What's new

Cầu Phú Mỹ vào ngày lễ độc lập 2/9

babymonkey

Phượt thủ
Cầu dây văng Phú Mỹ với biểu chữ H - tượng trưng cho TP HCM - nối liền quận 2 và quận 7 góp phần giải quyết ách tắc cho khu vực trung tâm thành phố đã chính thức khánh thành chiều 2/9

Cầu Phú Mỹ được khởi công ngày 22/2/2007. Tổng mức đầu tư là 2.077 tỷ đồng. Chiều dài toàn bộ cầu là hơn 2.100 m, rộng 27,5 m nối phường Tân Thuận Đông với quận 2 và phường Thạnh Mỹ Lợi với quận 7.
Tĩnh không thông thuyền của cầu cao 45m và khổ thông thuyền 250 m, đảm bảo cho tàu tải trọng 30.000 DWT ra vào các cảng của TP HCM.

Vài ảnh mình chộp đc thời khắc này xin đc chia sẻ với nhà Phượt !

#1. Lúc 5.30pm

#2. Lúc 6.00pm

#3. Lúc 7.05pm - đợt bắn đầu tiên

#4. Và sau đó......

Last edited:
Bạn ơi ! Hình thì rất đẹp nhưng thông tin có vài chỗ không chính xác . Xin đính chính dùm bạn :
- Cầu Phú Mỹ được khởi công vào ngày 9/9/2005
- Phường Tân Thuận Đông thuộc Q7 Và Thạnh Mỹ Lợi thuộc Q2

Cầu dây văng Phú Mỹ với biểu chữ H - tượng trưng cho TP HCM - nối liền quận 2 và quận 7 góp phần giải quyết ách tắc cho khu vực trung tâm thành phố đã chính thức khánh thành chiều 2/9

Cầu Phú Mỹ được khởi công ngày 22/2/2007. Tổng mức đầu tư là 2.077 tỷ đồng. Chiều dài toàn bộ cầu là hơn 2.100 m, rộng 27,5 m nối phường Tân Thuận Đông với quận 2 và phường Thạnh Mỹ Lợi quận 7.
Tĩnh không thông thuyền của cầu cao 45m và khổ thông thuyền 250 m, đảm bảo cho tàu tải trọng 30.000 DWT ra vào các cảng của TP HCM.

Vài ảnh mình chộp đc thời khắc này xin đc chia sẻ với nhà Phượt !

#1. Lúc 5.30pm

#2. Lúc 6.00pm

#3. Lúc 7.05pm - đợt bắn đầu tiên

#4. Và sau đó......

Bạn có PS không dzậy (nhứt là tấm một) vì thấy hình là tay chân thì ê ẩm, mắt thì muốn lòi ra. Sơ ri mình nhớ trời hôm đó âm u mà (chỉ ngồi ở nhà ngóng thôi vì busy cv quá). Rảnh hôm nào vác súng chụp mấy cái cầu ở HCM ban đim quá.

Last edited:
Hôm nọ tớ cũng kéo cả nhà ra đấy, nhưng vòng vèo ăn uống chứ không chụp được ảnh. Ảnh bạn chụp đẹp quá, có PS cũng tốt chứ sao. Thế còn ảnh đại lộ Đông Tây có chụp không? Mấy ngày cuối năm này ở SG có nhiều công trình đưa vào sử dụng. Có cụm Kumho của mấy chú Củ SÂM sẽ khánh thành hôm 9/9/09 này đấy. Chúc vui và chắc tay máy nhé.

Hôm nọ tớ cũng kéo cả nhà ra đấy, nhưng vòng vèo ăn uống chứ không chụp được ảnh. Ảnh bạn chụp đẹp quá, có PS cũng tốt chứ sao. Thế còn ảnh đại lộ Đông Tây có chụp không? Mấy ngày cuối năm này ở SG có nhiều công trình đưa vào sử dụng. Có cụm Kumho của mấy chú Củ SÂM sẽ khánh thành hôm 9/9/09 này đấy. Chúc vui và chắc tay máy nhé.

Lãnh đạo muốn chụp ảnh cầu Phú Mỹ thì qua nhà em mà chụp. Vì cái view của em nhìn ra cầu PM.

Ở khu em thì có nhà hàng Hương Xưa và cafe, hồ bơi, sân tennis nên cũng có thể vừa nhâm nhi vừa chiêm ngưỡng cây cầu. Ai tới nhà hàng thì hú em tiếng em cho mượn cái thẻ discount 15% đấy.

@NT3: các thông tin mình có đc do lấy từ báo mạng đó (vietnamnet, thanhnien, vnexpress). Mình có edit thêm 1 chữ "với" cho rõ nghĩa hơn.

@langbiang: thời khắc bấm máy rất quan trọng, thời điểm này trời bắt đầu chuyển sang sắc xanh, nhìn kỹ hình 2 bạn sẽ nhận thấy trời lúc này có sắc xanh đen đậm. Tất cả các hình đều phải qua khâu xử lý hậu kỳ, 1 khâu khá quan trọng cho việc hoàn thành 1 bức ảnh.... việc này giống như người phụ nữ cần phải trang điểm, làm đẹp í. Tuy nhiên việc lạm dụng quá cũng ko tốt !

@likemoon: bạn là ai thế nhỉ ???

@dukesg: hihi... bác có ảnh thì post lên đi, bác cũng dính đc 1 quả pháo đẹp mê tơi mà giấu nhe.

@vntuyen: đại lộ Đông Tây thì BM chưa có chụp, anh vntuyen có góc máy nào cao cao thì chỉ điểm cho mình với (NT)

@all: cám ơn tất cả các bạn đã xem ảnh ! các bạn có ảnh chụp sự kiện này ở những góc khác thì cứ post vào đây cho topic thêm phong phú nhe.

Chúc vui.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,600
190,146
Latest member
sportifiles
Back