What's new

Những tại nạn thường gặp khi phượt

taydoc

Phượt thủ
Diễn đàn này dành cho những người yêu thích Phượt. Mọi người có lẽ đã phượt ít nhất là 1 lần. Taydoc chắc chắn biết rằng Phượt tử nào cũng đã gặp ít nhất là một lần bị tai nạn khi đang công tác ở đâu đó.
taydoc mở topic này để mọi người cùng kể và chia sẻ một hay nhiều hơn những lúc gặp nạn như vậy. Topic này sẽ có ích hơn cho tất cả mọi người , mới cũng như cũ. Vậy nhé
taydoc bắt đầu trước bằng tai nạn của mình.
taydoc đi phượt gần gần thì có người đèo đi, còn đi xa thì đi tàu bay, có chết thì cũng có bạn mà. Nên chưa gặp tai nạn tàu xe. Tuy nhiên, lần đầu ở Nha Trang, taydoc bị tai nạn ngay khi đi tắm bùn.
như thế này. Khi vào tắm bùn mình phải mua vé thuê quần. Mình thuê cái quần và đi thay. Sau khi tắm bùn xong và tắm cái gì đó (quên tên tiềng Việt rồi, cái gì mà thủy pháp gì đó) mấy ống nước gắn ở 2 bức tường tắm thẳng vào mình để mátxa.
Xong cái đó rồi mình mới đi threw away cái quần lót, vì quần lót của mình là quần giấy cho người đi du lịch. Thew away cái quần giấy rồi mình liền nhảy xuống hồ bơi. Nhưng chời đất ơi, hồ bơi nóng kinh khủng vì nước suối nguyên thủy , 38 độ. Mình không bân quần lót nên nóng.......... mình nhảy ngay lên bờ và i have to limp long time because of (maybe i call scalding). Xin lỗi các bạn, mình không diễn đạt hết được ý này. But taydoc đau lắm và phỏng chỗ ấy.....
Chuyến ấy đi với bạn gái nữa mới xui chứ.

=))=)) chuyện kể hài ghê
Lần tui đi Sapa tàu chợ tàu bị tai nạn ngay vừa ra khỏi ga Yên Viên được 1 lát. Tàu đang chạy, người thì nói chuyện, người thì êm êm phê phê ngủ (như tui) thì bỗng dưng nghe "bẹp" rồi "ketttttttttttt", khoảng vài phút sau "huúuuuu". Đố mọi người đoán đc những tiếng gì đấy :D NHân viên tàu ở các toa dồn hết về đầu toa 3 tui đang ngồi trong sự ngơ ngác của mọi người chưa hiểu tình hình gì xảy ra. Càng ngày càng đông người chạy ra xem. Thì ra là tai nạn. Tui ngó ra cửa thì thấy được mỗi cái thân người bị nghiến. Người ta bảo là còn chưa tìm thấy đầu ở đâu. Má ơi, lúc tàu lại chạy, tui ngó nghiêng ngó dọc thấy mọi người im lặng đáng sợ. KHông khí thì u ám toàn tập. Sau này thỉnh thoảng kể lại chuyện cũ đặt tên là chuyến tàu tử thần... "Có vẻ như bác nào chích xong phê thuốc nằm luôn đường ray"...Amen..

Bác taydoc đến giờ k bít có để lại hậu quả j chưa, chứ tai nạn thế này mà đi cùng bạn gái thì làm ăn jề? =))

Không biêt nên cám ơn hay phê bình bạn Taydoc nữa. Nội dung và ý định lập topic thì không vấn đề, dưng mà bạn spam 2 cái topic cùng nội dung thì mình biết reply vào cái nào bây giờ? :LL
Ới ơi bác mót nào rảnh rỗi gộp 2 cái lại giùm em và BTW, BUZZ 1 cái cảnh cáo bạn Taydoc cho em X( Ghét nhất phép lặp, kể cả trong văn học hay ngoài đời thực!

hồ bơi nóng kinh khủng vì nước suối nguyên thủy , 38 độ. Mình không bân quần lót nên nóng.......... mình nhảy ngay lên bờ và i have to limp long time because of (maybe i call scalding). Xin lỗi các bạn, mình không diễn đạt hết được ý này. But taydoc đau lắm và phỏng chỗ ấy.....
Chuyến ấy đi với bạn gái nữa mới xui chứ.

hồ bơi thì rất nóng là đúng rồi. nhưng ko đến nỗi phỏng cả cái xxx của bạn đâu :D vì mình cũng đã từng nhảy xuống cái hồ bơi đó rồi.

