What's new

[Chia sẻ] Phượt vô Rừng U MINH . bắt cá lóc

Chuyến đi việt nam vừa rồi mình đã đi được nhiều địa danh mà nhều người đã nghe nhắc tới nhiều như Đất Mũi (cực nam) , thới Bình Bắt cá ,. Hôm nay mình sẻ chia sẻ với các bạn Rừng U minh bắt cá lóc
Chúng tôi đã hẹn trước với thổ địa rằng sáng chủ nhật lên đường . đội hình gồm có 7 người hẹn gặp nhau tại bệnh viện CM . từ đây đi vô U minh khoảng 1 giờ lái xe.

Tập trung ăn sáng xong thì đi mua cần câu và mồi câu cá
Mồi này thì nghe nói là câu cá rô hết sẩy
Ghé chợ mua một ít trái cây , rau củ một ít thứ gia vị để cho việc chế bến cá trong Rừng
Ngày xưa bác Ba Phi chống trèo vô rừng thì bây giờ đường xe trải nhựa chạy ù ù
Chạy ù ù , mà còn chụp hình nữa chứ , . Đang chạy Ù Ù thì thấy mấy anh giao thông đang bắn tốc độ . Quetzzzzzzzzzzzzzzzzzzz mời vào

xui quá
xe em vô trạm , vợ em ngồi buồn
Sau một hồi kiểm tra số khung số máy , màu sơn hợp lý hết , . vợ em hỏi mấy bác thổi em tội gì vậy ,em chạy chậm lắm mà * thấy xe lạ lạ thổi vào kiểm tra , . Oh vậy à nó là CDbenly 125 phân khối ấy mà , ok xe hợp lệ hết cho lên đường tiếp ,
có bị phạt ko bồ

sông tắc thủ
Có lẻ mình đã gắn bó với cái xứ sông nước này hay sao , mổi lần đi đâu qua con sông , hoặc thấy sông là trong lòng mình thấy khỏe , dể thở , không khí thấy thoải máy ,
Vì bảo vệ làng da , cho nên chị em phụ nữ VN nói chung là khi ra đường thường che kín bít , đi phượt như vậy thì thiếu thiếu niềm vui vì ko nhìn được nét mặt mọi người , ko nhìn được cảm xúc của mổi người . nói thì nói vậy thôi chứ con gái mà đen thui thì có mà xuất khẩu châu phi
Năm nay mình đi đường thấy sướng sướng , tới đâu cũng thấy họ làm đường hết từ thành thị nông thôn , cầu cống , ôi là sướng

Rồi cũng có lúc mịt mù khói bụi
Và cũng có lúc phải vòng lại , vì lạc
Khu khí điện đạm CM
Đường làng quê thì quá mát mẻ
Cái mênh mông rừng tràm là đây
Uminh thì ngoài việc gác kèo ông còn phải kể tới tràm

Cái xứ đầm lầy đất lún như Cà Mau , xây nhà cao tầng thì phải làm móng , thì thiên nhiên lại ban tặng cho cà mau một rừng tràm , đúng la tạo hóa sắp đặc cho 2 đứa mình Yêu nhau.
đừng vô rừng cây cối càng nhiều nha
Mít 2 bên đường cũng nhiều
Xứ UMInh mà họ chơi sang đến nổi lấy thân tràm làm sàn bán quán , vô rừng ai mà lót rạch chứ
Thằng em ( Tâm U Minh ) nó chờ ở chòi này sáng giờ , chờ đến nổi con rùa nó bắt chết luôn , ( chết rồi ko ăn mấy hia ơi hôi lám bỏ đi , chút em đãi rắn ) trời , chơi sang ghê
OK cả đám gởi xe lại chủ quán nha , bây giờ phải xuống xuồng đi chặng 2 , chúng ta sẻ đi sâu vô rừng luôn

Các bác có thấy một điều lạ lạ ko ở đây nước sông có màu Đỏ , như máu vậy ối chà
Đó là lý do tại sao bạn phải đi Phượt , đi để thấy được những cái gì mà trước sân nhà mình ko có , có đi tới Uminh mới thấy dòng sông đỏ như máu , phải làm thơ mới được
Anh đến quê em U minh ,
Nhìn em ngâm mình dưới dòng sông máu !!!!!!!!

thơ nghe ghê quá , xin đừng ném đá

từ cái chòi gởi xe hồi nảy , phải đi xuồng vô khoảng 30 phút , đi vô trong có Trạm kiểm lâm , anh Chạy xuồng là , Trạm phó . Trạm phó rất nhiệt tình , mình yêu thích những người nhiệt tình , bởi vậy mình luôn Nhắc với các bác từ bài Vô thới Bình Bắt Cá . Phụ nữ thì thích phấn son , con nít thích nước ngot, đàng ông thích rượu , Remi 1 chai 200 ngàn mua 2 chai tặng Tram trưởng 1 chai Trạm phó 1 chai , một ít lương thực ,trái cây . làm quà , thế là bon mình quậy nha .
con kênh nhỏ len lỏi vào sâu trong rừng (ban ngày nhưng muổi củng nhiều lắm nghe ) rừng
Cầu khỉ bằng cây tràm ( ko phải cầu dừa)
người ta làm giàng giáo cao như vậy để giửa rừng tràm của họ lên đó chắc nhìn khói
Rồi củng tới nơi , có đi là có tới mà đã nói rồi ko có đường nào dài hơn chân

Toàn cảnh Trạm Kiểm Lâm , có đài quan sát dùng để quan sát và chửa cháy ,,,?
chúng tôi quyết định leo lên đài quan sát để nhìn hết cảnh rừng Uminh bằng mắt mình .
em nhỏ củng leo luôn . không ngờ ở đây lại có 1 góc ảnh đẹp leo lên đài quan sát
[

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,589
190,138
Latest member
NgoDieu
Back