What's new

Đi Campuchia bụi, từ HN, 8 - 12 / 4 / 2010

Status
Not open for further replies.
Nhân dịp jetstar khuyến mại xmas giảm giá 1/2 vé máy bay HAH-SGN
http://www.jetstar.com/vn/vi/cheap-flights/sales.aspx
em quyết định làm chuyến đi Cam tháng 4 năm 2010.
Lịch trình và chi phí tạm tính như sau:

Ngày 1 8-4-2010: Đi Hà Nội HCM chuyến bay lúc 9h10 của Jetstar. Theo kinh nghiệm bay của Jetstar thì thường delay 10-30 phút.
Đến HCM luc 11h40 phút. Đi về Bến Thành khoảng 12h
Ăn trưa tại Bến Thành . Sau đó đi xe của Sapaco lúc 13h 30 hoặc 14h30 sang Pnompenh. Đến pnompenh ăn tối ngủ hostels và dạo chơi loanh quanh Pnompenh.
Ngày 2,3 9,10-4 Bắt đi Siemriep mua vé Ăngko 2 ngày. Tối về lại Pnompenh. E chưa check được chuyến muộn xe từ Siemriep vè Pnompenh là mấy h.
Ngày 4 Đi thăm quan Pnompenh nửa ngày lên xe sapaco về lại HCM lúc 14h or 15h. Tối về ngủ Phạm Ngũ Lão phố Tây chơi đêm Sài Gòn.
Ngày 5 12-4 Lang thang cafe Sài Gòn chiều ra sân bay lúc 17h về lại HN.

Chi phí tạm tính vé máy bay HN-HCM-HN 1 triệu 300k
ô tô HCM-Pnompenh 400k khứ hồi
ô tô Pnom Pênh - Siêm riệp 12$
Vé Ăngko 2 ngày 40$
Ngủ Hostel 3 đêm 30$
Ăn ngày 3 bữa 120k / ngày x 4 = 480K
Ngủ HCM 1 đêm 100k/ 1 người
Chi phí đi lại ở Pnompenh và Ăng ko khoảng 15$ nữa.
Tổng khoảng 200$ 3,5 triệu.

Đặt vé trước ngày 17/12
Mời mọi người tham gia nhé
Hùng
Y!M kanioboeru 0942861528

Thường thường khi đi Angkor mọi người hay thuê tuk tuk nguyên ngày đó bạn.
Chi phí 1 chiếc cỡ 12--> 15 usd/ 1 ngày.
1 chiếc tuk tuk như vậy đi được 3 người.:)

Thường thường khi đi Angkor mọi người hay thuê tuk tuk nguyên ngày đó bạn.
Chi phí 1 chiếc cỡ 12--> 15 usd/ 1 ngày.
1 chiếc tuk tuk như vậy đi được 3 người.:)

Mình đi năm 2007 thì 1 chiếc tuk tuk 10$ chở đủ 7 mạng (khổ thân cái xe) đi nguyên angkor, chạy ra tonlesap thì mỗi chú 1$, thuê thuyền 30$/chiếc có điều phải chịu khó trả giá và dày mặt!

Xe đi chuyển từ Phnongpenh về SiemRiep hay ngược lại chỉ có xe sáng bạn à, do ban đêm đường liên tỉnh Kampuchia k0 có đèn đường nên không có xe đi đêm. Xe thường xuất phát khoảng 8-9h sáng, đến nơi khoảng 2-3h trưa.
Nếu muốn vào hoàng cung thì nên đi sớm vì chừng 4 hay 4h30 là hết bán vé. Mặc dù ghi rõ là 5h hết giờ tham quan.

đợt vừa rồi mình đi Phnom Penh đến Siem Reap và ngược lại bằng xe Mai Linh đều có chuyến xuất hành buổi chiều mà, hình như chuyến muộn nhất là 14h30, chỉ không có chuyến đêm thôi. Các nhà xe khác cũng chạy theo lịch tương tự.

Mình cũng vừa đặt xong vé Jetstar HAN-SGN-HAN , đi chiều 10/4/2010 về chiều 17/4/2010. Mình cũng dự định từ SGN đi Cam pu chia luôn ngày 11/4 chơi, sau đó 16/4 về SGN. Bạn xem nếu có thế thì mua vé cùng ngày và đi cùng với mình cho vui. Mình cũng lần đầu đi Cam, là nữ, nếu có thêm bạn đồng hành sẽ yên tâm hơn. Mà nếu bạn đặt vé thì đặt luôn đi vì vé cũng sắp hết rồi đấy, chứ chờ đến 17/12/09 thì chắc không còn chuyến và ngày phù hợp đâu. Có gì liên lạc [email protected], mình online giờ hành chính

Mình đi năm 2007 thì 1 chiếc tuk tuk 10$ chở đủ 7 mạng (khổ thân cái xe) đi nguyên angkor, chạy ra tonlesap thì mỗi chú 1$, thuê thuyền 30$/chiếc có điều phải chịu khó trả giá và dày mặt!

Mình đi đầu năm 2008, trả giá được 12usd/1 xe/ 1 ngày.
Mình đi 6 người nên chia làm 2 xe cho thỏai mái.
Học hỏi kinh nghiệm của bác cho chuyến trở lại Cam trong tương lai(c).

Sory bác chủ topic vì nói chuyện ngoài lề tí nhé:D.

Xe đi chuyển từ Phnongpenh về SiemRiep hay ngược lại chỉ có xe sáng bạn à, do ban đêm đường liên tỉnh Kampuchia k0 có đèn đường nên không có xe đi đêm. Xe thường xuất phát khoảng 8-9h sáng, đến nơi khoảng 2-3h trưa.
Nếu muốn vào hoàng cung thì nên đi sớm vì chừng 4 hay 4h30 là hết bán vé. Mặc dù ghi rõ là 5h hết giờ tham quan.

Bạn ơi hoàng cung bạn nói là ở thủ đô Pnompenh ah?
tại mình mới quyết định đi từ hôm qua nên chưa tìm hiểu thật kỹ về các địa điểm ở Cam cho 4 ngày, chắc 4 ngày ở Cam là vừa để thăm quan nhỉ.
Nếu ko đi tuk tuk, có cách nào đi từ trung tâm siem riep đến Ankor ko nhỉ?
Theo mình nghĩ khoảng cách đó cũng rất là xa 4,5 km hoặc có thể hơn

Nếu bạn khỏe và siêng, có thể thuê xe đạp đi, 5km cũng không xa lắm, đi lúc trời mát nên không tốn sức nhiều đâu. Khoai tây đi kiểu đó nhiều lắm.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,606
190,146
Latest member
sportifiles
Back