hôm chiều thứ 3 ngày 2/6/09 vừa rồi mình bắt đầu đi từ Buôn Ma Thuột đi qua Đà Lạt theo quốc lộ 27, trời mưa suốt, bắt đầu qua mấy còn đèo lằng ngoằng lúc 5h30', thấy ớn hàng luôn, ở một khúc cua mình chạy 60km (xe Rebel 250cc), bóp côn và đạp thắng để giảm tốc độ, thế là nguyên con xe và người bay xuống đường luôn, xém tí xíu nữa là nằm luôn xuống vực rồi. 2 vợ chồng phải ráng lắm mới lôi được con xe lên mặt đường, rồi mới dựng con xe dậy được. đến lúc dựng xe dậy được thì mới có vài người dừng lại hỏi thăm "có bị làm sao ko? có cần giúp gì ko?" ==> kinh nghiệm: nên trả số thấp hơn và giảm tốc độ bằng trả số, trả ga, chứ ko đạp thắng
đi thêm một đoạn nữa khoảng 6h30, trời tối hù hù, nên chạy chậm rì hà, dưới 40km/h, vậy mà qua một đoạn toàn là bùn đất ko, thế là đo đường thêm một lần nữa.
==> kinh nghiệm bản thân là ko bao giờ chạy đèo đang mưa vào buổi chiều tối. quá nguy hiểm.

Last edited:
hôm chiều thứ 3 ngày 2/6/09 vừa rồi mình bắt đầu đi từ Buôn Ma Thuột đi qua Đà Lạt theo quốc lộ 27, trời mưa suốt, bắt đầu qua mấy còn đèo lằng ngoằng lúc 5h30', thấy ớn hàng luôn, ở một khúc cua mình chạy 60km (xe Rebel 250cc), bóp côn và đạp thắng để giảm tốc độ, thế là nguyên con xe và người bay xuống đường luôn, xém tí xíu nữa là nằm luôn xuống vực rồi. 2 vợ chồng phải ráng lắm mới lôi được con xe lên mặt đường, rồi mới dựng con xe dậy được. đến lúc dựng xe dậy được thì mới có vài người dừng lại hỏi thăm "có bị làm sao ko? có cần giúp gì ko?" ==> kinh nghiệm: nên trả số thấp hơn và giảm tốc độ bằng trả số, trả ga, chứ ko đạp thắng
đi thêm một đoạn nữa khoảng 6h30, trời tối hù hù, nên chạy chậm rì hà, dưới 40km/h, vậy mà qua một đoạn toàn là bùn đất ko, thế là đo đường thêm một lần nữa.
==> kinh nghiệm bản thân là ko bao giờ chạy đèo đang mưa vào buổi chiều tối. quá nguy hiểm.

Em thích mê những con dốc, lên Sapa lần nào cũng chỉ canh me mượn xe để trượt dốc thôi :D. Có lần còn mải mê quá trượt xuống tận Tuyên Quang rồi lại hỏi đường bò lên :T
Hồi tháng 6/2008 em trượt đúng ngày mưa. Sáng thì nước tạt rát cả mặt, đã về số 1 mà cả người cả xe lao như không phanh... May mà không đâm trúng ai. Xuống hết đoạn đèo thì em quên mất cách dừng xe, đành ủi vào... vách núi (í nhầm, bụi rậm ven đường, có thể gọi thế?) để dừng lại. Xe thì an toàn, người thì chỉ mất tẹo... thẩm mỹ thôi. Được dân mời uống nước chè, ăn bánh nếp tím rồi ngủ quên. Đến khi tỉnh dậy thì trời đã chiều và cái xe mượn của khách sạn... không cánh mà bay (watch)
Phải nói là được một phen tá hỏa. Thất thểu đi bộ lên dốc, nát lòng nát ruột lo phải đền... Được 1 quãng, thấy có cái xe giông giống phóng vèo vèo về phía mình. Chưa kịp kêu đã thấy 1 ông thần nhảy cái ầm trước mặt, cười nhe nhởn X(. Hóa ra ông ấy "mượn" cái xe của em đi mua xăng :LL
Kinh nghiệm của em là không bao giờ cài số 1 leo dốc khi trời vừa tạnh mưa. Xe cứ như con ngựa bất kham vậy. Em toàn đi số 2 thôi (c)

Last edited:
[/QUhôm chiều thứ 3 ngày 2/6/09 vừa rồi mình bắt đầu đi từ Buôn Ma Thuột đi qua Đà Lạt theo quốc lộ 27, trời mưa suốt, bắt đầu qua mấy còn đèo lằng ngoằng lúc 5h30', thấy ớn hàng luôn, ở một khúc cua mình chạy 60km (xe Rebel 250cc), bóp côn và đạp thắng để giảm tốc độ, thế là nguyên con xe và người bay xuống đường luôn, xém tí xíu nữa là nằm luôn xuống vực rồi. 2 vợ chồng phải ráng lắm mới lôi được con xe lên mặt đường, rồi mới dựng con xe dậy được. đến lúc dựng xe dậy được thì mới có vài người dừng lại hỏi thăm "có bị làm sao ko? có cần giúp gì ko?" ==> kinh nghiệm: nên trả số thấp hơn và giảm tốc độ bằng trả số, trả ga, chứ ko đạp thắng
Cái này em đồng tính với bác nè.... lúc trước chưa có kinh nghiệm leo đèo, em đã đo đèo Đren, Đà Lạt 1 lần vào 1 đêm tối với sương mù mịt + mưa nhè nhẹ... may mắn là vẫn còn alive

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,594
190,143
Latest member
joneforex
Back