What's new

1 chuyến phía bắc thái lan & thủ đô viêng chan - 6/11/9~15/11/9

Status
Not open for further replies.
sau vài ngày tìm và đọc hết 1 số topic của các bạn trong diễn đàn về chuyến đi thái và lào, mình đã plan được 1 chuyến đi bắt đầu từ 06/11 kết thúc và 15/11, lần này mình chỉ đi tham viêng chan rồi quay về lại đất thái, bất đầu hành trình 1 vòng phía bắc thái lan. Cám ơn các bạn đã chia sẽ kinh nghiệm/thông tin quý báu

6/11 hcm - bkk ( 9:45 bay )
6/11 bkk - udon thani ( 16:15 bay ) - nong khai - vieng chan
7/11 vieng chan - nong khai - udon thani - philok ( ngủ trên xe bus )
8/11 philok - sukhothai - chiang rai ( mae sai )
9/11 chiang rai ( mae sai ) - ( tachileik ) myammar - golden triangle - chiang sean - chiang rai
10/11 chiang rai - chiang mai - pai
11/11 pai - chiang mai
12/11 chiang mai
13/11 chiang mai
14/11 chiang mai - bkk ( 8:20 bay )
15/11 bkk - hcm ( 7:45 bay )

nghe nói philok hay sukhothai có máy bay nội địa bay đi chiang mai, chiang rai, giá cả và giờ bay là thế nào ?

hiện nay mình tính chi phí như sau

hcm - bkk - hcm ( giá hiện nay of airasia ) $87
bkk - udon thani ( giá hiện nay of airasia ) $ 30.53
chiang mai - bkk ( giá hiện nay of airasia ) $ 24.36
> $141. 89

09 ngày/$30
> $270

tính sơ sơ tổng cộng là : $420

như vậy mình tính khoẳng $500 cho chuyến đi này, hiện nay còn đang chờ 1/2 bạn confirm có đi chung ko ? 31/8 là ngày cuối promotion của airaisa, đến ngày đó mua vé online cho xong trong khi còn đang chờ trả lời của 1/2 bạn ( quảng cáo airasia có đăng trên bào TT )

rất mong được sự góp ý của các bạn, merci (BB)

do lần đầu tiền post bài, nếu có sai sót gì, pls hướng dẫn cho đúng nội quy diễn đàn ;)

Last edited:
Hi,

Tặng bạn topic này (qc). https://www.phuot.vn/showthread.php?t=3473

- chiang rai ( mae sai ) - golden triangle - myammar - golden triangle - chiang sean - chiang rai : có thể đi trong 1 ngày.

- chiang rai - chiang mai: đi bus 1 buổi. Phong cảng bên đường đẹp, không khí mát mẻ.

- chiang mai - sukhothai: bus 1 buổi luôn.(old sukhothai nằm trên đường về sukhothai nên mình nghĩ đi bus tiện)

cám ơn bạn dibui1minh, mình đã xem topic bạn 2 lần rồi và đã lưu lại địa danh của điểm tham quan, trong đó còn có topic của r0sy, lymy, noodle...linh...etc

vì mình muốn điểm dừng chân cuối cùng là chiang mai, relax vài ngày ở chiang mai hoặc đi đâu đó lân cận trước khi bay về bkk - hcm

trong lonely planet thấy có lịch xe bus từ philok đến thẳng chiang rai, ko biết các bạn đi qua chưa

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back