What's new

Lào sau SEAGames, 18-27/12/2009

Status
Not open for further replies.
Chào mọi người, mình dư định đi Lào với thời gian như trên. Hy vọng sẽ có bạn đồng hành đi cùng (beer).
Liên quan đến kế hoạch đi lại thì mình thực sự chưa biết nhiều thông tin, chủ yếu lấy thông tin trên mạng từ những người đi trước - cám ơn mọi người trước chứ ko thì :T, :D - nên rất cần thông tin chia sẽ từ mọi phía ah.

-18/12: HCM – Kon Tum
Tối 18h từ HCM đi xe đò đến Kon Tum, khoảng 5h sáng 19/12 có mặt ở Kon Tum
-19/12: Kon Tum – Pakse.
+ Đi xe buyt lên Ngọc Hồi, sau đó bắt xe đi Pakse ( xe chạy từ Đà Nẵng, Huế, Gia Lai, Kom Tum).
+ Bắt xe ngay từ bến xe Kon Tum đi Pakse ( xe chạy từ Gia Lai, Kom Tum).
Dự kiến 15h chiều có mặt ở Paske. Sau đó bắt xe đi Champasak cách 40 km về phía nam, ngủ đêm tại đây.
-20/12: sáng đi Thác Khonpapeng cách Pakse 150km & muốn đi thác Tad Lo (cách Pakse 80km), Tad Pa suan (cách Pakse 30km) nhưng không biết đi đứng như thế nào, chỉ thấy 2 bác NATO và bác Imim đưa ra mấy cái hình đẹp quá nên muốn đi. Rất mong 2 bác chỉ giùm đường đi, phương tiện đi lại từ Pakse đến Champasak & mấy cái thác với ah.
Chiều quay về Paske đi Vientiane (không biết có xe nào không??)
-21/12: dư tính sáng đến Vientiane, ở đây 1 ngày
-22/12: sáng từ Vientiane đi Vangvieng, dự tính chiều đến nơi. Ở đây đến ngày 23/12
Chiều 23/12 từ Vangvieng di Luongphabang, dự tính khuya/sáng hôm sau đến nơi.
-24+25/12: ăn chơi ở Luongphabang.
Chiều 25/12 đi Phosavan, tối ngủ tại đây
-26/12: đi thăm Cánh đồng Chum & tìm cách quay về Việt Nam.

Đến đây em không biết nên về Việt Nam qua cửa khẩu Nậm Cắn hay ở đâu để em có thể bắt chuyến bay cuối cùng trong ngày 27/12 ở Vinh/Đà Nẵng, em vẫn muốn bay từ Đà Nẵng đi HCM vì quen ở đây.

Ngày đi cũng gần kề, rất mong nhận sự chia sẽ thông tin của mọi người về thời gian như trên thì hợp lý chưa, phương tiện đi lại, khách sạn (<10usd),...
Cám ơn mọi người nhiều.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,601
190,146
Latest member
sportifiles
Back