Sa Huỳnh và tới Hội An nhé. Em cảm ơn.
Do 2 đứa em cũng không có nhiều tiền, chỉ là lâu lâu được dịp đi du lịch tham quan cho biết nên Anh/Chị trong diễn đàn tư vấn giúp em nhé. Em nghe nói có tuyến xe buýt rẻ từ Quảng Ngãi ra biển Sa Huỳnh đúng không? Em nên đi xe số mấy và phí xe buýt bao nhiêu ạ? Và từ biển Sa Huỳnh có xe buýt ra phố cổ Hội An không? Em dự tính chắc sẽ ngủ qua đêm ngày 2 ở biển Sa Huỳnh và ngủ qua đêm ngày 3 ở Phố cổ Hội An. Anh/Chị cho em hỏi vậy ở 2 địa điểm đó có phòng nghỉ nào giá rẻ cho 2 người không ạ? Nên đặt phòng nào và em đi vào ngày 2-3/1/2016 trong dịp tết dương lịch vậy có hết phòng không ạ? 2 địa điểm đó có chỗ nào ăn ngon, giá ổn cho em biết với nhé.
Em xin cảm ơn Anh/Chị

Ps: Em đang phân vân giữa 2 dự tính là: Một là ngủ qua đêm ngày 2 ở biển Sa Huỳnh rồi ngủ qua đêm ngày 3/1 ở Phố cổ Hội An hoặc kế hoạch Hai là Sáng ngày 3/1 đi biển Sa Huỳnh và sau đó đi phố cổ Hội An chụp hình phố rồi ngủ qua đêm ngày 3/1 ở phố cổ rồi sáng ngày 4 về lại Quảng Ngãi. Xin tư vấn giúp em kế hoạch thứ 2 có tốt hơn không ạ?

Last edited:
Re: Cho em xin hỏi về du lịch 2 người từ Quảng Ngãi tới biển Sa Huỳnh rồi tới Hội An.

sandsea said:
Em từng đọc qua một bài review của Anh/Chị về chuyến đi Quảng Ngãi ra đảo Lý Sơn rồi ra Hội An ấy ạ. Em và bạn gái em vốn không nhiều tiền, do có dịp tới Quảng Ngãi nên cũng muốn đi chơi tham quan thử cho biết ở biển Sa Huỳnh và đi chụp hình ở phố cổ Hội An. Anh/Chị tư vấn giúp em khoảng cách các điểm bao xa, đi xe gì, chi phí bao nhiêu, tìm phòng nghỉ rẻ và ăn uống ở đâu được ạ? Em định dự tính là một là đi trưa chiều ngày 2/1/2016 rùi ngủ qua đêm ngày 2 ở biển Sa Huỳnh và Sáng ngày 3 đi phố cổ .... Hoặc hai là sáng ngày 3 ra biển Sa Huỳnh rồi sau đó đi phố cổ Hội An và ngủ qua đêm ở đó ngày 3 luôn sáng ngày 4 về lại Quảng Ngãi đó ạ. Em nghĩ chắc kế hoạch 2 khả thi hơn.
Mong Anh/Chị tư vấn giúp em. Em cảm ơn nhiều.

Hộp thư bạn đầy rồi, xoá bớt đi mình ko rep lại đc, trả lời luôn đây nhé.

Mình cũng hơi hơi quên thông tin rồi, có tuyến bus số 2 theo lịch trình này : Bến xe Quảng Ngãi (điểm đầu) - Đường Lê Thánh Tôn - Đường Quang Trung - Qua Cầu Bàu Giang - QL1A (qua huyện Tư Nghĩa, qua huyện Mộ Đức, qua huyện Đức Phổ) - Khu du lịch Sa Huỳnh – Chân đèo Bình Đê (điểm cuối), vé trên 3/4 chặng là 22k (theo web gov QN), khoảng cách chắc độ 60-70km, đi độ 2h.
Còn Hội An ở hướng ngược lại nên lại phải quay về QN thôi, từ QN đi HA thì xa hơn, cả trăm km, bạn đi theo cách trong bài mình chia sẻ cũng được, hoặc đi đến chơi Đà Nẵng 1 hôm, rồi đi bus qua Hội An, hay chỉ rẽ qua ĐN rồi bắt bus đi Hội An luôn cũng được, cho rẻ.
Ăn thì thấy đâu đông dân địa phương là vào ăn thôi, trên mạng nhiều người chia sẻ, bạn tìm thử xem.
Ngủ thì cứ đi vòng vòng, xem phòng mặc cả giá, ổn thì ở, mùa này ko phải mùa du lịch nên cũng rẻ. Sa Huỳnh mình chưa đi nên cũng ko biết giá cả. Hội An ở homestay sẽ rẻ hơn KS.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,589
190,138
Latest member
NgoDieu
Back