What's new

[Hỏi đáp] Hỏi Đường Lên Đồi Chè Đông Giang - Tỉnh Quảng Nam

GemiCristo

Phượt tử
Em ở Đà nẵng, Tình hình là chủ nhật này, em đi bụi ra Làng Vân và sau đó đi về thì chạy dọc theo quốc lộ 14B hướng lên Đông Giang, Tỉnh Quảng Nam, để ra Đồi Chè, ở đây thím nào đi rồi, share em chút kinh nghiệm ở Đồi Chè này, và cho em hỏi đường lên đồi chè lun ạ :D

Bác cứ đi trên đường lên Đông Giang sẽ thấy đồi chè nằm ngay mặt đường, nhưng nói thiệt là nó không ấn tượng như đồi chè ở Bảo Lộc đâu, không chú ý có khi đi qua cũng không biết. Em đi lâu rồi nên giờ cũng không nhớ nó nằm ở đoạn nào

Đồi chè Trung Mang ( thuộc nông trường chè Quyết Thắng) nằm sát ngay tỉnh lộ ĐT 604, bạn chạy qua khỏi dốc Kiền là tới. Đồi chè thì chỉ có lội vô chụp mấy tấm hình, nếu muốn 8 chuyện thì lựa cô hái chè nào vui tính 8 1 lúc rồi xin 1 nhúm lá hoặc nhúm hột về làm... giống, chứ thệt tình chẳng biết làm gì hơn ở trong đó :).

@ Kẹo bạc hà : Dislike cô Gấu vì cái tội lặn lội ở xứ Quảng cả tuần như thế mà mau quên, hehe

Last edited:
Tự nhiên nhắc đến đồi chè Đông Giang khiến mình thèm quá, đợt trước tết lên Tây Giang có đi ngang qua, nhưng đúng mùa thu hoạch nên chè chỉ toàn là gốc thôi, chẳng có được 1 tấm hình cho đẹp ở đấy. Tiếc! >"< Tuần sau đi vậy ^^! Đang lên plan, nếu hứng thú thì đi luôn Tây Giang cũng nên ^^. Ai muốn join thì pm nhé!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back