What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Hongkong - Macau

Status
Not open for further replies.
Hoành tráng nhỉ . Nếu rẻ cho em ké với nhé !
Chắc không rẻ vì vé bay rất cao (600USD?), phí Visa cũng cao nữa (100 USD/cái). Nhưng cho trẻ con đi đi, khối người biết chỗ ông chôn tiền ở góc vườn rồi đấy.

PS: đã có nhiều bài về đi Hong kong trên 4rum, nhưng ctrinh của mình hơi đặc thù nên mong các bác giúp đỡ!

1. Disney Lan HK nhỏ nên chả cần ở qua đêm trong đấy

2. CVDD cũng chỉ mất 1 ngày nữa.
3. Hỏi chung chung quá, chịu chả biết trả lời thế nào

1. Disney Lan HK nhỏ nên chả cần ở qua đêm trong đấy

2. CVDD cũng chỉ mất 1 ngày nữa.
3. Hỏi chung chung quá, chịu chả biết trả lời thế nào
Vì em chẳng biết ở HKK có gì nên chỉ biết hỏi chung chung thôi. Bác mách em vài chỗ đi! Có nen đi Macao ko?

Khồng, HK chả có cái quái gì cả.
Mấy cái điểm du lịch thì cũng nhạt lắm

Đi chơi cho trẻ con thì có mỗi 2 chỗ ấy :)))
Ngoài ra đúng mùa sales thì mua đồ... chấm và hết

Sang Macau là quái gì, có cái gì đâu

Nếu chưa đi HongKong cũng nên đi cho biết, có đi về mới biết nó chán mà chê như nhà Són chứ :p

Có trẻ con cho đi HK Disneyland là gần nhất rồi.

Cái Disney land Hongkong nằm bên Lantau, bác có thể thuê luôn khách sạn ở gần sân bay cho tiện đi lại tùy theo thích chơi lâu hay ít mà tính toán mua vé mùa hay vé ngày. Vì nếu chơi vài ngày liền, có khi mua vé mùa hoặc mua package bao ăn ở, chơi thoải mái còn hơn là thuê khách sạn ngoài sau đó trả tiền vé cũng quá tội.

Còn muốn nhân tiện đưa Gấu đi shoping thì chạy qua bên Kowloon, Mongkok, Tsim Sha Tsui mua đồ cho rẻm nếu Gấu chê đồ bên đấy lởm không ưng thì dắt qua Soho bên HongKong Island, từ đây bác cũng có thể bắt phà đi Macau đánh bài được . Nếu thấy đi phà chán chạy ra Wanchai Sailing Club mướn cái du thuyền (private yatch) đi cho sướng .

• Like
Reactions: CVN
Cái package bao ăn ở của DL Hongkong hay quá nhưng thấy bạn bè check hộ báo là 2 khách sạn trong DL đều fully booked trong nửa cuối tháng 7 mất rồi. Tiếc quá!

Phương tiện đi lại nào ở HKK thuận tiện và kinh tế nhất hả các bác?

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,593
190,143
Latest member
joneforex
Back